Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

fatboyblue

Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

bộ giàn của bác fatboyblue hâm mộ đã lâu, mình theo dõi bộ giàn của bác từ thơi còn chơi AIO, giờ chắc là đỉnh nhất fan pijama rồi :D, sợi dây gì dưới kệ gần sub mà to quá vậy bác!!!

Cám ơn bác!
Cái đó là dây loa front. Mình mua dây loa Transparent Musicwave Plus 10AWG theo mét rồi ráp xác rắn, đầu jack làm dây loa front, còn dây loa center thì chơi NeoTech 5001 11AWG. Nhìn cũng tàm tạm X_X.

Bộ của bác trông đẹp trai quá thể, nhưng hình như bề ngang set up hơi nhỏ thì phải? :)

Hì hì, bề ngang có 2m thui bác! Điều kiện phòng ốc hạn chế, phải nhường chổ cho "loa con vô địch" =P~

Cái chử DTS-ES MTRX 6.1 là nó tự động hiển thị khi có nguồn 6.1 hay sao hả Bác?

Các này là giả lập từ nguồn 5.1 đó anh. Nếu nguồn 6.1 hoặc 7.1 nó sẽ hiển thị là "DTS-ES hoặc DTS-ES Disc 6.1"

xitrum8x

Active Member

Cám ơn bác!
Cái đó là dây loa front. Mình mua dây loa Transparent Musicwave Plus 10AWG theo mét rồi ráp xác rắn, đầu jack làm dây loa front, còn dây loa center thì chơi NeoTech 5001 11AWG

Hôm nào giao lưu bác gíup em cái vụ dây nhợ này nhé, em đánh bi-amp 1sợi ZAP 2 - MIT, 1 sợi monter . Em định kiếm 1 sợi khác thay thế sợi monter kia, dây lỏi đồng cho tiếng bass chắc thì dây nào được ạ ??? kính bác .
Các dây ở trên bác mua bao nhiêu 1m vậy ? chỉ em chỗ mua luôn nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

fatboyblue

Hôm nào giao lưu bác gíup em cái vụ dây nhợ này nhé, em đánh bi-amp 1sợi ZAP 2 - MIT, 1 sợi hàng lỡm. Em định kiếm 1 sợi khác thay thế sợi lỡm kia, dây lỏi đồng cho tiếng bass chắc thì dây nào được ạ ??? kính bác .

Mình cũng hóng hớt trên các diễn đàn thôi chứ cũng chưa trải nghiệm nhiều. Dây được đánh giá cho tiếng bass tốt là Neotech 5001 hoặc Monster M2.2s, tầm 200k/m

fatboyblue

Cái này nó có sẵn , off cái sr back là hết hay sao chứ hả bác ?

Khi mình có loa đủ 7.1, chỉnh AVR ở chế độ Standard Auto thì nguồn sao ra vậy, nếu chỉnh Standard 7.1 thì nguồn 5.1 sẽ được giả lập thành 7.1 lúc này AVR sẽ hiển thị DTS-ES MTRX 6.1. Nếu mình off surr back thì đương nhiên AVR chuyển sang Standard 5.1

vinagoh

Well-Known Member

Cái này nó có sẵn , off cái sr back là hết hay sao chứ hả bác ?

Chắc đúng roài! Bác nhắc em mới nhớ! Set trong receiver là Bi-amp (5.1) thì làm sao có DTS-ES 6.1 được. :))
Thanks Bác.

qhuyqn

Member

Em dọn qua trang này gần với mấy bác cho có anh, có em :

Tản nhiệt cho AVR, PIO chạy class A nên đây có lẽ là phụ kiện ko thể thiếu của fan PIJAMA

Em xin hết tại đây, cám ơn các bác.

Bác xì trum, cái tản nhiệt là bác cho hút ra hay thổi vào thế ạ? Hình như là đế tản nhiệt của laptop thì phải? bác cấp nguồn cho nó thế nào vậy? :D

Bác mua ở đâu? giá rổ thế nào? có dễ kiếm ko?

vietrung

Active Member

Bác xì trum, cái tản nhiệt là bác cho hút ra hay thổi vào thế ạ? Hình như là đế tản nhiệt của laptop thì phải? bác cấp nguồn cho nó thế nào vậy? :D

cái tản nhiệt dùng dây usb thông thường nên bác gắn vào ngõ usb của HDP để cấp điện, còn mình DIY cái adaptor riêng cho cái FAN nên ko cần gắn vào HDP :)
các FAN này chủ yếu hút hơi nóng ra ngoài, mình dùng thấy rất hiệu quả, giá rổ cao lắm tầm 100-200k thôi!!!

qhuyqn

Member

cái tản nhiệt dùng dây usb thông thường nên bác gắn vào ngõ usb của HDP để cấp điện, còn mình DIY cái adaptor riêng cho cái FAN nên ko cần gắn vào HDP :)
các FAN này chủ yếu hút hơi nóng ra ngoài, mình dùng thấy rất hiệu quả, giá rổ cao lắm tầm 100-200k thôi!!!

Thế hả bác Vietrung? cho em cái địa chỉ ngon, bổ, rẻ đi, chỗ em vùng sâu, vùng xa khó tìm. :D

qhuyqn

Member

Mình hay mua ở shop DũngAudio (Bà Huyện Thanh Quan, đầu bờ kè) , dây NeoTech mua ở CK-audio

Bác Fatboyblue so sánh giùm chất âm của dây Transparent Musicwave Plus 10AWG với Neotech đi. Bác mua Transparent theo mét ở Dungaudio luôn à?

Mình có cặp Neotech 5001, định làm thêm cặp khác mà chưa biết chọn loại nào để ghép power đánh với AVR.

fatboyblue

Bác Fatboyblue so sánh giùm chất âm của dây Transparent Musicwave Plus 10AWG với Neotech đi. Bác mua Transparent theo mét ở Dungaudio luôn à?

Mình có cặp Neotech 5001, định làm thêm cặp khác mà chưa biết chọn loại nào để ghép power đánh với AVR.

Transparent mình mua lâu rồi, cũng từ 1 shop bên vnav, của mình k có cục lọc, thấy có người rao bán cặp dây 1,3m có cục lọc giá 4,5m đó X_X. Tiếc là mình chưa có dịp so sánh vì mình mua NeoTech làm dây loa center =P~

Chiều CN này đi off ở quán thịt rắn mà Bác! :))

Thứ bảy hay Chủ nhật anh? Em thấy bên trang Hội Pijama là thứ bảy

vietrung

Active Member

Thế hả bác Vietrung? cho em cái địa chỉ ngon, bổ, rẻ đi, chỗ em vùng sâu, vùng xa khó tìm. :D

mình thường ra chợ Nhật Tảo mua là ngon bổ rẻ lun, tầm vài chục à :D

Thứ bảy hay Chủ nhật anh? Em thấy bên trang Hội Pijama là thứ bảy

bác vinagoh chưa tới giờ mà đã quắc rồi :-??

xitrum8x

Active Member

Em mua cái đó có 100k - chợ Nhật tảo. Khi nào vào đây em dẫn bác đi, có rất nhiều lọai để chọn từ 50k - 200k, mua ở đây rẻ hơn khu vi tính Bùi Thị Xuân nhiều.

Bên trên