Hỏi về cấu hình máy chơi HD 720p tốt nhất

tinlcd

Member
Ðề: Hỏi về cấu hình máy chơi HD 720p tốt nhất

Ở trên có bác đã tư vấn rồi đó.
Bác nên sắm thêm bộ nguồn xịn xịn chút để mai mốt có gắn thêm HDD (2,3 cái gì đó) thì nguồn chịu được

Ok, bác "bộ nguồn xịn xịn" là bộ nguồn nặng nặng phải ko ạ?:D

tinlcd

Member

Bác cứ Dual Core mà phang, AMD hay intel đều xơi tuốt 1080p. Cấu hình phần mềm thì các bác khác đã chỉ rồi. Tớ nói sơ qua là cài K-Lite và CoreAVC mới nhất vào máy, config cái ffdshow video decoder của K-Lite bằng cách disabled mục H.264/AVC. Nhấn chuột 4 phát là xong thui mà.

Vậy thì "cứ Dual Core mà phang" bác nhỉ, chứ mình ko mặn mà với AMD lắm bác ạ, còn mấy bước bác chỉ sau này mình sẽ ghi nhớ và sử dụng sau bác nhỉ? voie cho bác 1 phiếu nha.

mx1

Member

Nguồn xịn là nguồn có tên tuổi như Cooler Master hay ACBEL. Công suất nguồn cỡ 550W trở lên, giá tầm trên dưới 1triệu.

game_matter

Bác cứ Dual Core mà phang, AMD hay intel đều xơi tuốt 1080p. Cấu hình phần mềm thì các bác khác đã chỉ rồi. Tớ nói sơ qua là cài K-Lite và CoreAVC mới nhất vào máy, config cái ffdshow video decoder của K-Lite bằng cách disabled mục H.264/AVC. Nhấn chuột 4 phát là xong thui mà.

Bộ K-lite đã kèm theo luôn CoreAVC rồi mà bác, cài thêm thứ đó chi nữa 8-x
Nguồn xịn là nguồn có tên tuổi như Cooler Master hay ACBEL. Công suất nguồn cỡ 550W trở lên, giá tầm trên dưới 1triệu.
Nên chọn nguồn CM và Acbel, tuy nhiên không nên chọn dòng 550W hơi phí, dàn này tầm 450-480W là dư xài, giá cũng chưa tới một triệu đâu :D

duongbaba

Active Member

Thật không? K-Lite thì free, còn CoreAVC là hãng khác, nó bán đắt lòi. Anh em nhà mình toàn phải crack mới xài được CoreAVC.

Bác nói thế coi chừng bị ném đá đau lắm đấy hê hê hê :D

cnfan

Well-Known Member

Nên chọn nguồn CM và Acbel, tuy nhiên không nên chọn dòng 550W hơi phí, dàn này tầm 450-480W là dư xài, giá cũng chưa tới một triệu đâu :D

Bộ nguồn như vậy là chưa kể case đúng không các bác. Thế thì phải thêm 30us nữa mới đủ.

game_matter

Bộ nguồn như vậy là chưa kể case đúng không các bác. Thế thì phải thêm 30us nữa mới đủ.

Không có case đâu, Acbel đâu có làm case 8-x
@duongbaba: nhầm lẫn tí, tại cài K-lite và CoreAVC chung một folder :D

tinlcd

Member

Nếu "dòng 550W hơi phí" thì mình chơi "450-480W là dư xài" cũng được hả các bác? có bác nào ý kiến ko ạ? :D

mx1

Member

550W đúng là hơi dư nếu bác chỉ có 1 HDD và 1 VGA card loại thường. Nếu bác muốn gắn thêm HDD hay chơi VGA card xịn (cỡ 8800GT hay 9800GT) thì 450-480W hơi đuối. Xài cũng được nhưng ép PSU wá thì sẽ ko bền. Thà cứ mua dư dư chút.
Tôi xài PSU tới 600W lận, gắn phần cứng thêm vô tư, ko lăn tăn vụ PSU.

tinlcd

Member

550W đúng là hơi dư nếu bác chỉ có 1 HDD và 1 VGA card loại thường. Nếu bác muốn gắn thêm HDD hay chơi VGA card xịn (cỡ 8800GT hay 9800GT) thì 450-480W hơi đuối. Xài cũng được nhưng ép PSU wá thì sẽ ko bền. Thà cứ mua dư dư chút.
Tôi xài PSU tới 600W lận, gắn phần cứng thêm vô tư, ko lăn tăn vụ PSU.

