Hội Xiaomi Mibox 4k - Thiết bị chạy AndroidTV đầu tiên của Xiaomi

salemnb

Active Member
Con 4k này màu sắc có hdr xem hình có đc đẹp như himedia q5 pro ko các bác

HNT24681

Well-Known Member
Mình tưởng con này có cổng quang sẵn rồi. Chỉ cắm dây quang là dùng được luôn, cần gì đầu chuyển ra quang nữa
Cổng quang của nó ko phải là loại cổng optical bình thường, mà là cổng quang mini toslink (nằm chung với cổng 3.5"). Vì vậy phải có đầu chuyển này mới cắm được cáp optical :)

babyworm

Well-Known Member
Ai dùng Live Channel với List IPTV mà có các kênh nhạy cảm muốn khóa lại để khỏi con em lỡ tay bấm vào thì làm theo video này nhé.

thebluewindows

Well-Known Member
Theo em biết thì Dolby Atmos và DTS MA thì phải qua HDMI ợ.
Còn mini Optical với Optical đối với Player thì như nhau chỉ khác cái chân cắm. Optical truyền đc gì thì mini optical truyền đc cái đó.

Nhân tiện, em xin ý kiến các bác tư vấn shop nào bán con này rẽ mà dịch vụ tốt với nhé.

boyinblack

Member
Chào các bác,
Em mới xài mibox 4k global mua của 47shop. Quá trình sử dụng thấy lag quá, youtube cũng lác nặng chứ chưa nói đến xem film bằng xshare hay kodi, xem tv bằng cliptv hay htvonline cũng chẳng mấy khi được mượt mà (thường treo và hiện độ phân giải thấp). Em nghĩ ngay do đường truyền kém nên dùng speedtest để kiểm tra, nhưng thấy tốc độ down/up toàn trên dưới 20MB (em dùng cáp quang của VNPT), em kiểm tra nhiều lần đều vậy. Em dùng thử máy tính bảng và điện thoại để xem youtube thì vẫn thấy mượt mà hiện HD cùng thời điểm. Các bác mách giúp giờ phải làm sao ạ???
Em xin cảm ơn các bác.

babyworm

Well-Known Member
Chào các bác,
Em mới xài mibox 4k global mua của 47shop. Quá trình sử dụng thấy lag quá, youtube cũng lác nặng chứ chưa nói đến xem film bằng xshare hay kodi, xem tv bằng cliptv hay htvonline cũng chẳng mấy khi được mượt mà (thường treo và hiện độ phân giải thấp). Em nghĩ ngay do đường truyền kém nên dùng speedtest để kiểm tra, nhưng thấy tốc độ down/up toàn trên dưới 20MB (em dùng cáp quang của VNPT), em kiểm tra nhiều lần đều vậy. Em dùng thử máy tính bảng và điện thoại để xem youtube thì vẫn thấy mượt mà hiện HD cùng thời điểm. Các bác mách giúp giờ phải làm sao ạ???
Em xin cảm ơn các bác.
Trước tiên bên mình cảm ơn bạn đã ủng hộ sản phẩm bên mình cung cấp.
Trở lại vấn đề của bạn theo mình là do tương thích wifi hoặc do nhiễu wifi này nọ gây nên. Bạn đừng so sánh giữa đt và tv box (không chỉ riêng mibox) vì wifi của Android Box không như wifi của đt. Hơn nữa, khi đã là vấn đề tương thích rồi thì càng không thể so sánh.
Cũng có nhiều anh bị tình trạng này. Bạn tham gia vào các group sau đây sẽ thấy anh em trao đổi và cách khắc phục:
https://www.facebook.com/groups/mibox.mitv.miuivn/
https://www.facebook.com/groups/204669439984786/

Chung qui mình xin tóm lược sơ như này để bạn dễ hình dung. Của bạn có 2 vấn đề:
1. Treo
Nếu treo box (tức là chương trình không còn hoạt động gì được) thì nguyên nhân có thể do phần mềm, firmware, phần cứng.
Nếu treo app thôi thì nguyên nhân có thể do app, firmware không ổn định hoặc chính do wifi yếu gây nên.
2. Wifi chậm
Bạn thử vào router wifi configure lại kênh phát wifi của nó cố định (không để auto) kênh 1, kênh 6, kênh 11... rồi thử.
Hoặc bạn có thể dùng USB-LAN (xem video dưới đây)

Nếu bạn vẫn không giải quyết được thì có thể mang box tới bên mình cùng kiểm tra cho nhé.

Bên trên