Hội Nvidia Shield Android TV

linh0983

Well-Known Member
Nó lạ ở chỗ những cái khác đều mua được nhưng game của Nvidia thì ko mua được các bác a .

NVIDIA Corp - Metal Gear Rising: Revengeance
Mua hàng trực tuyến

Đã hủy

0 ₫
04 thg 5

NVIDIA Corp - Metal Gear Rising: Revengeance
Mua hàng trực tuyến

Đã hủy

0 ₫
04 thg 5

Neutron Code Limited - Neutron Music Player
Mua hàng trực tuyến

133.473 ₫

oldfriend

Moderator
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

để mua lại con shield rồi mua game metal thử xem :D

nghiadhd

Active Member

Nghe 1 giang hồ trên XDA đồn rằng him có thể chơi bluray full menu bằng vidonXBMC trên Shield

Có bác nào đã test thử chưa? em thì dạo này bận dzoạch con Mi Soundbar nên cũng chưa thử khả năng của em nó

"Yes it can be done only by mount the Bluray drive on the network instead of the USB route,
Then use Xbmc search for mounted d drive connect and play away, I use the vidonxbmc version with the beast version loaded onto of vidonxbmc so I can play back Bluray menu support so far it works flawlessly u can mount a bunch of virtual drives if u have ISO as well
This is on my shield TV."

buihung

Administrator

Con Mi đã tái hồi rồi hả bác?

oldfriend

Moderator

Nghe 1 giang hồ trên XDA đồn rằng him có thể chơi bluray full menu bằng vidonXBMC trên Shield

Có bác nào đã test thử chưa? em thì dạo này bận dzoạch con Mi Soundbar nên cũng chưa thử khả năng của em nó

"Yes it can be done only by mount the Bluray drive on the network instead of the USB route,
Then use Xbmc search for mounted d drive connect and play away, I use the vidonxbmc version with the beast version loaded onto of vidonxbmc so I can play back Bluray menu support so far it works flawlessly u can mount a bunch of virtual drives if u have ISO as well
This is on my shield TV."

cũng 1 giang hồ trên XDA bảo gắn ổ bluray qua cổng usb và nó ko nhận, hỏi khi nào thì được hỗ trợ. Nhận được hàng tá câu trả lời kiểu như khùng hả, tại sao ko chơi file iso cho rồi, gắn ổ vô làm gì =))

oldfriend

Moderator

P/s: nhân dịp topic hội Nvidia Shield được 100 page, bác nào chưa được xài thử app Imovie trên shield thì pm mình, mình có 1 acc dùng chung đăng nhập 1 ngày coi dc 1 phim full HD =)) (hình như trong vòng 6 tháng / mỗi thiết bị)

Làm một bài so sánh giữa Shield với Q10 pro đi bác ơi. Để em quyết định hốt em nào về luôn.

oldfriend

Moderator

Làm một bài so sánh giữa Shield với Q10 pro đi bác ơi. Để em quyết định hốt em nào về luôn.

cũng tính làm 1 bài mà dạo này review Q10 nhìu quá nên thôi.

P/s: Q10 hay Shield đều ko tiện bằng con Sound bar của bác Nghĩa =))

Tóm tắt cho ai lựa chọn giữa 2 con Q10 pro và Shield theo mục đích sử dụng.

1. Thích coi youtube: Chọn shield vì vừa đẹp, vừa mượt, coi youtube 4K

2. Thích hát karaoke: chọn Q10 pro vì âm thanh ra hay hơn, nhiều cổng kết nối hơn, tương thích tốt hơn với SKP

3. Coi Kodi nhiều: chọn shield vì chạy nhanh hơn chút

4. Coi offline nhiều: chọn Q10 pro vì hỗ trợ offline tốt hơn

5. Ưa chơi game: tất nhiên chọn shield, thiết kế để chơi game mà.

6. Ưa nhiều thứ trong một: chọn Q10 pro (online xem tốt bluray iso, offline nhai tốt đủ thể loại, âm thanh hình ảnh ko kém so với shield)

Dead_Gone

Active Member

Dùng xshare chạy iso online ngon lành hả bác Âu :D

oldfriend

Moderator

Dùng xshare chạy iso online ngon lành hả bác Âu :D

mình coi trên trình imovie vì có tk vip, test trên mạng 40mb nhà bác Nghĩa chạy mượt, chứ mạng nhà mình có 15Mb chạy ko nổi nên ko test được

nghiadhd

Active Member

Con Mi đã tái hồi rồi hả bác?

Em ấy đã trở lại, lợi hại hơn xưa

E confirm là cộng dây đi kèm con Shield là cộng dây cùi bắp. Sử dụng cộng dây xin là Mi TV hiện 4k60hz liền

oldfriend

Moderator

Em ấy đã trở lại, lợi hại hơn xưa

E confirm là cộng dây đi kèm con Shield là cộng dây cùi bắp. Sử dụng cộng dây xin là Mi TV hiện 4k60hz liền

giờ cắm là nhận liền rồi hả, ko cần đợi 5 phút ah ^^

nghiadhd

Active Member

Hôm bữa test thử 3 con (Mi Soundbar + Shield TV + Q10 Pro)

Có 1 clip test mà em phân vân mãi
Shield TV + Q10 Pro thì giựt nhưng ko bị bóng ma
Soundbar thì play mượt nhưng lại bị bóng ma

Để tối nay test lại thử 1 lần nữa

oldfriend

Moderator

Hôm bữa test thử 3 con (Mi Soundbar + Shield TV + Q10 Pro)

Có 1 clip test mà em phân vân mãi
Shield TV + Q10 Pro thì giựt nhưng ko bị bóng ma
Soundbar thì play mượt nhưng lại bị bóng ma

Để tối nay test lại thử 1 lần nữa

tải phim người nhện 4K hoặc phim The Martian 4K coi cho chuẩn, chứ mấy clip test đánh đố mấy cái đầu đọc quá :D

thanhminhppc

Active Member

Về âm thanh, hình ảnh Q10pro ko thua Shield là quan điểm cá nhân bác oldfriend nhé.
Bác nào tin ko thèm xem thử so sánh mà quyết định coi chừng sai lầm ráng chịu :)

oldfriend

Moderator

Về âm thanh, hình ảnh Q10pro ko thua Shield là quan điểm cá nhân bác oldfriend nhé.
Bác nào tin ko thèm xem thử so sánh mà quyết định coi chừng sai lầm ráng chịu :)

tất nhiên là quan điểm cá nhân, mình dùng cả shield và Q10 pro trên máy chiếu BenQ 1070 màn 135 inch nên biết con nào đẹp đến đâu. Còn mở trực tiếp trên tivi 4K màn hình 60inch của bác Nghĩa thì không phải so làm gì, tivi lên màu rực rỡ.

P/s: nếu bác muốn so thêm nữa thì nên dùng thử Oppo, Shield thua Oppo về độ sâu màu, độ nổi khối, kiểu như Samsung làm cho màu nét hơn, đẹp hơn vậy. Và mỗi người có một sở thích về màu khác nhau. Như mình không thích màu của Sam.

Bên trên