Hỏi về ổ cắm âm tường loại tốt

pioneer700

Ðề: Hỏi về ổ cắm âm tường loại tốt

Hihi, mình cảm ơn bác không hết, nhờ bác mà mình có những bộ sưu tập nhạc rất hay.

Có gì đâu hả bác, em cũng là người sưu tầm thôi, khi có đồ hay thì chia sẻ với các bác, niềm vui nhân đôi!:-bd

quyslee

Well-Known Member

pioneer700

Trên amazon có bán dây USB, dây nguồn giảm giá khá nhiều, bác xem có tuyển được em nào cho dàn nhà mình không.
Amazon.com: Pangea Audio - USB cable - PCOCC & 4% silver - 2 Meter: Computers & Accessories

Cám ơn bác đã giới thiệu, đối với phần nhìn (xem phim) em chỉ đầu tư 1 bộ 7.1 tối thiểu thôi ah (chủ yếu để phục vụ cho Gấu nhà), còn chơi bời dây dợ chủ yếu tập trung cho bộ 2 chanels thôi!:D

hiện nay trên thị trường vật liệu điện dân dụng chất lượng các ổ cắm của các hãng SX ở VN có chất lượng rất thường, chưa thấy hãng nào nổi trội.

pioneer700

do_long_khach

Well-Known Member

em đắn đo mãi cuối cùng đại bác 1 phát con ổ cắm PS Audio giá 50$. Hàng về tháo ổ cũ ra lắp ổ mới vào mới thấy dây trong tường nhỏ lắm, nâng cấp mấy thứ bên ngoài đập vào mắt thôi chắc ko ăn thua.

ngdhieu

Well-Known Member

em đắn đo mãi cuối cùng đại bác 1 phát con ổ cắm PS Audio giá 50$. Hàng về tháo ổ cũ ra lắp ổ mới vào mới thấy dây trong tường nhỏ lắm, nâng cấp mấy thứ bên ngoài đập vào mắt thôi chắc ko ăn thua.

Mạnh dạn đục tường đi lại dây, hoặc thiết kế riêng 1 đường ống nổi để đi dây cho dàn Audio. Nghề chơi là phải lắm công phu. ;))

thanhlh1412

Mạnh dạn đục tường đi lại dây, hoặc thiết kế riêng 1 đường ống nổi để đi dây cho dàn Audio. Nghề chơi là phải lắm công phu. ;))

Làm như bác mấy anh thi công AV system network thất nghiệp hết.
Theo mình thì dùng thảm và đi dây dưới thảm lót là ok rồi.
Chứ đục tường thì cho em xin, không khéo tòi sang phòng tắm nhà bên cạnh thì chết dở.

pioneer700

Chúc mừng bác. Hàng china mua chính hãng thì ngon. Vì các hãng đều có nhà máy tại china mà. Chi sợ mấy anh hàng nhái thôi.

Cũng không biết có phải nhái hay không, nhưng khi tháo ra thấy phụ kiện của nó chắc chắn lắm, ăn đứt mấy ông Lioa Li iếc nhà mình!:))

Bên trên