Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

dangquelam62

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tôi cài bản 3.0.2 cơ bản là ổn...nhưng hình như không root được bằng cách cũ...vì root xong mày khởi động lại không được...

khanhvmc

Định up FW 3.0.2 mà sợ mất mấy cái acc (shop đã login sẵn khi mua) vd dangcapHD..v.v..nên tôi đã root xong Q5, cài TitaniumBackupPro 7.0.2 để backup mấy cái đó, nhưng folder backup mặc định của TB lại ở bộ nhớ trong của máy sợ rằng khi up FW sẽ bị xóa do đó tôi đã dùng RootExplore để tạo 1 folder tên làTitiniumBackup trên USB cắm tại lỗ 3.0 mục đích là lưu các backup của ứng dụng sau đó sẽ restore lại sau khi up FW. Nhưng khi dùng TiBk 7.0.2 để scan kể cả Sdcard hay whole device thì đều không tìm thấy folder vừa tạo để chọn làm backup folder location mặc định. Vậy chỉ còn cách là cứ backup vào folder mặc định rồi chép ra USB sau khi up FW mới thì chép trở lại rồi restore nhưng mà thế thì lằng nhằng quá. Xin ý kiến các bác xem có cách nào hay không ạ?
À, thực ra ko cần thiết nữa nhưng mình cũng mò ra được để scan đến folder TitaniunBackup vừa tạo trên USB thì nó nằm ngay trên nút DETECT nhưng nó không hiện nút mà chỉ có dòng "Storage Provider" trong menu Prefrences>Backup folder location. Bấm vô đó rồi scan là tìm thấy. Chứng tỏ TiBk vẫn hoạt động tốt trên Q5

khanhvmc

Tôi cài bản 3.0.2 cơ bản là ổn...nhưng hình như không root được bằng cách cũ...vì root xong mày khởi động lại không được...

Ko boot được chắc phải reset cứng rồi, mà sao ko root đc 3.0.2 nhỉ đã ai root bản này chưa các bác?

1984kute

Active Member

Các bác cho mình hỏi.Hanoi thì mua q10 IX ở đâu ngon,uy tín và giá cụ thể là mấy xèng

meocon

Well-Known Member

Các bác cho mình hỏi.Hanoi thì mua q10 IX ở đâu ngon,uy tín và giá cụ thể là mấy xèng

Hic , mua ở đâu cũng dc , chứ như các bác mua lazada , rùi toàn liên lạc mình hỏi support cũng như xin acc , mua ở đâu có support đó bác

dangquelam62

Active Member

Ko boot được chắc phải reset cứng rồi, mà sao ko root đc 3.0.2 nhỉ đã ai root bản này chưa các bác?
Tôi đã root bằng cách cũ nhưng khi tắt máy khởi động lại không được...đứng mãi ở chữ HIMEDIA.

sitetopvn

Active Member

Muốn có root bác up custom fw cho lành và nhanh.
giới thiệu bác bản fw em đang dùng cho Q10iv :
[HIDE]https://drive.google.com/folderview?id=0B4otF-iFi7U2V1VoUUc0WDg3dDA&usp=sharing[/HIDE]

File root cho Q5iv và Q10iv FW HMD sửa thành update.zip up như up FW: [HIDE]http://www.mediafire.com/download/6wqj2sd3pcs8auh/ROOT_via_MENU_update_only_HMD.zip[/HIDE]

Chỉnh sửa lần cuối:

fallsau

Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tui root bình thường.ko bị vấn đề j hết.

dangquelam62

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tui root bình thường.ko bị vấn đề j hết.
Bác root bằng phương pháp nào: file root những bản 109 và 301 hay file nào khác...???

---------- Post added 28-11-2015 at 10:11 ----------

giới thiệu bác bản fw em đang dùng cho q10iv :
hidden content may not be quoted
Cái này là fw hay file root...???

aqsn

Member

giới thiệu bác bản fw em đang dùng cho q10iv :
hidden content may not be quoted
Bản rom này bạn tự làm hả?bạn có làm được recovery không?

sitetopvn

Active Member

Bác root bằng phương pháp nào: file root những bản 109 và 301 hay file nào khác...???

---------- Post added 28-11-2015 at 10:11 ----------

Cái này là fw hay file root...???

1 link là FW 3.0.2 root sẵn và link thứ 2 là file root cho HMD 3.0.1 và 3.0.2

sitetopvn

Active Member

Bác thấy fw 3.0.2 root sẵn của Q5 4k ở đâu k?
em dùng Q10 nên ko để ý Q5 , bác dùng FW này coi được đánh giá cao nếu chưa dc root thì bác up file root mình up là dc : [hide]http://www.mediafire.com/download/q9iz7sp8qj7ltzp/update_quadcore_Q5Q5%28updates%26transparent%29_HMD-3.0.2_2015-11-05.105633.zip[/hide]

em dùng Q10 nên ko để ý Q5 , bác dùng FW này coi được đánh giá cao nếu chưa dc root thì bác up file root mình up là dc : hidden content may not be quoted

Up cái này ngày đầu nó ra mắt nhưng ko root sẵn! Tải file root về update qua menu thì khi khởi động lại nó báo ko thấy update.zip mới đau. (Đổi tên đặt thư mục gốc như hd rồi) nên bó tay!

sitetopvn

Active Member

Up cái này ngày đầu nó ra mắt nhưng ko root sẵn! Tải file root về update qua menu thì khi khởi động lại nó báo ko thấy update.zip mới đau. (Đổi tên đặt thư mục gốc như hd rồi) nên bó tay!
ko thấy file có thể máy bác ẩn đuôi zip bác đổi tên thành update xem sao

1984kute

Active Member

ko có ai relpy

vulinh68

Member

Phấn đấu mãi mới có đủ bộ Q5-Q10 để nhập hội với các bác :D Có bác nào còn fw 1.09 hoặc 3.0.2 cho Q5 không cho mình xin với, càng nhanh càng tốt. Cảm ơn!

Bên trên