Hội Nvidia Shield Android TV

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Em cũng dùng itvplus mà cứ hễ lôi sopcast ra là nó crash, nên chẳng xem được, buồn ghê

Dùng Sop to http thử chưa bác? Trên android phần mềm này đỉnh nhất đấy!

dickydoan

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Dùng Sop to http thử chưa bác? Trên android phần mềm này đỉnh nhất đấy!

Để tối mình về cài thử, mình ko bít dùng thằng Sop to Http này, nó có tác dụng j vậy bác?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Để tối mình về cài thử, mình ko bít dùng thằng Sop to Http này, nó có tác dụng j vậy bác?
Bác trải nghiệm đi, nhiều cái hay lắm (khi xài rồi thì đừng nghĩ đến cái sopcast for android trên sopcast.org hay sopcast.com)

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Hdviet, dangcaphd không tương thích với Shield TV thì phải, chuột bay hoạt động không đủ chức năng như trên Q10 không biết có cách khắc phục ko các bác

sangno1

Member

root full android thôi bác ơi , touch pad của controller nghe thiên hạ đồn Firmware sau có ==! khỏi phải chuột bay nữa

thanhminhppc

Active Member

có bác nào cài được Hdviet và dangcaphd trên Shield TV firmware 3.0 không vậy, mình cài bị lỗi giao diện Portrait không full màn hình được

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

có bác nào cài được Hdviet và dangcaphd trên Shield TV firmware 3.0 không vậy, mình cài bị lỗi giao diện Portrait không full màn hình được

bác chơi trên Kodi nhé, Kodi chơi HDviet với Dangcaphd full HD và ngon hơn bản app rất nhiều.

oldfriend

Moderator
Shield đang được bán giảm giá 50$ cho bản pro 500GB, còn 249$...

Game Metal Gear Rising đang được giảm giá 66% còn... 333k ^^

thanhminhppc

Active Member

Hôm nay dùng Shield TV mới thấy mọi thứ rất mượt mà trơn tru, đúng là Shield thiết kế giao diện rất đơn giản và tập trung cho khoản game và truyền hình theo yêu cầu tuy nhiên nếu cần xem phim offline hay online phải cài app es file explorer , Kodi là đáp ứng tốt nhu cầu. Riêng cái khoản youtube và chất lượng hình ảnh quá xuất sắc so với Himedia Q10. Cái tay cầm game của Shield quả là bá đạo thay thế cho cả remote và chuột bay rất tiện. Em thấy mọi người có vẻ quan tâm Full menu bluray iso 3D quá, mình thấy không cần thiết lắm, ra rạp xem phim chỉ chọn xem 2D thôi huống chi ở nhà xem mà xem 3D hoa mắt chóng mặt. Em thấy có bác nào nói Shield hình ảnh hơi nhạt thì chỉnh lại ở mục HDMI setting, dynamic range là full để thấy sự khác biệt thế nào nhé so với oppo thì ko rõ chứ với Q10 là khoảng cách khá xa đó. Đúng là NVIDIA có khác

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator

Hôm nay dùng Shield TV mới thấy mọi thứ rất mượt mà trơn tru, đúng là Shield thiết kế giao diện rất đơn giản và tập trung cho khoản game và truyền hình theo yêu cầu tuy nhiên nếu cần xem phim offline hay online phải cài app es file explorer , Kodi là đáp ứng tốt nhu cầu. Riêng cái khoản youtube và chất lượng hình ảnh quá xuất sắc so với Himedia Q10. Cái tay cầm game của Shield quả là bá đạo thay thế cho cả remote và chuột bay rất tiện. Em thấy mọi người có vẻ quan tâm Full menu bluray iso 3D quá, mình thấy không cần thiết lắm, ra rạp xem phim chỉ chọn xem 2D thôi huống chi ở nhà xem mà xem 3D hoa mắt chóng mặt. Em thấy có bác nào nói Shield hình ảnh hơi nhạt thì chỉnh lại ở mục HDMI setting, dynamic range là full nhé

Shield chỉ bị yếu cái khoản Bluray thôi, chơi offline chưa hỗ trợ hết. Chứ mấy cái khác ngon mà, bác phải tin vào review của mình chứ =))

P/s: hy vọng nó sớm ra bản 3.1, hỗ trợ lại cái touch trên remote.

