Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

dinhvannam

Ðề: Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

Chac may bac la dai gia o VN qua!

Bác đừng đề cao quá, anh em trong diễn đàn có chung niềm đam mê thôi, ai cũng có công việc hàng ngày, cơm áo gạo tiền đủ thứ lo toan, chỉ mong có cuộc sống yên ổn để theo đuổi niềm đam mê.

Tất cả đều bình đẳng nha bác.

arryo

Active Member

Chào anh em, mình thấy nhiều bạn " dị ứng " với dàn máy nguyên bộ..Thật ra đa số những dàn máy All in one đều có chất âm không hay, chủ yếu là có mẫu mã đẹp và tiện dụng. Tuy nhiên cũng có vài ngoại lệ, chẳng hạn như Bose Lifestyle ..v.v.. và dàn máy của mình. Thật vậy, nghe dàn Onkyo của mình rất phê (vì đầu tư ít tiền mà có được âm thanh như vậy:D)..Về âm thanh thì không tài nào chia sẽ trên này được, tuy nhiên mình sẽ đưa vài tấm hình cận cảnh cho các bạn xem và tự suy ra xem dàn máy này coi phim ok không nha:cool:

Hoàn toàn đồng ý. Hôm trước mình mua dùm một người quen để mang về VN bộ này

Onkyo HT-SP908 7.1 Channel Home Theater System

Bữa đấy trúng khuyến mãi mua có 465$, vận chuyển về VN đường hành lý kèm theo bị tính 350$, tổng cộng là 815$ vẫn rẻ hơn giá gốc của một số nơi bán.

Trong khi đó nếu mua rời AVR Onkyo 606 không thôi, cũng đã $350, thì tội gì mà không lấy cả bộ phải không các bác.

vkc

Well-Known Member

Hoàn toàn đồng ý. Hôm trước mình mua dùm một người quen để mang về VN bộ này

Onkyo HT-SP908 7.1 Channel Home Theater System

Bữa đấy trúng khuyến mãi mua có 465$, vận chuyển về VN đường hành lý kèm theo bị tính 350$, tổng cộng là 815$ vẫn rẻ hơn giá gốc của một số nơi bán.

Trong khi đó nếu mua rời AVR Onkyo 606 không thôi, cũng đã $350, thì tội gì mà không lấy cả bộ phải không các bác.

Vậy bác cho mình hỏi rõ vấn đề là 350$ là tiền over bls hay là tiền tax vậy..vì đây là vấn đề nhiều bác có email hỏi mình nhưng mình không biết trả lời sao..Vì lúc người nhà mình về tới 8 người cho nên không tốn tiền over bls nhưng tốn tiền cho HQ 100$ ( vì mang theo dàn máy và mấy cái laptop mua giúp bạn bè nữa ). Vậy bác nói rõ giúp nha, nhiều bác trên này cũng có người thân bên nn và cũng muốn mua rồi nhờ mang về hay gửi qua bưu điện..Thân:D

khactuyen

Banned

Em cũng có thắc mắc như bác VKC, em rất thích bộ này nhưng hiện chưa tìm được cửa nào mang em nó về VN cả, nếu bác nào mà mang được vài bộ về bán thì tốt quá.
///Hải quan thì em ko lo, chỉ lo vụ mang từ USA về đến sân bay thôi.

vkc

Well-Known Member

Em vừa ghé bác vkc lấy bộ đĩa bluray về. em cám ơn bác thật nhiều, bác giúp em tiết kiệm được $$ mua sữa cho con rồi.$-)$-).

Đã giúp bác giúp cho trót, sau này bác có mua phim mới nhớ kèm thêm cho em nữa bác nhé.

Chúc bác vui.

p/s: Bác có căn nhà đẹp và vị trí tốt quá.

Không có chi bác Nam ạ, được chia sẽ niềm vui với người cùng sở thích cũng thích bác ạ:D.. Ok, lần sau mình có người thân về sẽ nhắn các bác nào muốn mua BDs thì mình mua giúp<:p
Cám ơn bác khen nhà mình, hôm qua phải đi đón vợ con gấp nên không mời bác vào tham quan tệ xá được:eek: hẹn bác dịp khác nha, chủ yếu a e gặp nhau để chia sẽ niềm đam mê và hiểu biết về HD thui:D

Chac may bac la dai gia o VN qua!

