Hỏi về USB DAC 2706?

jumpy

Well-Known Member
Em mới lượm được 1 chiếc USB2DAC 2706 (giá 240k) để xuất âm thanh từ máy tính qua USB qua cổng Coaxial tới DAC. Nghe nhạc 2 stereo thì nhận thấy âm thanh trong, tách bạch và chi tiết hơn nghe qua Jack line-out trên sound on-board rất nhiều. Nhưng khi xem film thì không xuất được âm thanh DTS 5.1 ra cho Z5500 giải mã (mặc dù film có âm thanh DTS 5.1). Có bác nào biết xin chỉ giáo cách để lấy được âm thanh DTS 5.1 từ máy tính ra Z5500 qua USB DAC với ạ.TKS

buihung

Administrator
Ðề: Hỏi về USB DAC 2706?

DAC làm nhiệm vụ chuyển tín hiệu âm thanh Digital sang Analog, chiếc USB2DAC 2706 của bác chỉ giải mã được ra 2 kênh thôi nên không xuất được âm thanh DTS đâu. Tốt nhất là khi xem phim thì bác kết nối thẳng bộ Z5500 với máy tính qua cổng quang.

jumpy

Well-Known Member

Con Lap còi của e ko có cổng SPDIF nên e mới phải tìm mua cái này. Lúc mua e thấy bảo chiếc USB2DAC này chuyển âm thanh nguyên mẫu từ PC ra cho DAC bên ngoài xử lý nên tưởng rằng nó đưa được âm thanh DTS 5.1 chưa giải mã ra ngoài qua cổng coaxial để Z5500 xử lý. Thế này chắc không tìm được giải pháp DTS 5.1 rẻ tiền gắn ngoài cho Lap rồi các bác ợ.

jumpy

Well-Known Member

Em cập nhật hình em nó lên để các bác xem ạ

Laptop bác là model gì ? Một số laptop có khả năng setup out SPdif qua jack cắm headphone !

jumpy

Well-Known Member

Laptop của em là Compaq Presario C700 bác ạ.

Bên trên