Hỏi về passthrough âm thanh 2 kênh của Dune Solo 4k

Chào các bác!
Em định mua Dune solo 4k để làm nguồn phát lossless, pass tín hiệu qua DAC. Nhưng em nhìn cổng kết nối phía sau lại không thấy có Coxial hay Optical, Bác nào rành cho e hỏi Dune solo 4k có passthrough dc âm thanh 2 kênh không ạ. Nếu được thì bằng cách nào.
Cảm ơn các bác!

Thaivg

Active Member
Sao lại Passthrough 2 kênh nhỉ??? Passthrough là chuyển định dạng số cho thiết bị phía sau nó xử lý, ví dụ đầu HD không xử lý files nhạc .dts mà chuyển sang cho receiver or amply nó xử lý.

bwhd

Well-Known Member
Chào các bác!
Em định mua Dune solo 4k để làm nguồn phát lossless, pass tín hiệu qua DAC. Nhưng em nhìn cổng kết nối phía sau lại không thấy có Coxial hay Optical, Bác nào rành cho e hỏi Dune solo 4k có passthrough dc âm thanh 2 kênh không ạ. Nếu được thì bằng cách nào.
Cảm ơn các bác!
Hi, Dune solo 4K có cổng 3.5 digital ( tương đương Coxial or Optical ) bác có thể dùng cổng này. Nếu bác mua mới nên làm con Dune pro 4K cũng nhỏ gọn, nhưng có thêm nhiều cổng ăn chơi hơn để nối sang DAC nghe looless:).

dangthanhthe

Well-Known Member
Chào các bác!
Cảm ơn các bác!
Cổng AV out, dây 3.5mm đi kèm máy đó bác. Nếu pass digital thì lấy dây màu trắng ( hay vế left trong audio out)

Bên trên