Hội Nvidia Shield Android TV

STAR007

Active Member
cái remote không nhận nữa rồi các bác. thử kiểu gì cũng ko nhận, còn tay cầm thì vẫn nhận bình thường @@

Phablet

Active Member
ISO 4K chịu khó remux m2ts tí là xem OK.
Em vẫn biết vậy bác ạ. 'Chịu khó' remux m2ts thì chả sao nhưng lại 'khó chịu' khi ko có phụ đề. Xem iso hoặc dạng folder thì em xem thẳng luôn phụ đề tiếng Anh theo phim, vừa chính xác vừa tiện gọn mà lại đẹp long lanh.

tinkhang

Well-Known Member
các FW sau này nó ngu ngu sao đó,nhất là cái vụ voice search.mình thấy fw đầu 3.x.x là tốt nhất

canlam

Member
Làm sao để tắt cái hỏi ÚP nhỉ......em quyết ko lên.....nhưng nó cứ hiện bản yêu cầu lên khó chịu quá

beodenls

Member
Từ khi update fw xong vụ voice search củ chuối quá các bác ạ, giờ cứ bấm là nó auto search trên youtube, mà khổ là em đang cần tìm phim trong VietmediaF, giờ toàn phải bấm tay. fw cũ bấm search ở app nào nó dùng cho app đấy tiện bao nhiêu

Jedi Knight

Well-Known Member
Bữa cài mấy cái ứng dụng bằng APK từ USB nó ko hiện ra ngoài màn hình, ngoài cách dùng Side Load Launcher hoặc TV APP Repo hoặc dùng laucher khác, thấy còn 1 cách nữa để đẩy ứng dụng ra ngoài màn hình của Shield bằng cách dùng tool trong side này, (có thể đã đc hướng dẫn ở mấy post trước nhưng mình tìm ko ra )

Các bạn vào web này: http://atvlauncher.trekgonewild.de/index.php

Tóm tắt cách sử dụng như sau:
1. Cài ứng dụng apk như bình thường
2. Dùng trình duyệt file như ES Explorer vào thư mục Android rồi vào thư mục Obb hay Data xem ứng dụng mình lưu dưới tên thư mục nào. Ví dụ cài FireFox, sẽ lưu trong thư mục "org.mozilla.firefox" ở thư mục Android/Data. Ghi nhớ hay chép lại.
3. Vào webside trên:
+ Phần App Name: Đánh tên ứng dụng tùy thích
+ Phần App package: Điền tên thư mục lưu file cài đặt đã lấy ở bước 2.
+ Phần Category: Có 2 lựa chọn, nếu APP sẽ đưa vào phần ứng dụng, nếu GAME sẽ đưa vô game
+ Phần Logo: kiến file ảnh đuôi PNG có logo của ứng dụng
+ Phần Banner: cũng kiếm file ảnh PNG (nhưng ko bắt buộc)
+ Sau đó bấm nút "General APK"
Web sẽ tạo cho bạn 1 APK nho nhỏ, download về, chép vô USB và cài vào shield, ứng dụng sẽ được đẩy ra màn hình chính

Cách này hay hơn là dùng Sideload laucher hay Laucher khác vì nó hiện cả những ứng dụng ẩn của Shiled như XY input (tool test remote và controller của Shield, bấm vô ko thoát ra đc - nhóc nhà mình nghịch phát phải tắt mở lại :))

tendangky

Active Member
[HCM] Đang cần bán con Nvidia shield 2017 bản 16gb giá 4.500.000 ai quan tâm inbox cho mình nhé, full phụ kiện.
Số đt: ĐÃ BÁN

Chỉnh sửa lần cuối:

kysirua

Member
Có cụ nào bán tay cầm shield 2017 không ạ? Tay cầm của em bị ku con nhà cho vào nước :((

Jedi Knight

Well-Known Member
Có cụ nào bán tay cầm shield 2017 không ạ? Tay cầm của em bị ku con nhà cho vào nước :((
Tay cầm chỉ có mua thêm chứ ko có bán, vì quá OK. Còn nếu mua mới mắc quá, bác có thể mua tay cầm bluetooth Xbox One cũng OK, tầm 1.2-1.3 rẻ hơn tay của Shield.
Nhân tiện cho hỏi xài chuột bay nút back trong ứng dụng ko xài đc, giờ có con airmouse nào xài ngon ko, cầm gamepad cũng OK nhưng xem phim, vô web xài remote với airmouse thích hơn!

Bên trên