Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chức năng này tiện thật! Có áp dụng được với remote của Q1IV và Q3 IV không các bác? Thanks.

hôm bữa trả lời 1 lần rồi :D, mình google lại cách dùng Q5 cho bác nhé.

Để 2 remote himedia và TV muốn cài đặt trên bàn, đối đầu nhau, cách nhau khoảng ~ 5cm. Trên remote của Q5: Bấm "Set" trong ~ 3s, đèn Led bật sáng, bấm "Power" đèn Led chớp chớp chậm => bấm "Power" của remote TV, đèn Led chớp 3 lần nhanh hơn rồi bật sáng => bấm "SET". Tiếp tục làm như vậy cho AV/TV, Vol +, Vol -.

4 phím này khi cài đặt thành công lúc đó bác bấm thì đèn led sẽ cháy sáng và nháy rất nhanh liên tục.
- Không nháy => làm lại.
- Không sáng, hoặc sáng rất mờ => tiếp tục nạp lại.

oldfriend

Moderator
cách học remote cơ bản là giống nhau, trước giờ đều áp dụng như vậy cả, bác cứ thử xem :)

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

cách học remote cơ bản là giống nhau, trước giờ đều áp dụng như vậy cả, bác cứ thử xem :)

Bác có đang chạy bản 1.07 không. Nó có j cải thiện hơn 1.06 ko bác

rotting christ

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có cụ nào bị như em không: em cắm Q5 vào AVR, xem phim thỉnh thoảng cứ bị mất tiếng, phải thoát khỏi phim rồi play lại thì hết, xem 1 phim mà phải làm thế cả chục lần, cắm thử lại con Egreat thì không bị sao chứng tỏ lỗi của con Q5

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có cụ nào bị như em không: em cắm Q5 vào AVR, xem phim thỉnh thoảng cứ bị mất tiếng, phải thoát khỏi phim rồi play lại thì hết, xem 1 phim mà phải làm thế cả chục lần, cắm thử lại con Egreat thì không bị sao chứng tỏ lỗi của con Q5

Q5 mấy vậy cụ ?, xem bằng trình mặc định của Q5 hay coi bằng cái gì ? kết nối qua AVR hay lấy âm thanh cổng nào ? mình chưa bị cái này bao giờ.

rotting christ

Q5 mấy vậy cụ ?, xem bằng trình mặc định của Q5 hay coi bằng cái gì ? kết nối qua AVR hay lấy âm thanh cổng nào ? mình chưa bị cái này bao giờ.

Q5 IV cụ àh, xem bằng trình mặc định, em đang dùng firmware 1.07, kết nối qua AVR, cái nữa là em thử xem bluray iso bằng xbmc có phim thì mượt có phim giật tung ass cụ àh, để em thử lại vài hôm nữa không được chắc em đem bảo hành, thanks cụ

meocon

Well-Known Member

nhà bác xa quá, để em post cách xử lý lên.

Nói trước, vì mình ko phải chuyên gia, cũng ko có cách khắc phục triệt để (nếu reset box lại thì nó cũng mất tiếng), phải đợi update từ nhà sản xuất. Cách này mình test đến hiện tại không có vấn đề gì.

Đơn giản như sau: tải cái này về, cài vô, khởi động lại, xong :D

Phải tks , bác quá hay

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Q5 IV cụ àh, xem bằng trình mặc định, em đang dùng firmware 1.07, kết nối qua AVR, cái nữa là em thử xem bluray iso bằng xbmc có phim thì mượt có phim giật tung ass cụ àh, để em thử lại vài hôm nữa không được chắc em đem bảo hành, thanks cụ

xem bằng trình mặc định passthrough qua AVR thì sao bị giật được nhỉ... cho mình link phim bạn xem đi, mình tải về tối xem thử có bị không :)

dts-hd

Member

Chào cả nhà hôm qua mình có test nghe nhạc online và trình nghe nhạc, xem phim mặc định trên con Q5iv.Mình kết nối jack AV từ Q5iv vào tivi thì không phát ra tiếng.Không biết có bác đã thử chưa,có bị như mình không.Có thể tư vấn cách nào khắc phục tình trạng này.Thank cả nhà...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chào cả nhà hôm qua mình có test nghe nhạc online và trình nghe nhạc, xem phim mặc định trên con Q5iv.Mình kết nối jack AV từ Q5iv vào tivi thì không phát ra tiếng.Không biết có bác đã thử chưa,có bị như mình không.Có thể tư vấn cách nào khắc phục tình trạng này.Thank cả nhà...

bác có thể thử cách của mình cho lỗi con Q1, mình nghĩ nó tương tự.

wuhoatu

Member

Chuẩn rồi bác. Cái này là hạn chế của XBMC. Bluray film nào bit rate thấp chút còn đỡ, bit rate cao giật tung chảo. Tuy vậy em thấy vẫn mượt hơn con ATV1200 cùi mía của em và hơn cả con ATV1800 nữa.

oldfriend

Moderator
dòng Himedia chơi quá tốt bluray iso, kể cả 3D iso, cho nên mình cũng ko nghĩ là sẽ dùng XBMC để chơi bluray :)

aadung77

Chuẩn rồi bác. Cái này là hạn chế của XBMC. Bluray film nào bit rate thấp chút còn đỡ, bit rate cao giật tung chảo. Tuy vậy em thấy vẫn mượt hơn con ATV1200 cùi mía của em và hơn cả con ATV1800 nữa.
Chuẩn bác ah, xem ISO Bluray thì nên xem bằng trình mặc định của HiMedia là ngon nhất rồi, còn XBMC thì từ XBMC 13.1 mới bắt đầu hỗ trợ xem Bluray, tuy nhiên giờ đến cả X8h, ATV1800 xem ISO bluray trên đó cũng giật và hình bị vỡ, đặc biệt những khung hình chuyển động nhanh. nói chung là xem k ổn.
Đã xác định xem offline, trong android box mình thấy chưa em nào ổn hơn dòng HiMedia cả.

Thanh quach

Chào cả nhà mình mới mua Q10 dùng remode điều khiển không được. Nhờ các bác giúp .

rotting christ

dòng Himedia chơi quá tốt bluray iso, kể cả 3D iso, cho nên mình cũng ko nghĩ là sẽ dùng XBMC để chơi bluray :)

Tại xem trình mặc định hay bị mất tiếng nên em mới thử xbmc
PS: bác nào tư vấn cho em con air mouse nào tốt dùng với Q5IV, thanks

meocon

Well-Known Member

Nếu ko cần bàn phím thì lấy M1 đi bác :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác cho em cái file mà xem bị mất tiếng với :)

kulai

Xem bằng trinh video mặc định quá ngon mà sao cái vụ font sub có fim font sub giống như bị nổ font

Bên trên