hỏi???????

em vừa dowload video clip Ngô Thanh Vân (giot nước mắt màu đen) bên box VideoClip HD . Sau khi em dow xong em giải nén và dùng VLC Media Player chạy thì xem được cả hình và tiếng nhưng khi em dung Media Player Clasic thi chỉ có tiếng mà ko có hình. Bác nào biết thì giải thích hộ em với. và làm thế nào để có hình.^:)^

dino

Active Member
Ðề: hỏi???????

em vừa dowload video clip Ngô Thanh Vân (giot nước mắt màu đen) bên box VideoClip HD . Sau khi em dow xong em giải nén và dùng VLC Media Player chạy thì xem được cả hình và tiếng nhưng khi em dung Media Player Clasic thi chỉ có tiếng mà ko có hình. Bác nào biết thì giải thích hộ em với. và làm thế nào để có hình.^:)^
do codec thôi, nếu nó file wmv thì pác vào ffshow video decoder , trong phần codec cái nào có wmv thì pác check vào libavcodec là ok ... nếu avi thì làm tương tự

HTung

Member
Ðề: hỏi???????

mkv chỉ là container, ko phải là định dạng video. Bên trong có thể nó là avi, mà cũng có thể là wmv. Cái này chắc chắn là do codec. Bác lấy cái tool Media Infor trong bộ K-lite về xem nó dùng video codec gì rồi vào MPC xem đã enable lên chưa.

Bên trên