Bác đừng đề cao quá, anh em trong diễn đàn có chung niềm đam mê thôi, ai cũng có công việc hàng ngày, cơm áo gạo tiền đủ thứ lo toan, chỉ mong có cuộc sống yên ổn để theo đuổi niềm đam mê.

Tất cả đều bình đẳng nha bác.

Bác Nam đã trả lời giúp rồi:D

arryo

Active Member

Vậy bác cho mình hỏi rõ vấn đề là 350$ là tiền over bls hay là tiền tax vậy..vì đây là vấn đề nhiều bác có email hỏi mình nhưng mình không biết trả lời sao..Vì lúc người nhà mình về tới 8 người cho nên không tốn tiền over bls nhưng tốn tiền cho HQ 100$ ( vì mang theo dàn máy và mấy cái laptop mua giúp bạn bè nữa ). Vậy bác nói rõ giúp nha, nhiều bác trên này cũng có người thân bên nn và cũng muốn mua rồi nhờ mang về hay gửi qua bưu điện..Thân:D

Tiền extra kiện hàng (có tính theo kích thước và kg). Còn tiền HQ thì chắc cũng phải có quen biết tí chút, nhưng mà nếu nói đồ cũ thì họ cũng không lấy nhiều vậy đâu. À mà người quen bạn về 8 người chả nhẽ bạn gỡ hết thùng ra à. Vì bản thân cái thùng vừa quá kích thước, vừa quá kg, mà mỗi người từ Mỹ về mỗi kiện hàng phải đúng kích thước và <50lbs thì mới free chứ để một kiện to đùng như vậy thì họ tính cước là chắc chắn. Nhưng nếu thùng đấy là thùng hành lý duy nhất thì chỉ phải trả quá kg cho thùng đấy thôi, không phải trả thêm cước cho thêm một thùng

arryo

Active Member

Em cũng có thắc mắc như bác VKC, em rất thích bộ này nhưng hiện chưa tìm được cửa nào mang em nó về VN cả, nếu bác nào mà mang được vài bộ về bán thì tốt quá.
///Hải quan thì em ko lo, chỉ lo vụ mang từ USA về đến sân bay thôi.

kể ra ai mà mang dùm bộ này là cả một vấn đề đấy bác ơi. Ngay cả người mang về xài mà còn thấy mệt mỏi nữa là. Bởi vì, thứ nhất là nặng, thứ 2 là cồng kềnh, rồi còn việc vận chuyển từ nơi này đến nơi kia nữa. Phải đi đông cỡ như nhà bác vkc thì may ra còn xoay sở được, chứ gửi ai mà đi một mình thì không biết sao nữa.

vkc

Well-Known Member

Tiền extra kiện hàng (có tính theo kích thước và kg). Còn tiền HQ thì chắc cũng phải có quen biết tí chút, nhưng mà nếu nói đồ cũ thì họ cũng không lấy nhiều vậy đâu. À mà người quen bạn về 8 người chả nhẽ bạn gỡ hết thùng ra à. Vì bản thân cái thùng vừa quá kích thước, vừa quá kg, mà mỗi người từ Mỹ về mỗi kiện hàng phải đúng kích thước và <50lbs thì mới free chứ để một kiện to đùng như vậy thì họ tính cước là chắc chắn. Nhưng nếu thùng đấy là thùng hành lý duy nhất thì chỉ phải trả quá kg cho thùng đấy thôi, không phải trả thêm cước cho thêm một thùng

Đúng vậy bác ạ, người nhà mình tách rời ra hết. Thực tế là khi amazon ship hàng về, em trai mình bỏ thùng gốc đi rồi cho vào 2 kiện riêng lẽ, cho nên khi về tới Vn thì cai loa sub bị trày chút đỉnh nhưng không sao cả.
Như vậy là đã rõ, không có tốn tiền thuế nha các bác..có một cách mà theo mình biết, đó là gửi theo kiểu cargo. Đây là cách gửi kiện hàng theo máy bay, khỏang 1 tuần là về tới VN, cách tính cước cũng khá rẻ. Kiều gửi này mình phải lên phi trường để lãnh hàng, mất cả buổi nếu hên, không thì mất cả ngày. Mẹo nhỏ, nếu dàn máy to quá thì chia thành 2,3 lần gửi đề khỏi tính thuế:D. Mà nhớ dặn người thân gửi hàng cho mình khi gủi nên ghi tên người nhận khác nhau cho mỗi lần gửi nha. Vì ghi cùng 1 tên người nhận hàng trong một thờig gian ngắn mà nhận hàng gửi nhiều lần thì dễ bị HQ ghi tên vào sổ bìa đen ( tình nghi buôn lậu, trốn thuế^:)^)

vkc

Well-Known Member

kể ra ai mà mang dùm bộ này là cả một vấn đề đấy bác ơi. Ngay cả người mang về xài mà còn thấy mệt mỏi nữa là. Bởi vì, thứ nhất là nặng, thứ 2 là cồng kềnh, rồi còn việc vận chuyển từ nơi này đến nơi kia nữa. Phải đi đông cỡ như nhà bác vkc thì may ra còn xoay sở được, chứ gửi ai mà đi một mình thì không biết sao nữa.

