Hội Nvidia Shield Android TV

do_long_khach

Well-Known Member
Bác đọc lại, bên trên viết rõ là vào settings của Kodi chọn mấy cái original hoặc bitstream v.v... Thực ra trên hdp nào cũng vậy thôi.

lam6630

Well-Known Member
Bác lam6630 cho hỏi thêm tí vụ download vào hdd cắm vào shield. Em test thì thấy shield và ổ cứng của nó hiện trên network của Pc rồi đã viết:
Bạn thử đổi cổng USB thử xem , mình cũng bó tay.

trai_sg

Member
Em mời gia nhập hội,xin chào các bác !!!! Google Play store app nghèo nàn quá các bác nhỉ ??? Em tìm hoài ko thấy trình duyệt wed ??? gắn ổ cứng ngoài 2tb qua cổng USB cũng không nhận ??? Cũng không thấy Over local nerwork ??? Em mơi lấy mấy hôm qua không biết nên update lên fw 7 !!! Mong các cao thủ chỉ giáo !!!

oldfriend

Moderator
Em mời gia nhập hội,xin chào các bác !!!! Google Play store app nghèo nàn quá các bác nhỉ ??? Em tìm hoài ko thấy trình duyệt wed ??? gắn ổ cứng ngoài 2tb qua cổng USB cũng không nhận ??? Cũng không thấy Over local nerwork ??? Em mơi lấy mấy hôm qua không biết nên update lên fw 7 !!! Mong các cao thủ chỉ giáo !!!

cần app nào thì đăng nhập web vào chplay chọn app , chọn cài trên shield, ko thì tải apk cài lên.

còn vụ ko nhận usb thì chịu :D

lam6630

Well-Known Member
Ở trong kodi trên Shield bác ạ. Còn trên avr ko phải làm gì cả, tín hiệu đến dạng nào nó xử dạng đó.

Bác lam6630 cho hỏi thêm tí vụ download vào hdd cắm vào shield. Em test thì thấy shield và ổ cứng của nó hiện trên network của Pc rồi, nhưng chỉ copy được file từ đó ra chứ ko ghi được vào, cho nên ko download vào đó được. Làn thế nào để cho nó ko read -only nữa vậy bác?
Trên HDD tìm FOLDER NVIDIA_SHIELD chép dử liệu vào đó , rồi muốn chuyễn đi đâu thì chuyễn.

vdung1972

Well-Known Member
Shield 2015 2 tay game và remote ko hộp giờ bán được bao nhiêu các bác nhỉ, ham hố mua của bác @oldfriend về mà lâu nay bận quá chả dùng đến mấy, để cũng phí.

thaixalem

Member
Các bác cho e hỏi vài vấn đề với, vì e đang tính mua con shield này với 2 mục đích chính là xem phim và chơi game.
Cụ thể game android thể loại off và online ví dụ như: hayday, farmvilage, dungeon hunter, asphalt, legend of angel, flappy bird ... con shield này có chơi tốt được tất cả không ạ?? Vì cầm dt hay mtb khá mỏi tay, hại mắt, phải sạc liên tục khá phiền phức nên muốn tìm phương pháp thay thế, con shield này e thấy ổn nhất rồi.
Có điều gì cần cân nhắc trước khi mua đối với 2 mục đích sử dụng của e ko ạ? Thanks

hothanhdam

Active Member
Group nào này vắng lặng thế. Em đnag dự mua lại shield. Các bác cho hỏi. Hiện tại thì nên mua shield 1 hay 2 vậy.
Cái remote của shield 2 nó dùng pin rời thế có bất tiện quá ko? Shield 2 bản thường 5.7m bản pro 8.3m thì có nên gắn chút làm lun bản pro ko các bác? Thanks. Có bác nào chán shield bán thì mật thư cho em biết nhé. Thanks all

oldfriend

Moderator
Group nào này vắng lặng thế. Em đnag dự mua lại shield. Các bác cho hỏi. Hiện tại thì nên mua shield 1 hay 2 vậy.
Cái remote của shield 2 nó dùng pin rời thế có bất tiện quá ko? Shield 2 bản thường 5.7m bản pro 8.3m thì có nên gắn chút làm lun bản pro ko các bác? Thanks. Có bác nào chán shield bán thì mật thư cho em biết nhé. Thanks all

đây này bác @vdung1972 =)), dạo này topic đông hơn rồi ấy chứ.

Bên trên