Hội Nvidia Shield Android TV

oldfriend

Moderator
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Chúc mừng Âu lên Mod, giúp box ngày càng phát triển.
Trước em có dùng Shield chơi game trên máy chiếu chưa, hình ảnh có đạt không, tay game cho khoảng cách bao xa...
Hiện giờ xem phim nó vẫn chưa giải mã âm thanh dts-hdma/ true HD đúng không. Sắp tới hãng có chuẩn bị đưa ra sản phẩm mới chưa em.
Chúc mừng.

lúc trước em chơi game trên máy chiếu với shield thì ngon anh, màu sắc đẹp. Vấn đề duy nhất là game hay toàn phải mua =))

em ngồi cách 4m chơi gam bình thường, tay cầm sướng.

Shield giải mã dts-hd và truehd tốt nhưng có tình trạng kén amply, một vài amply chỉ xuất dc DTS và DD.

Sản phẩm mới thì chưa thấy có kế hoạch, nhưng FW thì mới ra bản 3.1 android 6 chạy mượt.

Cuối tuần rảnh em làm bài so sánh Nvidia Shield và Himedia Q10 pro.

nuocxanh

Nvidia đang sale game 66% off có ai mua không vậy?

nuocxanh

Mình muốn mua Metal Gear Rising Revengeance nhưng chưa có Shield để login tài khoản google account. Đang đợi nó free remote mà cái deal này thì tháng 4 nó hết. Không biết có nên nhờ ai login giùm tài khoản trên Shield để mua không nhĩ?

game của shield thì nên chơi stream qua server của nó. có 7$ tháng thôi, connect cable vô chơi ầm ầm không lag và toàn game hay. còn mấy game trên của hàng play em thây review chê khung hình có toàn 30 fps mua về phí tiền mà chơi không sướng.

oldfriend

Moderator

Mạng nhà mình quang 15mb mà stream game chơi cũng lag lắm, ko mượt.

Jedi Knight

Well-Known Member

HCM chỗ nào bán con này vậy?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Có bác nào xài Nvidia Shield ở hcm 'thích giao lưu' ghé mình chơi được không, thực sự không có nhà bán hàng chính thức nên chẳng rõ con này ưu/nhược điểm thế nào, ngoại trừ chơi game trong nhóm AB tốt nhất (mà có game free ko nhỉ).
Khoe tý: nhà dùng oppo, dàn đa kênh xuất atmos...

Anh phi qua nhà bác oldfriend đập phá luôn đi. Hôm qua e thấy bác ấy chụp cái hình có con shield ở nhà. Chắc đang định làm bài so sánh. Sang kiểu gì cũng được chọc ngoáy em nó :D

thanhyk

Well-Known Member

Có bác nào xài Nvidia Shield ở hcm 'thích giao lưu' ghé mình chơi được không, thực sự không có nhà bán hàng chính thức nên chẳng rõ con này ưu/nhược điểm thế nào, ngoại trừ chơi game trong nhóm AB tốt nhất (mà có game free ko nhỉ).
Khoe tý: nhà dùng oppo, dàn đa kênh xuất atmos...

pinochio

Active Member

Trong thread này các bác chơi Shield ở HCM còn nhiều hơn HN mà

oldfriend

Moderator

Từ ngày lập ra thớt này cũng hy vọng anh em mua nhiều cho hội đông vui, chứ hồi xưa ít người dùng chẳng biết nói chuyện shield với ai ngoài lão Nghiahd =))

chenzenvl

Well-Known Member

Từ ngày lập ra thớt này cũng hy vọng anh em mua nhiều cho hội đông vui, chứ hồi xưa ít người dùng chẳng biết nói chuyện shield với ai ngoài lão Nghiahd =))

Âu cho anh hỏi là nếu dùng em Shield này thì hình ảnh xuất qua HDMI còn âm thanh xuất qua USB được ko?

oldfriend

Moderator

Âu cho anh hỏi là nếu dùng em Shield này thì hình ảnh xuất qua HDMI còn âm thanh xuất qua USB được ko?

được anh, thông số nó có mà

High-resolution audio up-sample to 24-bit/192 kHz over USB

---------- Post added 26-04-2016 at 08:28 ----------

được anh, thông số nó có mà

High-resolution audio up-sample to 24-bit/192 kHz over USB

linh0983

Well-Known Member
Nếu xem phim và thưởng thức âm thanh đa kênh thì các bác xuất qua HDMI là tốt nhất .
Để nghe nhạc lossless thì e đang dùng cái này :

Shield TV >> PD560B>> DAC >> Amply >> Loa .
Nếu ko có DAC thì các bác dùng DAC của PB560B output cổng 3.5 mm vào Amply ( Dac trong con PB560B thì nghe ko hay lắm tạm được ... )

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Nếu xem phim và thưởng thức âm thanh đa kênh thì các bác xuất qua HDMI là tốt nhất .
Để nghe nhạc lossless thì e đang dùng cái này :

Shield TV >> PD560B>> DAC >> Amply >> Loa .

Nếu Shield nhận DAC qua cổng USB thì Shield -->DAC-->Amply 2 kênh -->loa hay hơn chứ.

buihung

Administrator

Tình hình bác nghiadhd ntn rồi nhỉ?

Bên trên