Hỏi về loa Creative 5.1 dùng cho TViX M-7000A và laprop

onlytwobaby

Chào các bác,

Em đang có bộ loa Creative Subwoofer Cambridge SoundWorks Inspire T6060 - 5.1 và con laptop, có mấy vấn đề chưa rõ, nhờ các bác tư vấn giúp

1. Em định mua CREATIVE SOUND BLASTER X-FI SURROUND 5.1 USB về cắm vào laptop và dùng bộ loa trên liệu có xem được filmHD có âm thanh chuẩn DTS và Dolby Digital được không? Nếu được thì chất lượng giảm sút nhiều không? (Em chưa quan tâm đến hình ảnh)

2. Em dùng bộ loa đó có sử dụng được cho con TViX M-7000A ko? Chất lượng có bị giảm nhiều không?

Cám ơn các bác nhiều.

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Hỏi về loa Creative 5.1 dùng cho TViX M-7000A và laprop

1.T6060 ko hỗ trợ DTS nên chỉ có âm thanh vòm thôi . Chất lượng thì đương nhiên là giảm sút .
2.Nếu TViX M-7000A có hỗ trợ 3 đầu analog thì sử dụng được .

onlytwobaby

1.T6060 ko hỗ trợ DTS nên chỉ có âm thanh vòm thôi . Chất lượng thì đương nhiên là giảm sút .
2.Nếu TViX M-7000A có hỗ trợ 3 đầu analog thì sử dụng được .

Thanks bạn nvngoc1986 nhiều.
Nhưng mình vẫn có một vài vấn đề nhờ mọi người tư vấn giúp
- T6060 ko hỗ trợ DTS nhưng CREATIVE SOUND BLASTER X-FI SURROUND 5.1 USB nó có hộ trợ DTS ko? Và cắm loa T6060 vào sound blaster đó thì có nghe được DTS ko?

manhthang

Huyền Thoại

Thanks bạn nvngoc1986 nhiều.
Nhưng mình vẫn có một vài vấn đề nhờ mọi người tư vấn giúp
- T6060 ko hỗ trợ DTS nhưng CREATIVE SOUND BLASTER X-FI SURROUND 5.1 USB nó có hộ trợ DTS ko? Và cắm loa T6060 vào sound blaster đó thì có nghe được DTS ko?

Nghe được :cool:

nvngoc1986

Active Member

Nghe được âm thanh chất lượng DTS chứ ! :-o

onlytwobaby

Thanks các Bạn. Sau khi các bạn giải thích, mình tóm lại thế này không biết có đúng ý không nhỉ :D

Nếu mình cắm cái CREATIVE SOUND BLASTER X-FI SURROUND 5.1 USB vào con laptop và cắm cái loa T6060 vào con CREATIVE SOUND BLASTER X-FI SURROUND 5.1 này thì nghe được "ngon" âm thanh DTS và Dolby Digital của film HD từ con laptop của mình?

dino

Active Member

thực ra thì DTS đã được con sound 5.1 USB của pác giải mã nên output thẳng ra loa lun, còn con Tvix 6000A chỉ có đường Optical và RCA nên ko thể sử dụng cho loa của bro được vì con loa này ko hỗ trợ Digital. Giải pháp là sử dụng thêm bộ giải mã hoặc mua loa có digital :D creative có dòng 5700 rất lâu rồi :D hoặc là logitech z680,z5400,z5500 ...

onlytwobaby

thực ra thì DTS đã được con sound 5.1 USB của pác giải mã nên output thẳng ra loa lun, còn con Tvix 6000A chỉ có đường Optical và RCA nên ko thể sử dụng cho loa của bro được vì con loa này ko hỗ trợ Digital. Giải pháp là sử dụng thêm bộ giải mã hoặc mua loa có digital :D creative có dòng 5700 rất lâu rồi :D hoặc là logitech z680,z5400,z5500 ...

Nghe các bác tư vấn em đã hiểu em phải làm gì rồi.

Em đi đây!

Em đi bán con T6060 của em để mua mấy con logitech z680,z5400,z5500... Nếu không bác nào mua thì em đành phải mua con CREATIVE SOUND BLASTER X-FI SURROUND 5.1 USB vậy.

Các ơn tất cả các bác vì sự giúp đỡ.

Bên trên