Hỏi về phần mềm chơi Bluray

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hỏi về phần mềm chơi Bluray

Thôi chắc cái vụ Region code coi như thua rồi. Vì ngay cả khi có đổi Region code ở TMT qua B hoặc C cũng thấy bị báo lỗi như thường khi play bluray folder nguyên gốc (mình đang thử phim Amazonia và Killer 2014).
Thanks.
Bác thử thực hiện điều sau xem có giúp gì được chăng.!?

"Restart" PC sau khi thay đổi "Region" bằng DVDFab Region Reset.

noelhao

Active Member

Chắc b chưa có gấu...;))

Sai lầm! Chưa có Gấu thì ai "nuôi nấng, dạy dỗ ta nên người..." ? Phim xem cùng với Gấu làm tăng hương vị cuộc sống ... Với lại cả đống phim giấu ở đâu bây giờ, đành dụ Gấu làm đồng phạm =))

VThanhgtvt

Well-Known Member

Sai lầm! Chưa có Gấu thì ai "nuôi nấng, dạy dỗ ta nên người..." ? Phim xem cùng với Gấu làm tăng hương vị cuộc sống ... Với lại cả đống phim giấu ở đâu bây giờ, đành dụ Gấu làm đồng phạm =))

Sướng nhất b... :))

hoasimtim

Well-Known Member

Toàn là JAV đau cả mắt lẫn đau chân :))

chạy soft nhỏ này giải quyết được region code cho TMT
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Chính xác ạ, chính em này em cũng đang dùng, thỏa con gà mái reset region code các bác nhé.

Đã làm được rồi, cám ơn các bạn nhiều. Nhân tiện cũng xin nói luôn. Khi chơi bluray folder thì dù cho có đổi region code máy vẫn báo lỗi như thường. Còn chơi theo file lớn nhất (trong folder) thì dù có đổi code thông qua phần mềm player hay không cũng ko thấy bị. Vì vậy chắc cái vụ region code coi như dẹp (xong rồi).

Sơ kết lại như thế này.
Về chơi Bluray 3D iso thì giờ chỉ còn PDVD và TMT, nhưng tôi thiên về TMT vì nó tự động play khi file iso được mount. Chắc có lẽ sẽ chọn TMT.
Về chơi bluray folder nguyên gốc đang có nhiều ứng cử viên, một trong những anh sáng giá là PDVD (xem có menu). Trong một vài ngày tới để thử xem có em nào khác qua mặt được nó hay ko. Ai có ý kiến nào hay xin cho mình biết với.
Đang xài thử VSO Media Player ngày càng thấy có nhiều cái hay. Chỉ mỗi tội nó play theo main feature (play theo file lớn nhất?) mặc dù đã chọn "Play Bluray/DVD) nên không có menu.
Sắp tới cài thử DVDFab Media Player rồi so sánh luôn.

Cám ơn các bạn.

langtu27

Well-Known Member

Đã làm được rồi, cám ơn các bạn nhiều. Nhân tiện cũng xin nói luôn. Khi chơi bluray folder thì dù cho có đổi region code máy vẫn báo lỗi như thường. Còn chơi theo file lớn nhất (trong folder) thì dù có đổi code thông qua phần mềm player hay không cũng ko thấy bị. Vì vậy chắc cái vụ region code coi như dẹp (xong rồi).

Sơ kết lại như thế này.
Về chơi Bluray 3D iso thì giờ chỉ còn PDVD và TMT, nhưng tôi thiên về TMT vì nó tự động play khi file iso được mount. Chắc có lẽ sẽ chọn TMT.
Về chơi bluray folder nguyên gốc đang có nhiều ứng cử viên, một trong những anh sáng giá là PDVD (xem có menu). Trong một vài ngày tới để thử xem có em nào khác qua mặt được nó hay ko. Ai có ý kiến nào hay xin cho mình biết với.
Đang xài thử VSO Media Player ngày càng thấy có nhiều cái hay. Chỉ mỗi tội nó play theo main feature (play theo file lớn nhất?) mặc dù đã chọn "Play Bluray/DVD) nên không có menu.

Cám ơn các bạn.

Thật ra trong hầu hết các phần mềm, thì em vẫn chung thủy nhất với TMT, ngoài vấn đề menu vs hình ảnh ra thì còn 1 vấn đề khá nhức nhối khi pass 2 chuẩn âm thanh dành cho BLURAY.

Pass = graphic card thì ko nói, Pass = sound card thì lại khác (ở đây em dùng Asus HDAV1.3). TMT rất hợp với em sound này, đó cũng là li do vì sao khi mua em nó được tặng kèm luôn soft TMT.

Để Media classic PASS được lại phải làm khá nhiều công đoạn, còn PDVD hay bất kì phần mềm nào # thì em đều bó tay.

VSO có thể dùng đọc nhanh chứ thật lòng em ko thích giao diện, và dùng nó em ko PASS được âm thanh.