Thanks bác, mình cũng tính sài thêm ổ HDD ngoài chứ sài 1 ổ cũng bất tiện lắm, ( ổ gắn trong chủ yếu cài phần mềm cơ bản thôi), vả lại chắc chuyến này sài VGA card xịn luôn, chắc ko chơi onboard đâu bác ạ:D

truonghd

Well-Known Member

con lcd 22 nhỏ quá, bữa nào giữ lại cái 42 hay 50 in coi luôn , giữ cái máy cũ lại cho con nó còn chát chít, chứ bán đi sau này đang coi phim mà nó giành với mình thì thua luôn, đầu tư khoảng 6 triệu là coi khỏe re, thêm bộ z5500 nũa là hoành tráng luôn,
tổng cộng 6t + 390 usd = tính dùm luôn nhé , quá khỏe.
nếu có điều kiên chơi giàn rời là phải hỏi tiếp bác CHIP nhé ( cho đỡ tốn học phí )
thôi e thăng nha

tinlcd

Member

con lcd 22 nhỏ quá, bữa nào giữ lại cái 42 hay 50 in coi luôn , giữ cái máy cũ lại cho con nó còn chát chít, chứ bán đi sau này đang coi phim mà nó giành với mình thì thua luôn, đầu tư khoảng 6 triệu là coi khỏe re, thêm bộ z5500 nũa là hoành tráng luôn,
tổng cộng 6t + 390 usd = tính dùm luôn nhé , quá khỏe.
nếu có điều kiên chơi giàn rời là phải hỏi tiếp bác CHIP nhé ( cho đỡ tốn học phí )
thôi e thăng nha

đúng đó bác, cái bộ PC đó mình vẫn giữ lại bác ạ, vì bán chẳng được nhiêu cả, Hiện tại mình đang sài cái LA32A550, nhưng chủ yếu cho thằng nhóc coi Tom & Jerry, và coi truyền hình cáp SCTV nên hơi bị phí, cũng đang tính đổi con 42", chứ 50" nhà nhỏ quá, còn giàn HTS thì mình ko đáng lo, vậy là chỉ cần khoảng 6 chai nữa hả bác? Hiện tại mình tính sắm cái PC trước, bác cho cái thông số sơ sơ cấu hình gìum nhé, đừng tính ổ cứng ngoài bác ạ, thanks.:D

truonghd

Well-Known Member

đúng đó bác, cái bộ PC đó mình vẫn giữ lại bác ạ, vì bán chẳng được nhiêu cả, Hiện tại mình đang sài cái LA32A550, nhưng chủ yếu cho thằng nhóc coi Tom & Jerry, và coi truyền hình cáp SCTV nên hơi bị phí, cũng đang tính đổi con 42", chứ 50" nhà nhỏ quá, còn giàn HTS thì mình ko đáng lo, vậy là chỉ cần khoảng 6 chai nữa hả bác? Hiện tại mình tính sắm cái PC trước, bác cho cái thông số sơ sơ cấu hình gìum nhé, đừng tính ổ cứng ngoài bác ạ, thanks.:D
nhà bác mà nhỏ à. ở thủ đức sao mà nhỏ được, e tới rồi nè, ha ha, người quen mà,
từ từ có cao nhân chỉ giúp bác , còn nếu k có ai thì mình chỉ he he, coi tom & jerry bằng hd là hết muốn coi dvd luôn, mở 1 lần cho tụi nhỏ coi rồi là tụi nhỏ giành luôn cái hd của bro luôn đó nha. mình có khoảng 12g tom @ jerry nè, coi là nghiện luôn

tinlcd

Member

nhà bác mà nhỏ à. ở thủ đức sao mà nhỏ được, e tới rồi nè, ha ha, người quen mà,
từ từ có cao nhân chỉ giúp bác , còn nếu k có ai thì mình chỉ he he, coi tom & jerry bằng hd là hết muốn coi dvd luôn, mở 1 lần cho tụi nhỏ coi rồi là tụi nhỏ giành luôn cái hd của bro luôn đó nha. mình có khoảng 12g tom @ jerry nè, coi là nghiện luôn

Ha ha, mình bên Q.9 mà bác, chắc bác lộn ai rồi nhỉ? Đất thì rộng lắm bác ạ, nhưng chưa có khả năng nên làm tạm để ở bác ạ, chứ tương lai đương nhiên nếu cất nhà, mình sẽ dành riêng 1 phòng bất khả xâm phạm chỉ chơi HTS bác ạ, ôi bác ơi, nói ra mới thấy buồn bác ạ, coi tom & jerry trên truyền hình mới buồn chứ, hic, nhưng cũng hên là kênh đó coi tín hiệu cũng tương đối bác ạ, chứ ko thì tủi thân lắm, con 32A550 này cũng mới sài thôi, từ khi có ý định chơi HD mới sài ấy mà, chứ trước sài CRT thôi. Trước sau thì cũng tiếp kiến các bác để share ké phim thôi, ke ke. Hy vọng sớm gặp lại bác nhé.:D

truonghd

Well-Known Member

trời người quen mà k nhân ra hả, lên đó mua cái platma về chơi hd nè , nhưng thật ra coi bằng cái platma 42 của samsung không bằng cái sony 32v400 ở nhà, hình ảnh cái sony nét hôn nhiều

tinlcd

Member

trời người quen mà k nhân ra hả, lên đó mua cái platma về chơi hd nè , nhưng thật ra coi bằng cái platma 42 của samsung không bằng cái sony 32v400 ở nhà, hình ảnh cái sony nét hôn nhiều

ha ha, chơi Plasma 42" mà không thỏa mãn à ta? bác show 2 model đó để AE so sánh thử coi, chứ mình đang định tính chơi con Plasma 42" nà, hic, làm cụt hứng rồi, chắc con Sony đó là Pull HD hả bác?

Bên trên