Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác @linh0983 có ép KODI chạy phim bằng trình mặc định của Q10 được không ạ? Em đã làm theo hướng dẫn trên web, cài himediaWrapper.apk rồi mà KODI nó vẫn chỉ chạy bằng player của KODI thôi. Nếu bác set được rồi thì cho em hỏi KODI của bác là bản nào ạ? Nhà em hình như là bản 14.0 buid của ITVplus hay sao ý ạ.

Hi bác ! Để ép KODI chạy phim (xem offline file *.ISO) bằng trình mặc định của Q10IV thi bác cài himediaWrapper.apk sau đó bác vào ứng dụng tỉm biểu tượng himediaWrappe để instal nó,(để thêm file playercorefactory mới vào Kodi mặc định) . E play film bằng Kodi 15.1 nó đây http://kodi.tv/download/

dangquelam62

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Cai himediaWrapper là ứng dụng ngoài sao tìm thấy trong kodi...tôi đã cài himediaWrapper trên Q10 IV nhưng mở ra không thấy gì cả...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Cai himediaWrapper là ứng dụng ngoài sao tìm thấy trong kodi...tôi đã cài himediaWrapper trên Q10 IV nhưng mở ra không thấy gì cả...

cài xong, mở ra, có chữ install, bấm vô cài. Là xong

smilegirl

Active Member

cài xong, mở ra, có chữ install, bấm vô cài. Là xong

Nhưng làm sao biết nó đang chạy bằng trình mặc định của Himedia bác? Trên Androi không thấy biểu tượng trình mặc định của Himedia.

oldfriend

Moderator

Nhưng làm sao biết nó đang chạy bằng trình mặc định của Himedia bác? Trên Androi không thấy biểu tượng trình mặc định của Himedia.
nếu bác ko quen giao diện của trình mặc định thì đơn giản thôi, hiện nay chỉ có duy nhất trình mặc định của himedia passthough được dts hd, true hd, atmos trên android box mà thôi.

Lâu rồi chỉ xem Android Box, thấy hình ảnh cũng đẹp! hôm qua mở MyTV SD lên coi thấy sao hình ảnh quá đẹp? mở các kênh SD khác cũng vậy! Hình ảnh mịnh màng nét hơn cả Android Box! Xong thử bật Youtube của Smart TV xem video thì hình ảnh càng xuất sắc hơn!
Kiểm tra lại và so sánh kỹ thì hoá ra hình ảnh bên Android Box toàn răng cưa thua cả SD, do xài quen mắt nên tưởng đẹp, là hình ảnh nội suy các cụ ạ! :(

oldfriend

Moderator

Lâu rồi chỉ xem Android Box, thấy hình ảnh cũng đẹp! hôm qua mở MyTV SD lên coi thấy sao hình ảnh quá đẹp? mở các kênh SD khác cũng vậy! Hình ảnh mịnh màng nét hơn cả Android Box! Xong thử bật Youtube của Smart TV xem video thì hình ảnh càng xuất sắc hơn!
Kiểm tra lại và so sánh kỹ thì hoá ra hình ảnh bên Android Box toàn răng cưa thua cả SD, do xài quen mắt nên tưởng đẹp, là hình ảnh nội suy các cụ ạ! :(

bác coi cái gì mà toàn răng cưa thế =))

Tivi thì mình coi Next TV trên các addon Kodi
MyTV thì lúc trước mình dùng MyTV HD, chất lượng ko hơn next TV mà mình đang xem.

Youtube thì mình dùng bản Youtube 1080p chắc chắn là phải đẹp hơn rồi, ko thể thua trên tivi được =))

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác coi cái gì mà toàn răng cưa thế =))

Tivi thì mình coi Next TV trên các addon Kodi
MyTV thì lúc trước mình dùng MyTV HD, chất lượng ko hơn next TV mà mình đang xem.

Youtube thì mình dùng bản Youtube 1080p chắc chắn là phải đẹp hơn rồi, ko thể thua trên tivi được =))

Giờ mà còn addon nào xem được nexttv à Âu? Sao "chơi dữ" thế?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ah, mới nghe vụ lùm xùm facebook liên quan đến nó, chắc sắp tới chơi DVB-T2 luôn cho nhanh =))

AnVien 50k/tháng cho nó lành, Kodi để dành chơi kênh độc thui, đụng tới mấy anh tay to sớm muộn cũng có chuyện thôi, mà cũng sắp rồi đấy. :))

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ah, mới nghe vụ lùm xùm facebook liên quan đến nó, chắc sắp tới chơi DVB-T2 luôn cho nhanh =))

Lùm xùm gì thế nhỉ? chỗ mình nghe nói tới 2020 mới có DVB-T2 mới chết, ui tỉnh nghèo=P~

linh0983

Well-Known Member

Thay vì bác phải viết một đống lệnh trong tập tin playercorefactory của Kodi thì cài himediaWrapper thì nó sẽ làm việc đó tự động cho bác .

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

AnVien 50k/tháng cho nó lành, Kodi để dành chơi kênh độc thui, đụng tới mấy anh tay to sớm muộn cũng có chuyện thôi, mà cũng sắp rồi đấy. :))

DVB-T2 em xem VTV1 - VTV3 thôi, chứ có bao giờ coi tivi đâu :D, 50K An Viên em cũng thấy phí ^^

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

DVB-T2 em xem VTV1 - VTV3 thôi, chứ có bao giờ coi tivi đâu :D, 50K An Viên em cũng thấy phí ^^

VTV1, VTV 3 là kênh quảng bá, addon nào phát chả được. Chứ mất cái kênh có bản quyền như HBO, StarMovie, SCTV15... mà dây vào có ngày ăn hành.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

VTV1, VTV 3 là kênh quảng bá, addon nào phát chả được. Chứ mất cái kênh có bản quyền như HBO, StarMovie, SCTV15... mà dây vào có ngày ăn hành.

ah, mấy kênh đó tối qua vẫn xem dc, nên khi nào mất thì tính sau :D

sangno1

Member

Mấy bác ơi cho e hỏi mấy app HDviet , hayhaytv , dangcphd trên máy em mấy bữa nay nó báo mạng chậm trong khí speedtest thì tốc độ download là 40mbs/s vậy là do app hay do máy vậy các bác ???

oldfriend

Moderator

Mấy bác ơi cho e hỏi mấy app HDviet , hayhaytv , dangcphd trên máy em mấy bữa nay nó báo mạng chậm trong khí speedtest thì tốc độ download là 40mbs/s vậy là do app hay do máy vậy các bác ???

40mb/s mà chậm nữa thì nhà mình là siêu chậm rồi :D

vanninhthuan119

Well-Known Member

Mạng nhà bác vậy mà đi dùng mấy cái app trên nhỉ?:)

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Hi bác ! Để ép KODI chạy phim (xem offline file *.ISO) bằng trình mặc định của Q10IV thi bác cài himediaWrapper.apk sau đó bác vào ứng dụng tỉm biểu tượng himediaWrappe để instal nó,(để thêm file playercorefactory mới vào Kodi mặc định) . E play film bằng Kodi 15.1 nó đây http://kodi.tv/download/

Em về kiểm tra lại rồi, em đang chạy KODI 15.0 bản tùy biến của ITVplus, giờ về em gỡ ra cài lại bản mặc định chắc không có vấn đề gì bác nhỉ.
Em cũng cài file himediaWrapper.apk rồi mở app himediaWrapper lên để install nhưng không hiểu sao khi chạy film online thì nó vẫn chạy bằng trình chạy film của KODI bác ạ.

Bên trên