Hỏi về chất lượng hình ảnh khi xem phim HD bằng Minix X5 so với HD Player chuyên dụng

nhat19

Member
Dạo một vòng box Android thấy em X5 nổi như cồn nên cũng đang muốn đú 1 em về trải nghiệm Smart TV nó ra sao.Đang lăn tăn vụ chất lượng hình ảnh khi play các phim HD 720p & 1080p bằng X5 so với con HD Player cụ thể là Kaiboer K530i của em đang xài nó chênh lệch nhau thế nào? Vì khi e play phim bằng laptop rồi truyền lên TV thì hình ảnh thấy không đẹp bằng khi play bằng K530i.Còn vụ phụ đề thì nó nhận như thế nào? Mong các bác cho em ý kiến tham khảo

jerryquan

Ðề: Re: Hỏi về chất lượng hình ảnh khi xem phim HD bằng Minix X5 so với HD Player chuyên dụng

Sẵn ké 1 câu luôn. Bác tienlequoc có thử phim 3D trên X5, G4 chưa? Hình như là nó ko chơi được. Mình chiếu phim 3D trên X5 rồi kết nối với Tivi, dùng Tivi để chập hình lại thì hình bị co theo chiều ngang (mặc dùng định dạng tivi có thể xem là half SBS, Top to bottom)..
Có ACE nào biết phần mềm gì chơi 3D trên X5 ko?
P/S: đang dùng tivi 3D nhưng ko giải mã được DTS, X5 thì encode và downgrade được DTS lại ko hỗ trợ 3D. Có khi lại gom lúa mua cái HDP để xem 3D có âm thanh (dù là stereo cũng dc), tiếc thật!

soncc1984

Active Member
Ðề: Hỏi về chất lượng hình ảnh khi xem phim HD bằng Minix X5 so với HD Player chuyên dụng

minh cung dang phan van ko biet chat luong am thanh va hinh anh tren con X5 nay the nao. cho hoi o Ha Noi noi nao ban con X5 nay nhi. dang phan van chon dune D1 voi con X5. ma khong biet "noi that" ben trong X5 nay the nao nua.
(minh online dt nen ko co tieng viet)

nhat19

Member
Ðề: Hỏi về chất lượng hình ảnh khi xem phim HD bằng Minix X5 so với HD Player chuyên dụng

không biết ở đâu có demo cái này để em qua xem so sánh thử

hoavala

X5 thì mình ko rõ lắm chứ con V8 (cấu hình tương tự) thì màu sắc kém hơn HD player

soncc1984

Active Member

Vậy chắc con này mạnh ở khoản mạng, các app, còn khoản HD thì chắc không bằng mấy đầu HDP chuyên dụng?

dttanh

Member

mình đã thử X5 và so hình ảnh với Tizzbird thấy chất lượng thua xa, màu sắc nhợt nhạt, hình ảnh nhìn không có độ sâu, chưa hỗ trợ 3D, thử chập hình vào nhưng xem thấy nhòe, không nổi hiệu ứng 3D, được cái là cài ứng dụng, xem phim online thấy ok

rockloccoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi về chất lượng hình ảnh khi xem phim HD bằng Minix X5 so với HD Player chuyên dụng

mình đã thử X5 và so hình ảnh với Tizzbird thấy chất lượng thua xa, màu sắc nhợt nhạt, hình ảnh nhìn không có độ sâu, chưa hỗ trợ 3D, thử chập hình vào nhưng xem thấy nhòe, không nổi hiệu ứng 3D, được cái là cài ứng dụng, xem phim online thấy ok

Em X5 này hơn hẳn về màu sắc và hình ảnh so với mấy em HDP made in china giá rẻ các bác ạ. E đã dùng thử và so sánh.

smallgent

Well-Known Member
Mợ...có cỡ 1 tá ae đú nóa từ No ên 2012 đến giờ sắp chán roài mới đi hỏi....X5 hả...số 1 luôn trên quan điểm về cứng, mềm, giá, nhiều cổng, wifi, ổn định, full hd, chất lượng hềnh ảnh, dlna, streaming ....lại sắp có html pass-through (beta) nhé...chắc mai (30/03) nó báo fw mới nữa...lại còn lộ trình rom 4.2.2 mới ghê...nói chung quá đã....chịu hết nổi lun....thở gấp roày nà....:D

