hỏi về dts

superman

các bác ơi sao em nghe dts trên đầu đĩa gắn qua cổng analog 5.1 vào sub thì tiếng đi trc hình vậy các bác,còn xem trên máy tính thì ko bị

superman

Ðề: hỏi về dts

tức là em có cái dvd mà có âm thanh dts ,mà sao em coi trên dvd player á thì tiếng và hình lệch nhau,nhưng mà coi trên máy tính á thì ko bị gì hiết

Lendz

Đem test cái DVD player khác thử xem. Không thì test cái disk khác. Xem đổ ban cái nào (DVD disk hay DVD Player)

HD 1080p

Vấn đề lệch tiếng ở đây có khả năng do con chip giải mã DTS trong đầu DVD chất lượng kém. Thường thì các đầu DVD xịn của các hãng tên tuổi không có chip DTS,thậm chí không có cả cổng Analog 5.1. DVD sẽ đẩy quá trình giải mã AC3, DTS cho Amply rời.
Vị thế tôi nhận định đây là lỗi do đầu DVD chất lượng kém.

Lendz

ko pải xem dở mà là nó bị lệch hình tiếng

Thì có ai nói dở đâu trời. Em chỉ nói bác là test coi cái DVD player bị hư hay DVD disk bị lỗi thôi. Mà em cũng nghĩ như bác 1080p là cái tại DVD player. Vì nếu không thì máy tính cũng phải bị lệch tương tự như khi chơi bằng đầu DVD chớ. Hix...!!!Công nhận mình đưa giả thiết ngu thiệt. Sr bác :-??

HD 1080p

hic đầu em là cái ariang ar-36l nó dở hử bác

Ariang thì có lẽ là dở thật, theo tôi biết thì hãng này do Việt Nam tự mua linh kiện giá rẻ về để ráp, giống như Tiến đạt hay Cali, thậm chí một số thợ sửa điện tử cũng có thể rap được một đầu DVD. Những đầu này có bộ giải mã AC3 ở mức trung bình, cho chất âm thua xa giải mã AC3 trong những đầu DVD Sony, Pioneer, Denon 2-3 triệu.Mà các đầu 2-3 triệu này cũng còn chưa có giải mã DTS và out 5.1 analog. Nói vậy để cậu so sánh với đầu Ariang giá rẻ có giải mã DTS để tự đoán được chất lượng X_X

Lendz

Thật ra 1 cái mác ariang cắt ra và dán lên đơn giản lắm bác (em thấy người ta làm rồi. Họ còn nói thix hiệu gì thì làm tí là có ngay :D). Bác cũng không nên loại trừ trường hợp mua phải hàng đểu

superman

ặc anh ơi em mua hàng chính hãng ngay tại đại lí của nó lun có bảo hành ariang đàng hoàng ko pải hàng đà đểu china đâu

superman

Ariang thì có lẽ là dở thật, theo tôi biết thì hãng này do Việt Nam tự mua linh kiện giá rẻ về để ráp, giống như Tiến đạt hay Cali, thậm chí một số thợ sửa điện tử cũng có thể rap được một đầu DVD. Những đầu này có bộ giải mã AC3 ở mức trung bình, cho chất âm thua xa giải mã AC3 trong những đầu DVD Sony, Pioneer, Denon 2-3 triệu.Mà các đầu 2-3 triệu này cũng còn chưa có giải mã DTS và out 5.1 analog. Nói vậy để cậu so sánh với đầu Ariang giá rẻ có giải mã DTS để tự đoán được chất lượng X_X

đầu bọn sony... thì ngon thật nhưng mà kén đĩa cũng dữ lém mà bọn ariang nghe nói của tụi nhân sâm làm mà

HD 1080p

ặc anh ơi em mua hàng chính hãng ngay tại đại lí của nó lun có bảo hành ariang đàng hoàng ko pải hàng đà đểu china đâu
Tôi thì không rõ chính hãng thế nào, nhưng từ lâu Ariang được biêt là hàng SX, lắp ráp tại Việt Nam, sử dụng linh kiện nhập rẻ tiền, có những chi tiết còn được SX ngay tại việt nam. Hàng của Ariang hay Tiến Đạt, Cali có mặt trên trị trường đều ra lò như thế.
đầu bọn sony... thì ngon thật nhưng mà kén đĩa cũng dữ lém mà bọn ariang nghe nói của tụi nhân sâm làm mà
Theo kinh nghiệm cá nhân của tôi thì Sony trong nước hay Sony ngoại nhập đều chơi tốt đĩa trắng, đĩa màu thì Sony nội đọc khá hơn.

superman

mà cũng kì kì nữa các bác sao em bỏ đĩa khác cũng có dts vào thì nghe bình thường ko lệch hình và tiếng nghe phê vãi

nhà em xài con phillip nhập khẩu thấy có cổng quang ra 5.1, xem cuốn sổ kèm theo thì nó giải mã được DTS, dolly DTS nữa, hồi đó nhà em mua 3tr thì phải, nhưng phí qúa vì nhà chẳng có 5.1 để xài, em có vài cái đĩa 5.1 bỏ vào thấy nó chạy ngon lành lắm mấy bác ạ.

dinhvannam

Giá cả đi đôi với chất lượng. ( Ariang chỉ được cái karaoke, nhưng phải từ DH 3600 trở lên )

Bên trên