Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

dinhvannam

Ðề: Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

Cám ơn lời khen của bác :eek:, nhưng mình không dám nhận lời khen về HT vì dàn HT của bác khủng quá #:-s
Hix..mình nghe được DTS-HD MA nhưng cái đèn trên AVR không chịu sáng, trên AVR chỉ đơn thuần hiện lên hàng chữ Mutichannel 7.1 gì đó..cũng tại em PS3 không bitstream được lossless audio..đang kiếm ai bên Mỹ về để mua cái Panasonic DMP-BD35

Hài lòng với những gì mình đang có là hạnh phúc rồi bác ạ.

Mong bác mau sở hữu DMP-BD35, còn em thì đang mong bluray denon.

phuong

Member

hihihi....bác Nam nói thôi, chứ em biết bác Nam không hạnh phúc đâu ạh..:D:D:D, tại vì bác Nam đâu có chịu bằng lòng với những gì mình có :D:D:D

duycom

Ban Quản Trị

Welcome bác vkc
Bộ HT của bác đã được cập nhật vào danh sách của 4rum.

vkc

Well-Known Member

Cám ơn bác an ủi:D, em thấy bác cứ băn khoăn về cái vụ đèn sáng của DTS-HD MA..sao bác không mua cái BD player thường như em dự định ( DMP-BD35 ) để thưởng thức.. sau đó lụm em Denon sau<:p.. Nhân tiện em giới thiệu cho bác bộ phim em iêu thích " Band of brothers " phim về WWII, âm thanh DTS-HD MA, phim này mới phát hành lại trên BD, bộ 6 đĩa, giá trên ebay chỉ 54$99 ( tính ra 1 điã chưa tới 10$=D> ) coi em này thích phải nói luôn, em cũng đang đợi người wen lụm về nè..

dinhvannam

Cám ơn bác an ủi:D, em thấy bác cứ băn khoăn về cái vụ đèn sáng của DTS-HD MA..sao bác không mua cái BD player thường như em dự định ( DMP-BD35 ) để thưởng thức.. sau đó lụm em Denon sau<:p.. Nhân tiện em giới thiệu cho bác bộ phim em iêu thích " Band of brothers " phim về WWII, âm thanh DTS-HD MA, phim này mới phát hành lại trên BD, bộ 6 đĩa, giá trên ebay chỉ 54$99 ( tính ra 1 điã chưa tới 10$=D> ) coi em này thích phải nói luôn, em cũng đang đợi người wen lụm về nè..

Nếu được bác giúp em 1 bộ phim như bác luôn nhe. :-j

vkc

Well-Known Member

Nếu được bác giúp em 1 bộ phim như bác luôn nhe. :-j

Hôm nay vô amazon coi lại, giá chỉ còn 37$50=D>.. ok, để mình cố gắng nhờ mua thêm 1 bộ giúp bác..nhưng không dám hứa trước:D

manhthang

Huyền Thoại

Hôm nay vô amazon coi lại, giá chỉ còn 37$50=D>.. ok, để mình cố gắng nhờ mua thêm 1 bộ giúp bác..nhưng không dám hứa trước:D

Mua trực tuyến luôn đê bác, tôi vẫn mua trực tuyến nè. Ship bưu điện không bị đánh thuế.

manhthang

Huyền Thoại

Mình có thẻ visa của VCB, vậy có mua được không bác?

Mình dùng VISA DEBIT của ACB đây. Mua hàng online tốt và không bị mất phí giao dịch. Cho điểm A thẻ VISA ACB =D>
Khuyến cáo bạn mua hàng Amazone hay Ebay thì dùng qua Paypal nhé. Lỡ không thấy hàng còn đòi được tiền.

dinhvannam

Mình dùng VISA DEBIT của ACB đây. Mua hàng online tốt và không bị mất phí giao dịch. Cho điểm A thẻ VISA ACB =D>
Khuyến cáo bạn mua hàng Amazone hay Ebay thì dùng qua Paypal nhé. Lỡ không thấy hàng còn đòi được tiền.