...ai dzô đây chém mí ae xài X5 cái đê ;)

...giá tiền khoảng 2.1 chai ...ae cứ order online từ dealsprime.com ...giá thế có đáng bao nhiêu....mua về trải nghiệm cho nó đã chứ nghe thiên hạ làm giề....mua thẳng khỏi quá lái buôn lái lậu làm giề ...mềnh mua 3 con roài ...:) ...dealsprime nó ship cũng nhanh...max 16 ngày là trên tay ...ship bằng singpost mà.

tienlequoc

Well-Known Member
Ối trời. Thì offline 1 buổi cho X5, ATV1200 đấu với Dune là biết liền à. Ai mang Dune qua tớ cho đấu trực tiếp nè. Có cả con của HDvietnam phát triển cho các bác so kè kuôn.

@Anh Dũng: Em mới tạo kỉ lục mua hàng online chỉ mất chưa tới 1 tuần là hàng tới tay. Tối ngày 21/3 đặt hàng chiều ngày 28/3 hàng về. :D

smallgent

Well-Known Member
Ối trời. Thì offline 1 buổi cho X5, ATV1200 đấu với Dune là biết liền à. Ai mang Dune qua tớ cho đấu trực tiếp nè. Có cả con của HDvietnam phát triển cho các bác so kè kuôn.

@Anh Dũng: Em mới tạo kỉ lục mua hàng online chỉ mất chưa tới 1 tuần là hàng tới tay. Tối ngày 21/3 đặt hàng chiều ngày 28/3 hàng về. :D

A thì đấu Dune D1 và X5 suốt ...do gần đây D1 còn có hayhayTV nên giờ lúc thì với e D1 ...lúc thì với e X5...xỉn lun...a đang mệt roài đây hahaha :D ...chán thì dùng Nexus 7 hay Nexus 4 xem phim bằng wifi.... <== khoe hàng nữa :D

Oh khủng vậy...cái order thứ 2 của a là 10 ngày là a thấy quá shok roày...order lần nào ra nhận hàng thằng post còn chưa kịp đi phát cái thông báo nhận hàng...gúm chưa ...nhưng T làm a shok quá....;)

A đang test tiếp chờ GenTV nó nâng cấp ổn hoặc xài Viet Mobile TV là cắt đường line TV HD của 'Vitteo' rồi nâng cấp đường internet xài X5 xem TV luôn :)...ai theo nào ;) ...

ngheobanhxac

Ðề: Re: Hỏi về chất lượng hình ảnh khi xem phim HD bằng Minix X5 so với HD Player chuyên dụng

Em có con WD mybook live 1TB. Em có thể xài con Minix để xem phi online vừa có thể chơi phim trên cái WD mybook không ạ. Tại em thấy con WV mybook không có giao tiếp qua USB, chỉ có giao tiếp LAN. Các bác giúp em ạ
Thanks

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hỏi về chất lượng hình ảnh khi xem phim HD bằng Minix X5 so với HD Player chuyên dụng

Em có con WD mybook live 1TB. Em có thể xài con Minix để xem phi online vừa có thể chơi phim trên cái WD mybook không ạ. Tại em thấy con WV mybook không có giao tiếp qua USB, chỉ có giao tiếp LAN. Các bác giúp em ạ
Thanks
chuyện nhỏ còn hơn con thỏ con :D
dnla, samba, upnp...hôm qua rảnh thử lại hết ...chạy ngon chả có issue nào...giờ chả còn gì để vọc...bùn quá =))

Xem trên ATV1200 có HD, 3D Full luôn. Khỏi lăn tăn so sánh với em nào nữa.

nghihuu

Member

Cảm phiền mấy bác cho tôi hỏi, ship về VN thì thuế & hải quan như thế nào?
Mong tin.

---------- Post added 06-05-2013 at 11:00:59 AM ----------

Cảm phiền mấy bác cho tôi hỏi, ship về VN thì thuế & hải quan như thế nào?
Mong tin.

Bên trên