[Hỏi - tư vấn] 50tr cho bộ home theater này đạt chưa các bác

cong_halong

Ðề: [Hỏi - tư vấn] 50tr cho bộ home theater này đạt chưa các bác

chỉ phần nghe thui thì tầm tiền này cũng tạm rùi...nếu là em thì xem phim em vẫn vote cho polk...còn sur thì bác nên chọn sur đa hướng nghe hiệu ứng hay hơn dòng 1 hướng nhiều..1đôi font polk tsi 500 trong tầm tiền khoảng gần 1000$thì hiếm có em nào qua được em này.thể hiện phim rất uy lực mà nghe nhạc cũng ok.chúc bác chủ sớm tìm được người tình trăm năm của mình..khi đi mua bác chủ nhớ thỏa thuận với người bán trước,nếu nghe không ổn thì được đổi lại lại sang dòng khác nhé

tuankhai

Well-Known Member

tam tiền còn con nào dc nữa ko bác , bộ này ng ta tư vấn cho em , em vẫn đang tìm thêm option đấy chứ . cho em hỏi amp harman kardon đánh với polk ổn ko

Em thì ít chơi đồ mới, toàn se cần hen thôi bác ợ. Bác cần tư vấn 2nd thì pm em em góp ý thôi

chobobo

Member

jbl e90 2hand
jbl N26 2hand
Cemter jbl N center 2hand
Sub JBL 12 mới 100%
tổng thiệt hại 28 củ ^^
mấy bác nghĩ sao ạ???.

jbl e90 2hand
jbl N26 2hand
Cemter jbl N center 2hand
Sub JBL 12 mới 100%
tổng thiệt hại 28 củ ^^
mấy bác nghĩ sao ạ???.

ai bán bác :D bộ này so với bộ polk thê nào
em ko khắt khe phần xem phim lắm , chủ yếu phần nghe thôi

2nd em cũng chơi luôn , tiết kiệm dc khoản nào hay khoản đó chứ , để đầu tư chơi cái khác nữa hehe

lumata

mình cũng tính mua giàn cỡ tầm tiền đó: Denon 1912 + KEF Main C5 + KEF C3 surround +KEF center C6 + Sub woofer yamaha 515. Không biết giàn này xem phim 3D và nghe nhạc chất lượng tốt không?

AlanDave

Member

Với 50tr thì denon 1912 + jamo c605 + sur C60 + đầu blueray + dây các loại là full dàn 5.1. Dòng Jamo thì nghe đủ được mọi thể loại và nó đanh 3 way nữa.

yling88

ai bán bác :D bộ này so với bộ polk thê nào
em ko khắt khe phần xem phim lắm , chủ yếu phần nghe thôi

2nd em cũng chơi luôn , tiết kiệm dc khoản nào hay khoản đó chứ , để đầu tư chơi cái khác nữa hehe

hì em nghĩ là ăn đứt ^^!
em bán chứ ai

audio&video

Active Member

bác ở hà nội ghé qua em nghe thử mấy dòng trong tầm tiền nhé.trong tầm tiền bác đầu tư có nhiểu sự lựa chọn ,chủ yếu là phải đáp ứng được nhu cầu của bác

duyanphuong

Member

Cho mình chia sẻ nha:
1. Denon 2312 giá 17tr (3D, Airplay with iDevices, 7.1...)
2. Bose Acoustimass 15 III 21tr + 4 bát gắn tường 1Tr (Nhỏ gọn, tinh tế, mạnh mẽ (135w x 5; 4-8 ôm; Sub 3 loa).
3. Dune Max BD + HD 10tr (đẹp, nhanh, tiện lợi cho việc lấy HDD)
4. 1 sợi HDMI tốt để kết nối từ Denon lên Monitor Display.

Vậy là chẵn 50tr rồi đó.

hoangtuut

Member

Bạn không đưa thông tin về ti vi của bạn à?

khachieu

Well-Known Member

DENON 1912 + JBL ES100 + JBL ES25C + JBL ES20 + JBL ES250P 53tr thổi bay bộ polk của bác chủ.

Bạn cho hỏi DENON 1912 có đủ sức kéo JBL ES100 + JBL ES25C + JBL ES20 + JBL ES250P không bác.
Bộ này nghe nhac có hay không ( vì sở thích của mình 50% nghe nhạc và 50% xem phim chia đều )

vinagoh

Well-Known Member

Bạn cho hỏi DENON 1912 có đủ sức kéo JBL ES100 + JBL ES25C + JBL ES20 + JBL ES250P không bác.
Bộ này nghe nhac có hay không ( vì sở thích của mình 50% nghe nhạc và 50% xem phim chia đều )

Em e rằng 19xx hơi bị đuối khi ghép với ES100.....nếu lên 23xx thì có thể ổn hơn. [-(
Thể loại nhạc bác hay nghe là gì vậy !!?

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member

trong tầm tiền này nhiều sự lựa chọn hay hơn nhiều nếu bác ở hà nội ghé em tets thử mấy hãng bác nghe thử ?thân mời

HDCUAEM

Member

Theo Em nếu đã chơi DENON bác chọn dòng đầu 3xxx đi. đầu 2xxx nó cứ dở ông dở thằng thế nào ý.

khachieu

Well-Known Member

Em e rằng 19xx hơi bị đuối khi ghép với ES100.....nếu lên 23xx thì có thể ổn hơn. [-(
Thể loại nhạc bác hay nghe là gì vậy !!?

Mình hay nghe nhạc đỏ, nhạc vàng và nhạc ghita bác ah

vinagoh

Well-Known Member

Mình hay nghe nhạc đỏ, nhạc vàng và nhạc ghita bác ah

Nếu dùng Rec đề nghe nhạc thì kg hay lắm đâu Bạn ạ, nhưng nếu kg quá khắt khe + kinh phí đầu tư vừa phải thì mình đề xuất như sau:
- Rec Pioneer VSA-D10EX
- Loa Front: Jamo 407, MA RX6.....
- Sub, Center, Surr........tùy theo kinh phí nữa để chọn.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDstorm

Em cũng dùng ES , nhưng thấy rằng xem phim thôi, chứ nghe nhạc em vẫn chưa đạt, thậm chí xem liveshow Thúy Nga bằng ES 5.1 cũng nghe không hay lắm....haiz...chặng đường sao còn dài....và còn đang chuẩn bị bộ 2 kênh nữa chứ...

Bên trên