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Chắc sắp ra rồi, forum shield thấy mọi người đang test bản beta 3.1. May quá hôm bữa tính book Q10 pro giống bác, nhưng thấy con Q10 IV nó làm mình bực cái vụ youtube cà giật quá, xem thepianoguys mất hay, mua Shield là hợp lý. Còn cái add on dangcaphd chưa biết lấy ở đâu nữa. Còn cái hay nữa là cast youtube từ iphone qua Shield chẳng cần cái app Amazon youtube luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Chắc sắp ra rồi, forum shield thấy mọi người đang test bản beta 3.1. May quá hôm bữa tính book Q10 pro giống bác, nhưng thấy con Q10 IV nó làm mình bực cái vụ youtube cà giật quá, xem thepianoguys mất hay, mua Shield là hợp lý

mình mua cả 2 con mà =)), mình thích coi 3D và Bluray những phim cực yêu thích, nên Shield ko đáp ứng được khoản đó. Còn có Karaoke nữa, Shield cũng ko đáp ứng được.

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Karaoke dùng điện thoại cast youtube qua ok đó bác, tiện quá chừng nhưng mình thích nghe ca sĩ hát chứ cây nhà lá vườn hát là nhức đầu à. Nó cast chất lượng 1080p chư không phải nữa vời như thằng Amazon youtube đâu

lohado2

Active Member

Youtube trên Q10 pro ngon lắm nhé, xem mượt.

thanhminhppc

Active Member

Mình cực thích tính năng cast youtube từ iphone qua Shield, có thể tạo playlist, trên iphone mình vừa cast phim hoạt cho mấy nhóc xem trên Shield vừa duyệt web hdvietnam hehe, cast 1080p luôn không biết Q10 pro làm được ko nữa

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Karaoke dùng điện thoại cast youtube qua ok đó bác, tiện quá chừng nhưng mình thích nghe ca sĩ hát chứ cây nhà lá vườn hát là nhức đầu à. Nó cast chất lượng 1080p chư không phải nữa vời như thằng Amazon youtube đâu

Bác dùng Amazon youtube get trực tiếp từ amazon.com về hay cài từ apk ngoài?

vanninhthuan119

Well-Known Member

Mình cực thích tính năng cast youtube từ iphone qua Shield, có thể tạo playlist, trên iphone mình vừa cast phim hoạt cho mấy nhóc xem trên Shield vừa duyệt web hdvietnam hehe, cast 1080p luôn không biết Q10 pro làm được ko nữa

Amazon fire TV Gen1 làm được từ đời tám hoánh, chẳng lẻ Shield không làm được:D. Q10 Pro chắc chắc là không rồi!

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Không cài gì cả bác, chỉ cài app youtube cho iphone và cast qua Shield thôi, tính năng mình nghĩ các hãng có bản quyền với Google mới được ví dụ như Amazon fire hay Shield vậy đó, Q10IV ko có nha bác phải dùng thủ thuật để cài Amazon Youtube nhưng chất lượng hình ảnh ko đẹp

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Không cài gì cả bác, chỉ cài app youtube cho iphone và cast qua Shield thôi, tính năng mình nghĩ các hãng có bản quyền với Google mới được ví dụ như Amazon fire hay Shield vậy đó, Q10IV ko có nha bác phải dùng thủ thuật để cài Amazon Youtube nhưng chất lượng hình ảnh ko đẹp

Chính xác, vụ cast lên Youtube hiện nay Google rất ưu ái cho dịch vụ của hãng. 2 thiết bị mình đang dùng là Chromecast và Amazon fire TV dùng smartphone cast lên Youtube phải nói là bá đạo, đặc biệt là Chromecast

Bên trên