Em thật sự mù tịt về cái khoản mua hàng và thanh toán trên mạng.
Qua tham khảo thấy giá đĩa trên mạng tốt hơn chỗ em mua, mà em thì muốn nhưng ko biết cách.
Bác giúp em chỉ dẫn tường tận quy trình mua hàng và thanh toán bác nhé. nếu ko tiện trên này bác pm cho em nhe.
Thanks

manhthang

Huyền Thoại

Em thật sự mù tịt về cái khoản mua hàng và thanh toán trên mạng.
Qua tham khảo thấy giá đĩa trên mạng tốt hơn chỗ em mua, mà em thì muốn nhưng ko biết cách.
Bác giúp em chỉ dẫn tường tận quy trình mua hàng và thanh toán bác nhé. nếu ko tiện trên này bác pm cho em nhe.
Thanks

Tuy lạc đề nhưng mình vẫn post tại đây, có thể giúp ích cho nhiều anh em.
Để sẵn sàng mua hàng trực tuyến việc đầu tiên là cần phải mở tài khoản thẻ thanh toán. Mình đề nghị dùng VISA của ACB vì kinh nghiệm dùng qua 1 số ngân hàng thì VISA của ACB có chất lượng tốt nhất. Khuyết điểm: không truy thể truy vấn thông tin qua trang web, tiền gửi vào tài khoản cập nhật sau 20h tối hàng ngày.

Sau khi đã có thẻ VISA, việc cần thiết thứ 2 là tạo cho mình 1 tài khoản thanh toán Paypal tại www.paypal.com
Vì thanh toán online luôn tiềm ẩn rủi ro nếu bị lộ thông tin tài khoản, sử dụng dịch vụ của Paypal là cách để bảo vệ mình trước những rủi ro đó.

Lưu ý: tài khoản Paypal Việt Nam hiện tại chỉ có thể chuyển tiền, gửi tiền, thanh toán chứ không được quyền nhận tiền, rút tiền. Trường hợp bạn thanh toán Paypal sẽ charge tiền từ thẻ nhưng giao dịch thất bại Paypal sẽ credit tiền trở lại thẻ hoặc giao dịch bị hủy bỏ tiền sẽ chuyển về Balance của tài khoản Paypal. Bạn chỉ có thể tiếp tục chi tiêu số tiền trong Balance chứ không thể withdraw (rút tiền mặt).
Khi bạn thực hiện 1 thanh toán, Paypal sẽ ưu tiên lấy tiền trong Balance trước, nếu thiếu mới charge thêm từ thẻ.

Ngoài dịch vụ Paypal còn có 1 số dịch vụ thanh toán online khác như Money Booker, Google checkout,.... nhưng Paypal được đa số các trang web bán hàng trực tuyến chấp nhận nên chỉ cần sở hữu tài khoản Paypal là đủ.

Việc tiếp theo là bạn đăng ký thành viên và mua sắm tại các trang web bán hàng từ thành viên tới thành viên như www.amazon.com hay www.ebay.vn
Hoặc rất nhiều các trang web bán hàng trực tuyến khác.

Lưu ý: hãy xem thật kỹ mô tả của món hàng bạn định mua, tìm hiểu thật kỹ thông tin liên quan trước khi trả tiền. Đặc biệt xem kỹ điều khoản Shipping nhé. Vì hiện nay nhiều người bán từ chối ship hàng về Việt Nam do bị gặp lừa đảo hoặc mua bằng thẻ chùa quá nhiều.

