Hỏi về Onkyo Home Theatre System HT-S6100

nmt1978

Member
Sắp tới mình có người quen bên Mỹ về định nhờ người ta xách giùm bộ này, giá bên Mỹ chỉ vào khoảng $700 mà bao gồm cả recever và bộ loa 7.1. Receiver con này thì giải mã được hết DTS-HD Master Audio và Dobly TrueHD trong khi đó giá riêng một con recever giải mã DTS-HD Master Audio và Dobly TrueHD ở VN không cũng đã khoảng 700$

http://www.us.onkyo.com/model.cfm?m=HT-S6100&class=Systems&p=i

Nhưng tất nhiên là xách về thì cũng nặng nề và cũng ngại hải quan, không biết các bác có giải pháp nào mua tại VN Receiver support DTS-HD riêng rồi mua bộ loa 7.1 riêng thì khả năng sẽ tốn khoảng bao nhiêu so với xách cả bộ từ bên kia về nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

nghe&nhin

Member
Ðề: Hỏi về Onkyo Home Theatre System HT-S6100

Sắp tới mình có người quen bên Mỹ về định nhờ người ta xách giùm bộ này, giá bên Mỹ chỉ vào khoảng $700 mà bao gồm cả recever và bộ loa 7.1. Receiver con này thì giải mã được hết DTS-HD Master Audio và Dobly TrueHD trong khi đó giá riêng một con recever giải mã DTS-HD Master Audio và Dobly TrueHD ở VN không cũng đã khoảng 700$

http://www.us.onkyo.com/model.cfm?m=HT-S6100&class=Systems&p=i

Nhưng tất nhiên là xách về thì cũng nặng nề và cũng ngại hải quan, không biết các bác có giải pháp nào mua tại VN Receiver support DTS-HD riêng rồi mua bộ loa 7.1 riêng thì khả năng sẽ tốn khoảng bao nhiêu so với xách cả bộ từ bên kia về nhỉ?
mua ở VN thì tốn gấp đôi, gấp 3 hay hơn nữa ko chừng, nếu được xách từ us về hay hơn

letuanzzz

Member

cho Hải Quan vài chục USD nó cho qua liền chứ gì

superman

mà em nghĩ vác về đây chắc bác kêu bà kon của bác đừng đem j` về nhiều nữa
như em nè bữa vác cái dàn pionner về vừa nặng vừa pải đóng phạt choa nóa nữa

manhthang

Huyền Thoại

Onkyo không phải amply hay trong các hãng của Nhật :)

nmt1978

Member

quả thật là sau khi cân nhắc thấy là trọng lượng tổng cộng của toàn bộ hệ thống home media này cũng gần tới 10kg, chưa kể phải đóng gói làm sao để tránh hỏng hóc khi vận chuyển nên mình cũng hơi ngại.

Giờ đang xoay sang giải pháp khác là mua riêng receiver DTS-HD rồi mua hệ thống loa 7.1 ở đây. Receiver DTS-HD con Denon 1909 giá hiện nay mình có thể mua được ngay là $430. Còn không biết hệ thống loa 7.1 thì giá khoảng bao nhiêu là vừa các bác nhỉ?

tigervn

Member

Giờ đang xoay sang giải pháp khác là mua riêng receiver DTS-HD rồi mua hệ thống loa 7.1 ở đây. Receiver DTS-HD con Denon 1909 giá hiện nay mình có thể mua được ngay là $430. Còn không biết hệ thống loa 7.1 thì giá khoảng bao nhiêu là vừa các bác nhỉ?

T ơi, giá 1909 này mày mua ở VN hay ở nước ngoài vậy em.

nmt1978

Member

T ơi, giá 1909 này mày mua ở VN hay ở nước ngoài vậy em.

giá này tại Singapore bác ơi, bác hay đi sang đó thì bác ra Alpha Audio ở Simlim hoặc AudioHouse tại Liangcourt bán giá này rồi vác về.

tigervn

Member

giá này tại Singapore bác ơi, bác hay đi sang đó thì bác ra Alpha Audio ở Simlim hoặc AudioHouse tại Liangcourt bán giá này rồi vác về.

Tưởng giá tại VN, giá 1909 thế thì bình thường.
Thằng Anh Duy (distributor của Denon) nhập con này là 288 USD (EXW Price Singapore) em ơi. Giá tốt nhất mua ở Sing vào ngưỡng 340-360$ cho đơn hàng 1-5pcs.

P/S: Anh Duy khai thuế con này theo mã HS là 8518.40.10.00 nhé (NK 10%, VAT 10%). :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nmt1978

Member

Tưởng giá tại VN, giá 1909 thế thì bình thường.
Thằng Anh Duy (distributor của Denon) nhập con này là 288 USD (EXW Price Singapore) em ơi. Giá tốt nhất mua ở Sing vào ngưỡng 340-360$ cho đơn hàng 1-5pcs.

P/S: Anh Duy khai thuế con này theo mã HS là 8518.40.10.00 nhé (NK 10%, VAT 10%). :D

giá vậy tuyệt quá..nhưng mình mua lẻ bên singapore thì em nghĩ có mà mua được cỡ $340

Nếu từ 1/1/2009 được giảm thuế nhập khẩu thì tính ra giá exw + VAT = 316. Anh Duy bán $400 thì hợp lý nhỉ.

tigervn

Member

giá vậy tuyệt quá..nhưng mình mua lẻ bên singapore thì em nghĩ có mà mua được cỡ $340

Nếu từ 1/1/2009 được giảm thuế nhập khẩu thì tính ra giá exw + VAT = 316. Anh Duy bán $400 thì hợp lý nhỉ.

Chú mơ hả em, he he. Riêng đồ nghe nhìn không bao giờ chúng nó lãi dưới 30-40% đâu em. Đầu 2009 thì cam kết giảm thuế không có các dòng thuế thuộc nhóm này nhé. Chờ đợt 2012 nhé. :D
À, đầu DVD player thì giảm tí, từ 37% xuống 30%. :D

Bên trên