Đúng vậy, mang tiếng là về đông người nhưng chỉ mỗi thằng em nó vác hàng di chuyển cho nên lúc về tới VN, bị thằng em lằn nhằn cả tháng~X(

manhthang

Huyền Thoại

Tôi cũng thường xuyên mua hàng từ US về nhưng chưa dám mua nguyên bộ như thế này, hoặc chỉ cái AVR thôi cũng chưa dám mua luôn. Nguyên nhân cũng chỉ vì tiền cước vận chuyển.
Nếu bác nào có người nhà ở US thì có thể nhờ mua rồi gửi hàng về Việt Nam theo hình thức LCL-LCL bằng đường biển. Tuy thời gian đợi hơi lâu (khoảng 1 tháng) nhưng không sợ mất hàng nhé.

vkc

Well-Known Member

Tôi cũng thường xuyên mua hàng từ US về nhưng chưa dám mua nguyên bộ như thế này, hoặc chỉ cái AVR thôi cũng chưa dám mua luôn. Nguyên nhân cũng chỉ vì tiền cước vận chuyển.
Nếu bác nào có người nhà ở US thì có thể nhờ mua rồi gửi hàng về Việt Nam theo hình thức LCL-LCL bằng đường biển. Tuy thời gian đợi hơi lâu (khoảng 1 tháng) nhưng không sợ mất hàng nhé.

Gửi Cargo tiện hơn đấy bác Thắng, chỉ mất khỏang 1 tuần thôi, tiền cước cũng khá rẻ. Về thuế thì theo mình biết hồi xưa là hàng quà biếu gửi qua đường phi mậu dịch nếu dưới 300 -350 usd thì miễn thuế, không biết giờ có thay đồi gì không biết nữa

manhthang

Huyền Thoại

Gửi Cargo tiện hơn đấy bác Thắng, chỉ mất khỏang 1 tuần thôi, tiền cước cũng khá rẻ. Về thuế thì theo mình biết hồi xưa là hàng quà biếu gửi qua đường phi mậu dịch nếu dưới 300 -350 usd thì miễn thuế, không biết giờ có thay đồi gì không biết nữa

Úi giời, vậy hả bác.
Vậy xin bác chỉ giáo cho ít kinh nghiệm về vụ này. Tại tôi không có người nhà ở US, trước giờ mua hàng toàn do người bán đóng gói và gửi. Nếu sử dụng các dịch vụ chuyển phát nhanh như UPS, DHL, FEDEX thì không chịu nổi tiền cước và về đây bên chuyển phát người ta làm thủ tục HQ chứ không đến lượt mình, nhiều cái bị áp sai mã thuế mà mình không cãi lại được.
Ngoài ra thì chuyển bằng USPS, cách gửi này về theo đường bưu điện nhưng về đến Hải Phòng thì hơi lâu (từ 3 đến 5 tuần) và không phải đóng thuế. Tuy nhiên những kiện hàng quá khổ hoặc quá tải không dùng được hình thức này.
Hơn nữa thời gian gần đây kiếm được 1 seller chịu ship hàng về VN cũng khó, trừ những seller quen. Nhưng seller quen thì hàng gì nó bán mình có hết rồi còn đâu.

