Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

puuy2001

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mình đang xài con Q1 IV có hiện tượng lạ là trình chơi video mặc định của máy ko load được file subtitle dù đã đổi cùng tên với file film. Hiện tượng này thỉnh thoảng xuất hiện với app HDViet luôn, đã chỉnh sub là TV nhưng nó vẫn ko hiển thị lên

Nhưng khi chuyển qua Kodi thì load được sub bình thường. Trên hội của mình không biết bác nào có bị tình trạng này ko ạ?

dangquelam62

Active Member

Mình đang xài con Q1 IV có hiện tượng lạ là trình chơi video mặc định của máy ko load được file subtitle dù đã đổi cùng tên với file film. Hiện tượng này thỉnh thoảng xuất hiện với app HDViet luôn, đã chỉnh sub là TV nhưng nó vẫn ko hiển thị lên

Nhưng khi chuyển qua Kodi thì load được sub bình thường. Trên hội của mình không biết bác nào có bị tình trạng này ko ạ?
Tôi dùng Q10IV cũng bị lỗi tương tự...tôi dùng FW 1.0.9 đã root nên dỡ ra và cài lại trình xem video mặc định 2 lần vẫn bị lỗi, hôm qua up lên FW 3.0.1 thì hết đang theo dõi....

puuy2001

Tôi dùng Q10IV cũng bị lỗi tương tự...tôi dùng FW 1.0.9 đã root nên dỡ ra và cài lại trình xem video mặc định 2 lần vẫn bị lỗi, hôm qua up lên FW 3.0.1 thì hết đang theo dõi....

Mình đang xài FM 3.0.1 luôn rồi mà vẫn bị nè bác. Bữa giờ vọc vạch mãi ko ra nên đành lên đây hỏi các cao thủ #:-S

hoangtranglong

Dùng Q5IV giờ nên cài bản nào cho ít lỗi, chạy mượt vậy mọi người. Hiện mình đang dùng FM 1.0.7

nnphan

Member

Bác meocon cho em hỏi tí: em down bản của bác thấy dung lượng 480 MB trong khi bản của bên Huy Phú có 469 MB, đang lăn tăn không biết có khác gì nhau không ạ. hôm trước cài nhầm bản Q3 máy bị đơ nên bây giờ thấy khác cũng hơi choáng.

Có bác nào bị trường hợp như của em không, chuột không dây đang dùng bình thường(Logitech M185)khi cắm vào Q5 iv thì kém kinh khủng, hầu như không sử dụng được.Em nghi bị yếu pin sang mua pin khác vẫn thế,lại chạy đi mua pin khác xịn hơn vẫn không được.Thay chuột khác cũng không được.Bó tay toàn tập đây, em nảy ra một ý cắm sang cổng USB3.0 thì OK,test một hồi thấy tạm ổn,cắm trở lại cổng USB 2.0 thì lại dùng được,có điều kém mượt hơn nhiều so với USB 3.0
Có cao thủ nào biết bệnh này là gì không?(Trong thời gian test, em không dùng thiết bị USB nào)

supportitvplus

Có bác nào bị trường hợp như của em không, chuột không dây đang dùng bình thường(Logitech M185)khi cắm vào Q5 iv thì kém kinh khủng, hầu như không sử dụng được.Em nghi bị yếu pin sang mua pin khác vẫn thế,lại chạy đi mua pin khác xịn hơn vẫn không được.Thay chuột khác cũng không được.Bó tay toàn tập đây, em nảy ra một ý cắm sang cổng USB3.0 thì OK,test một hồi thấy tạm ổn,cắm trở lại cổng USB 2.0 thì lại dùng được,có điều kém mượt hơn nhiều so với USB 3.0
Có cao thủ nào biết bệnh này là gì không?(Trong thời gian test, em không dùng thiết bị USB nào)
Cái này có thể là do em Q5 của bác nó ko tương thích tốt với chuột logitech. Bình thường em test thì thấy đúng là chuột logitech ko dùng được cho nhiều loại box lắm. Bác cứ dùng các con bình dân như Forter thôi thì lại ngon đó bác.

vipbkgz

Well-Known Member

Forter cũng vậy thôi bác ơi, mình đang dùng em nó đây, vẫn con chuột đó mình cắm vào laptop, sử dụng khắp phòng đều được hết, còn cắm vào Q3 IV hầu như ko dùng dc, để gần thì ok, xa khoảng trên 2 mét là ko dc nữa

nbhien

Member

Tôi cũng đang dùng chuột Logitech và Q5IV dưới 2 mét dùng tốt. Trên 2m thì di chuột một lúc sau con trỏ mới chạy theo.
Đành chấp nhận vậy thôi. Lúc đầu đến gần chạy chương trình, lấy được phim ra. Sau đó về chỗ ngồi xem phim. Muốn tua nhanh thì dùng điều khiển là được rồi.

