[Home Media Center]: New Release

tide

Member
Ðề: [Home Media Center]: New Release

Link sao vậy các anh. ko down được version mới này , hic hic

ars102

Member

@tide: server download host ở FPT, mình vừa thử lại xong, cả 6 links đều tốt. Bạn kiểm tra lại xem. Có thể do bạn bật Firewall, không cho phép truy xuất các port lạ (port của link là 8080)

hix, mình down được hết tất cả các bản pmedia chỉ trong vòng 30p. đem về nhà cài khi khởi động lên nó bắt kết nối internet (I) để xác nhận mã, nhà mình thì lại không có I hoặc nếu có thì phải vào windows dùng điện thoại làm modem mới có I, vậy Pmedia team có cách nào giúp mình xác nhận key mà không cần I không ? thank!

ars102

Member

@MinhTuan176: bạn có thể kiếm 1 cái USB WIFI cắm vào máy chạy PMedia để có kết nối Internet. Hiện tại có một số chương trình cho phép biến các Mobile (VD như IPhone, Nokia N71 trở lên...) có kết nối Internet qua GPRS, 3G và có thiết bị WIFI trở thành WIFI hotspot luôn

thienhvnh

Sao khi mình vào chương trình, chọn xem phim, nghe nhạc hay xem ảnh thì chương trình ko load đc ổ cứng, USB hay bất cứ thứ gì khác là sao bạn nhỉ?

60Hz

vừa cài xong nhưng ko load đc ổ, vào mạng bt

ars102

Member

@Thienhvnh, 60Hz: hai bạn xem hướng dẫn của mình ở thread http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=51934&page=13 bài viết lúc 11-04-2010, 09:38:17 PM

Khi ở màn hình liệt kê của Phim, Ảnh, Nhạc, bấm phím S sẽ chuyển lựa chọn lên 1 trong 6 thiết bị lưu trữ (hình HDD nhỏ, phía trên màn hình), bạn dùng phím mũi tên chọn 1 trong 6 thiết bị lưu trữ rồi bấm Enter để truy cập thiết bị lưu trữ tương ứng đã config trong menu Settings

ars102

Member

New release, PMedia-Install version 0.94

- Link download: http://www.yeahspace.com:8080/PMedia-Install_0_94.rar kích thước khoảng 160K, là file nén RAR bao gồm 2 file: PMedia-Install.exe và dd.exe

- Sử dụng: download file RAR trên về, giãn nén vào thư mục c:\pmedia. Nếu dùng WinXP thì chạy file PMedia-Install.exe như bình thường, nếu dùng Win7, nhấn chuột phải vào file PMedia-Install.exe rồi chọn "run as administrator"

- Lỗi hiện thời: khi dùng chương trình Win32DiskImager để build PMedia USB 4G, đôi khi chương trình báo lỗi "Not enough space" và quá trình build USB không thể tiếp tục tiến hành

- Cách khắc phục / thay thế: sử dụng chương trình PMedia-Install.exe version 0.94 để tạo PMedia USB 4G thay cho chương trình Win32DiskImager

- Quy trình thực hiện: chuẩn bị 1 ổ USB, dung lượng tối thiểu 4G, cắm USB vào máy. Chạy chương trình PMedia-Install.exe, chọn menu File / Make bootable USB disk to run PMedia (Drive type 4G) như hình dưới đây

Sau đó máy sẽ yêu cầu nhập vào tên file PMedia Image dùng để tạo nội dung cho ổ USB

Sau khi chọn xong file, máy sẽ chạy như hình dưới đây, trong khoảng 3-5 phút. Quá trình tạo PMedia USB 4G đã hoàn tất !

ars102

Member

Mới thử link xong, vẫn bình thường ;-) Kuala check lại xem, hay do PC Firewall không cho truy xuất cổng 8080 ?

mvinhtoan

Member

bạn có thể cho mình xin 1 key được không ạ.mvinhtoan@yahoo .tks pmadia team rất nhiều.

d-knight

cho mình xin 1 key với, email: knchanh@ gmail.com
Thanks

60Hz

phần browse ổ đĩa có cải tiến gì ko bạn? Cũng chỉ vì phần này mà mình ko thể xài đc c trình

ars102

Member

Đã có thêm phần browse trực tiếp các thiết bị lưu trữ đang gắn vào máy, sẽ cố gắng release phiên bản mới trong tuần tới.

Đợt này ngập đầu với WorldCup nên tiến độ bị bê trễ quá ;-)

Bên trên