Bản thân tôi rất nhiều lần mua hàng từ ebay như điện thoại, HDD, đĩa game, PS3. Thậm chí nhẫn cưới của mình cũng đặt từ http://www.seaofdiamonds.com

Bác Nam hãy cứ đăng ký VISA và PAYPAL đi nhé, khi nào bắt đầu sự nghiệp "đi chợ trên mạng" mà có vướng mắc tôi sẽ hỗ trợ :cool:

dinhvannam

Cám ơn thông tin của bác nhiều lắm. khi nào em tiến hành giao dịch mua hàng, em nhờ thêm bác đó.
Cám ơn bác nhiều.

nikonian

Member

Vài dòng cảm nhận về dàn HT của mình và có chút ít kinh nghiệm chia sẽ với anh em

Và đây chính là nỗi khổ của mình, đành phải kiếm ai bên Mỹ về để mua cái Panasonic DMP-BD35 trị giá khỏang 250usd ( giá bên Mỹ ) với con này thì mới làm sáng cái đèn DTS-HD MA và Dolby trueHD trên cái AVR của mình được#:-s

Bác nói chí phải. Em vừa tha về một em Panasonic BD35 từ Mỹ nè. Nó giải mã DTS-HD MA và Dolby TrueHD qua AVR Onkyo TX606 ngọt xớt. Em test bằng BD Idiana Jones and Crystal Skull đó. Cái Panasonic này nghe Audio CD qua đường Analog cũng cực hay, nghe ngọt và thực hơn qua đường HDMI nhiều. Khi nào bác kiếm cái CD nào nhạc hòa tấu hay Jazz, nghe thử là thấy khác biệt liền hà.
Chúc bác sung sướng với bộ HT này thật lâu, trước khi bắt đầu thèm thuồng và dòm ngó đến bộ khác. :)):)) Cái máu chơi Audio là thế, cứ lăn tăn cả đời vẫn chưa hết khổ! He he

letuanzzz

Member

Hình như cái đầu PANA đó ở chổ ông Lâm trong 33 tầng có thì phải

vkc

Well-Known Member

Bác nói chí phải. Em vừa tha về một em Panasonic BD35 từ Mỹ nè. Nó giải mã DTS-HD MA và Dolby TrueHD qua AVR Onkyo TX606 ngọt xớt. Em test bằng BD Idiana Jones and Crystal Skull đó. Cái Panasonic này nghe Audio CD qua đường Analog cũng cực hay, nghe ngọt và thực hơn qua đường HDMI nhiều. Khi nào bác kiếm cái CD nào nhạc hòa tấu hay Jazz, nghe thử là thấy khác biệt liền hà.
Chúc bác sung sướng với bộ HT này thật lâu, trước khi bắt đầu thèm thuồng và dòm ngó đến bộ khác. :)):)) Cái máu chơi Audio là thế, cứ lăn tăn cả đời vẫn chưa hết khổ! He he

Nghe bác mô tả thấy càng máu em Pana BD35 quá đi, trước Tết này phải có em cho bằng được..Chứ hiện tại nghe 7.1 bằng PS3, cái AVR không hiện lên được symbol của Dolby TrueHD và DTS-HD MA nhìn buồn wé ( đúng không bác Nam:D )

dinhvannam

Nghe bác mô tả thấy càng máu em Pana BD35 quá đi, trước Tết này phải có em cho bằng được..Chứ hiện tại nghe 7.1 bằng PS3, cái AVR không hiện lên được symbol của Dolby TrueHD và DTS-HD MA nhìn buồn wé ( đúng không bác Nam:D )

Bác lại chọc vào nỗi đau của em, hic.hic..

Bộ Onkyo HT-S9100THX bác mua ở đâu đấy? Để em làm một bộ xem phim cho sướng!

vkc

Well-Known Member

Bộ Onkyo HT-S9100THX bác mua ở đâu đấy? Để em làm một bộ xem phim cho sướng!

Mình nhờ người thân mang về từ Mỹ, trọng lượng trọn bộ là 76kg..Nếu bác có người thân nào ở Mỹ chịu mang giúp về thì nhờ mua nhé.. Giá hiện tại bên Mỹ của bộ này hiện tại khỏang 900 usd thôi.. nghe sướng lắm:D

Bên trên