Hội Nvidia Shield Android TV

vanninhthuan119

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

pinochio

Active Member
Có đâu mà thử bác, theo em biết thì đang trong quá trình đặt tên cho em nó thôi mà
Thấy trên group có một số người khoe cài bản 18 , mà em tìm không thấy,
Có bác nào dùng điện thoại để điều khiển shield giống em không? Các bác có bị hiện tượng nếu shield kết nối wifi thì remote được, nhưng nếu kết nối qua Lan thì không điều khiển được

vinagoh

Well-Known Member
Thấy trên group có một số người khoe cài bản 18 , mà em tìm không thấy,
Có bác nào dùng điện thoại để điều khiển shield giống em không? Các bác có bị hiện tượng nếu shield kết nối wifi thì remote được, nhưng nếu kết nối qua Lan thì không điều khiển được
Vụ này mới à nha! :D
Hôm bác mách cho mình cái app, tối về mò ok ngay. Con shield của mình gắn dây LAN, wifi mình chưa thử.
Tuyệt cú mèo.

tinkhang

Well-Known Member
cái vụ remote shield kg sử dụng dc search google và youtube sao rồi ta,có fix dc chưa?bữa giờ ghét bỏ qua bên chỉ xài gamepad thôi

vanninhthuan119

Well-Known Member
Vụ này mới à nha! :D
Hôm bác mách cho mình cái app, tối về mò ok ngay. Con shield của mình gắn dây LAN, wifi mình chưa thử.
Tuyệt cú mèo.

Ok bác, Shield cắm LAN vẫn xài app remote bình thường. Trên tay cầm game khi xài Kodi 17, mò không ra chỗ bấm chọn: play from here trong video, trên app remote thì đè và giữ nút OK thì được

pinochio

Active Member
Ok bác, Shield cắm LAN vẫn xài app remote bình thường. Trên tay cầm game khi xài Kodi 17, mò không ra chỗ bấm chọn: play from here trong video, trên app remote thì đè và giữ nút OK thì được
Bác cho em xin link chính xác app remote đang dùng được không? Ở nhà em dùng soft Android TV cắm Lan là không reomote được, nhưng nếu bật bluetooth thì remote được

oldfriend

Moderator

app trên remote nhấn giữ ok thì nó hiện chữ "play from here" chỗ nào ? (màn tivi tắt )

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bác cho em xin link chính xác app remote đang dùng được không? Ở nhà em dùng soft Android TV cắm Lan là không reomote được, nhưng nếu bật bluetooth thì remote được

Đây bác: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.google.android.tv.remote&hl=vi

app trên remote nhấn giữ ok thì nó hiện chữ "play from here" chỗ nào ? (màn tivi tắt )

Bác dùng app android.tv.remote kết nối với box nào nhỉ?

Bên trên