Có thể do hệ thống của em hoặc cũng do em bảo thủ. Thân.

@ còn về chuyện reset region code = BD region thì mỗi lần đổi region thì TMT đều tự động tắt đi rồi chạy lại nên iso hay folder nõ cũng như nhau bác à.

nsnhd

Well-Known Member

Sơ kết lại như thế này.

Cám ơn các bạn.
PDVD 14 cũng tự động play khi mount mà bạn.
Còn vụ phụ đề cho 3D ISO thì tóm lại là thế nào ?

Thật ra trong hầu hết các phần mềm, thì em vẫn chung thủy nhất với TMT, ngoài vấn đề menu vs hình ảnh ra thì còn 1 vấn đề khá nhức nhối khi pass 2 chuẩn âm thanh dành cho BLURAY.

Pass = graphic card thì ko nói, Pass = sound card thì lại khác (ở đây em dùng Asus HDAV1.3). TMT rất hợp với em sound này, đó cũng là li do vì sao khi mua em nó được tặng kèm luôn soft TMT.

Để Media classic PASS được lại phải làm khá nhiều công đoạn, còn PDVD hay bất kì phần mềm nào # thì em đều bó tay.

VSO có thể dùng đọc nhanh chứ thật lòng em ko thích giao diện, và dùng nó em ko PASS được âm thanh.

Có thể do hệ thống của em hoặc cũng do em bảo thủ. Thân.

@ còn về chuyện reset region code = BD region thì mỗi lần đổi region thì TMT đều tự động tắt đi rồi chạy lại nên iso hay folder nõ cũng như nhau bác à.

Tôi hoặc là dùng sound từ vga card hoặc từ cpu (tất cả qua HDMI) nên ko bị vướng như bạn.
Mình cũng giống như bạn ko thích lắm giao diện của VSO mặc dù nó có cho mình đổi skin.
Tính chuyển qua dùng thằng DVDFab coi ntn.
Chơi qua nhiều pm coi phim, hình ảnh thì ko thấy rõ lắm như phần âm thanh thì tôi thấy TMT cho tiếng rõ và to hơn nếu xem cùng 1 phim, cùng 1 máy và để cùng volume dàn âm thanh.

langtu27

Well-Known Member

Tôi hoặc là dùng sound từ vga card hoặc từ cpu (tất cả qua HDMI) nên ko bị vướng như bạn.
Mình cũng giống như bạn ko thích lắm giao diện của VSO mặc dù nó có cho mình đổi skin.
Tính chuyển qua dùng thằng DVDFab coi ntn.
Chơi qua nhiều pm coi phim, hình ảnh thì ko thấy rõ lắm như phần âm thanh thì tôi thấy TMT cho tiếng rõ và to hơn nếu xem cùng 1 phim, cùng 1 máy và để cùng volume dàn âm thanh.

Đúng là Pass từ vga thì đơn giản hơn rất nhiều bác à, 3D thì em nghĩ PDVD nhỉnh hơn TMT về độ sâu, độ nổi. Còn về Pass âm thanh theo em TMT vẫn chuẩn hơn, vì TMT được thiết kế với chuẩn dùng cho HTPC.

Sau khi lọc ra, em nào cũng có cái nhược cái ưu, em nào chung hòa được các vấn đề trên thì mình dùng thôi. Thân.

hoasimtim

Well-Known Member

Có vẻ các bác toàn khó tính nhở, em thì em cứ media classic mà táng cho mọi thể loại :D

... 3D thì em nghĩ PDVD nhỉnh hơn TMT về độ sâu, độ nổi....
Cái này bạn nói thì để tôi xem lại coi ntn. Thanks.

Có vẻ các bác toàn khó tính nhở, em thì em cứ media classic mà táng cho mọi thể loại :D
Chỉ đơn thuần là chơi phim 2D thì đơn giản hơn vì có nhiều pm lựa chọn.

ttlinhha

Well-Known Member

Cái này bạn nói thì để tôi xem lại coi ntn. Thanks.

Chỉ đơn thuần là chơi phim 2D thì đơn giản hơn vì có nhiều pm lựa chọn.

Bác cho em hỏi là TMT khi Play file iso có cho chọn phụ đề ngoài ko ah? hay chỉ phụ đề đã mux vào rồi mới đc

noelhao

Active Member

Bác cho em hỏi là TMT khi Play file iso có cho chọn phụ đề ngoài ko ah? hay chỉ phụ đề đã mux vào rồi mới đc

Nếu bạn cho TMT auto play khi bạn mount file ISO, hoặc từ TMT mở Open Disc Folder thì không thể chọn phụ đề ngoài. Chỉ từ file phim chính bạn mở Open with ...\TMT hoặc từ TMT chọn mở Open file... thì mới chọn được phụ đề rời. Bạn xem thêm ở đây

Bên trên