Vậy cũng đành sống chung với lũ.Trước em dùng ATV tầm 7m vẫn vô tư.Chuột không dây mà phải ngồi dưới 2m thì khó chịu thật

oldfriend

Moderator
....lạ nhỉ, vụ chuột kén này mình chưa gặp bao giờ, mình dùng chuột 50k/ con, sau này chuyển sang chuột bay, cho ông anh con chuột vẫn dùng với Q5 ko vấn đề gì... mấy bác xài chuột xịn quá, toàn logitech với forter :D

btoannt

Member
Q5iv kết nối với tv sony qua cổng hdmi hay bị tình trạng mất tiếng, cổng AV vẫn có tiêngs bình thường, rút cáp ra rồi cắm lại thì lại có tiếng, đã đổi cáp HDMI khác vẫn bị như thế dù trong setting âm thanh mình đã đặt auto hết, đã update FW 109, nhờ các Bro chỉ giáo giúp.

oldfriend

Moderator
Q5iv kết nối với tv sony qua cổng hdmi hay bị tình trạng mất tiếng, cổng AV vẫn có tiêngs bình thường, rút cáp ra rồi cắm lại thì lại có tiếng, đã đổi cáp HDMI khác vẫn bị như thế dù trong setting âm thanh mình đã đặt auto hết, đã update FW 109, nhờ các Bro chỉ giáo giúp.

đổi sang cắm cổng HDMI khác của tivi

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

đổi sang cắm cổng HDMI khác của tivi

Cách thông dụng nhất là đây , cổng HDMi hên xui .
Kinh nghiệm : ráp cho kah1ch cái đầu mới trên dây HDMI đã gắn sãn đầu cũ , đầu cũ gắn OK , đầu mới gắn vô ko có , gắn cổng HDMI khác thì OK

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Em cũng test khá nhiều lần Q5IV trên tivi sony ( e cũng dùng sony led ) thì không thấy có hiện tượng như bác. Cho nên như trường hợp của bác cũng chưa kết luận chính xác được là do box hay do tivi. Bác có thể test nhanh nhất bằng cách cầm cái Q5IV qua cắm vào một tivi khác xem có bị hiện tượng này không. Nếu không bị có thể kết luận là do tivi cũ. Nếu vẫn bị thì khả năng sẽ ở cái Q5. Lúc đó bác có thể gửi bảo hành ( nếu còn ) hoặc nếu hết bảo hành bác mang qua các đại lý cung cấp sản phẩm em nghĩ chắc cũng sẽ hỗ trợ lại chỗ bác phần này.

Các thiết bị kết nối với nhau đôi khi nó có một số cái xung đột cũng thật khó hiểu. trước cái BOX A-1 của em dùng cắm tivi ở nhà thì không bị vấn đề gì, mang qua tivi khác cắm thì bị nhiễu hình. Nhưng cũng cái tivi khác đó cắm box vidon me thì lại ko thấy bị sao. Cũng có khả năng phần cứng của một số thiết bị nhất định nó có xung đột với nhau tuy không phải tất cả

huy manh

Member

Con q10 của mình dạo này lại bị cái mất kết nối internet để cách router có 3 mét sóng full nhưng load mạng rất chậm xong rồi báo ko có kết nối internet . Kiểm tra điện thoại ipad tats cả vẫn có mạng chỉ riêng con q10 là lúc có lúc ko rồi có thì cũng yếu ko xem được . Đã chạy các fimware 1.0.7 và 1.0.9 nhưng vẫn vậy . Toàn phải tắt đi bật lại thì mới được xong rồi lại bị . Quá ngán con q10 rồi

Bên trên