Nếu bác làm cái vụ ship hàng này được thì có thể giúp anh em order 1 số thứ không nhỉ :D

khactuyen

Banned

Úi giời, vậy hả bác.
Nếu bác làm cái vụ ship hàng này được thì có thể giúp anh em order 1 số thứ không nhỉ :D
Một ý kiến rất hay, nếu được bác cho em tham khảo cách thức với nhé. Thời gian chờ đợi 1 tháng đâu có lâu.

vkc

Well-Known Member

Úi giời, vậy hả bác.
Vậy xin bác chỉ giáo cho ít kinh nghiệm về vụ này. Tại tôi không có người nhà ở US, trước giờ mua hàng toàn do người bán đóng gói và gửi. Nếu sử dụng các dịch vụ chuyển phát nhanh như UPS, DHL, FEDEX thì không chịu nổi tiền cước và về đây bên chuyển phát người ta làm thủ tục HQ chứ không đến lượt mình, nhiều cái bị áp sai mã thuế mà mình không cãi lại được.
Ngoài ra thì chuyển bằng USPS, cách gửi này về theo đường bưu điện nhưng về đến Hải Phòng thì hơi lâu (từ 3 đến 5 tuần) và không phải đóng thuế. Tuy nhiên những kiện hàng quá khổ hoặc quá tải không dùng được hình thức này.
Hơn nữa thời gian gần đây kiếm được 1 seller chịu ship hàng về VN cũng khó, trừ những seller quen. Nhưng seller quen thì hàng gì nó bán mình có hết rồi còn đâu.

Về kinh nghiệm mua hàng bên nước ngoài rồi ship về VN thì bác quá nhiều kinh nghiêm rồi. Còn về cách gửi cargo tuy nhanh và cước phí rẻ nhưng mình quên là phải có người thân bên nước ngoài, cách này chỉ áp dụng được khi có người quen bên nước ngoài và người này chịu mua và gửi cho minh thôi:D

manhthang

Huyền Thoại

Về kinh nghiệm mua hàng bên nước ngoài rồi ship về VN thì bác quá nhiều kinh nghiêm rồi. Còn về cách gửi cargo tuy nhanh và cước phí rẻ nhưng mình quên là phải có người thân bên nước ngoài, cách này chỉ áp dụng được khi có người quen bên nước ngoài và người này chịu mua và gửi cho minh thôi:D

Thì vấn đề là bác có giúp được không thôi ấy mà :D
Người nhà hay người quen ở US thì tớ thua rồi 8-x

vkc

Well-Known Member

Thì vấn đề là bác có giúp được không thôi ấy mà :D
Người nhà hay người quen ở US thì tớ thua rồi 8-x

Mình sẵn lòng mua giúp nếu như có thể nhưng trước mắt chỉ dám hứa giúp mua dùm đĩa Blu-ray thôi:D

khactuyen

Banned

Mình sẵn lòng mua giúp nếu như có thể nhưng trước mắt chỉ dám hứa giúp mua dùm đĩa Blu-ray thôi:D
Tiếc quá, em thì chỉ quan tâm đến bộ Onkyo thôi, dù sao cũng thanks bác.

phongvdq

Member

Bác vkc, Onkyo với Denon cái nào nghe ngon hơn vậy bác? Vì em cũng định nhờ người quen bên Mẽo mua giúp dùm cái Receiver Onkyo thui, chứ nhờ vác nguyên dàn thì quá ái ngại. Còn loa thì nhắm Jamo ở VN. Onkyo đi với dàn Jamo nghe có OK không? Nhờ bác giúp. TKS

Chỉnh sửa lần cuối:

nth4nth

Giờ theo quy ước của Hải Quan, nếu giá trị của kiện hàng mà dười $65 (1tr VND) thì không phải đóng thuế. Còn trên số tiền đó thì họ sẽ đánh thuế tùy vào từng giá trị mặt hàng. Nhưng nếu mà quen biết hoặc đút cho Hải Quan thì cũng có thể được qua dễ dàng. Đấy là trường hợp các bác gửi về sân bay bằng đường cargo, rồi ra sân bay lấy hàng.
Còn có cách khác là nhờ người quen khi gửi cargo thì gửi trực tiếp về nhà. Cái này thì giá sẽ cao hơn gửi về sân bay, nhưng đảm bảo, không phiền phức.

vkc

Well-Known Member

Bác vkc ơi, cái Onkyo với cái Denon cái nào nghe ngon hơn vậy bác? Onkyo đi với dàn Jamo nghe có được không? Nhờ bác giúp. TKS

Khó có thể nói là Onkyo hay hơn Denon hoặc ngược lại. Tuy nhiên nếu như bác đã có ý định sử dụng loa Jamo ( hoặc là đã có sẵn ) thì bác nên chơi Denon. Vì kinh nghiêm của nhiều ae chia sẽ thì Denon đánh với Jamo thì hợp nhất. Thứ nữa là Denon có nhà phân phối chính thức ở VN cho nên sản phẩm đa dạng, bảo hành cũng dễ dàng. Thân ái.

Bên trên