Home Theater của em mới hoàn thành

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Home Theater của em mới hoàn thành

Phòng HD của bác khủng quá....Chân loa Surround và Sback bác mua ở đâu đấy ạ. Chiều cao chân là bao nhiêu ạ?
Chân loa Sur và SurBack em mua trên đường Phan Văn Hớn Q12, chiều cao 80cm.

Hcivic

Hôm nào Anh Hải rãnh em mời qua em chơi nhé. Chiều sau 16h00 là em rãnh.

Thời gian trôi nhanh, cuộc sống đưa đẩy... mới đó mà đã qua đi 4 tháng...
Hình như tui với bác ở gần nhau thì phải? Hôm nào rảnh sẽ alo bác nha! Tui chỉ rảnh chiều tối CN và chiều tối thứ 2 vì con cái nghỉ học hết cả 3... Các ngày khác thì túi bụi túi bụi chạy sô bác ah... Thanks bác có lời mời, chẹp chẹp!

vdung1972

Well-Known Member

Bác cho xin vài nhận xét về con center với ạ, thanks bác

thinhsve

Well-Known Member

Bác cho xin vài nhận xét về con center với ạ, thanks bác
Với tầm tiền <4Tr thì em S-Center này khá xuất sắc Bác à. Em đã nghe thử qua 1 số loại tại nhà Tuấn Anh (Chubodo) nhưng cuối cùng chọn em này. Bây giờ tính nâng lên LC2 nhưng màu Cherry hết hàng mất rồi.

thinhsve

Well-Known Member

Thời gian trôi nhanh, cuộc sống đưa đẩy... mới đó mà đã qua đi 4 tháng...
Hình như tui với bác ở gần nhau thì phải? Hôm nào rảnh sẽ alo bác nha! Tui chỉ rảnh chiều tối CN và chiều tối thứ 2 vì con cái nghỉ học hết cả 3... Các ngày khác thì túi bụi túi bụi chạy sô bác ah... Thanks bác có lời mời, chẹp chẹp!
Em ở đường Bình Lợi, BT, từ nhà Anh qua em cũng rất gần. Chiều chủ nhật hay thứ 2 em đều rảnh, trừ công việc đột xuất. Trước khi đi Anh Alo cho em trước nhé.

do_long_khach

Well-Known Member

Bộ này của bác nên mua oppo về xem phim mới xứng. Trên tv thì ko hơn nhiều dune và zappiti, nhưng trên máy chiếu thì hơn rõ ràng.

chúc mừng bác bác có bộ HT cực chất đấy

AMOUR308

quá đỉnh.....................................

winterfell101

Well-Known Member

Em đồng quan điểm với bác, L890 xem phim rất hay, bass rất sâu và lung linh, nhưng nghe nhạc 2 kênh thì không thể nào vào tai được. Ngược lại nghe nhạc DTS thì lại khác hoàn toàn, hiệu ứng rất tốt.

Thanks bác chia sẻ

bichchimeo

Member

Em đồng quan điểm với bác, L890 xem phim rất hay, bass rất sâu và lung linh, nhưng nghe nhạc 2 kênh thì không thể nào vào tai được. Ngược lại nghe nhạc DTS thì lại khác hoàn toàn, hiệu ứng rất tốt.

Thanks bác chia sẻ
Mình cũng đã từng kinh qua JBL các dòng, cảm nhận cá nhân thì xem phim thằng này mà kết hợp với Yamaha Z11 thì thôi rồi lượm ơi = bằng ..bằng ..chéo..chéo. hic. khỏi chê. Còn Pioneer LX 86 cũng okie vì nó class D 3 lận thì phải. NHưng xem với âm lượng lớn và lâu thì lượm ơi "đau lỗ tai" hic..hic (với YAMAHA nhen). Em đành cho nó ra đi nguyên con (Trước đây Font của mình là LS80 và center Dynaudio Focus 220, còn lại là LC2). Theo mình thì bạn như vậy là okie rùi, ráng lên tí nữa để lấy center LS80 cho đồng bộ hoặc Dynaudio Focus 220 đi là "Lượm chết rồi Lượm":-bd. Vài dòng chia sẽ cùng bạn

winterfell101

Well-Known Member

theo em thì bác chủ nên add thêm một con Sub nữa, hoặc nâng cấp con Sub đó lên thì bác mới thực sự cảm nhận được, vì e thấy con Sub đó hơi yếu.

thinhsve

Well-Known Member

theo em thì bác chủ nên add thêm một con Sub nữa, hoặc nâng cấp con Sub đó lên thì bác mới thực sự cảm nhận được, vì e thấy con Sub đó hơi yếu.
Con Sub Velodyne SPL1200 Ultra này không yếu đâu Bác ơi, với phòng của em thì nhiêu là đủ. Lúc trước em dùng con SUB JBL 12 thì đánh hơi tức ngực, còn con này thì theo em lỗ tai em là OK rồi, nó đánh rung ghế sofa luôn đó nhưng không bị mệt. Mặc dù phòng em sau khi em tự chế thêm tiêu âm và thêm 6 cây BassTrap phi 40mm thì hơi bị ngốn Volume hơn trước.

thinhkappa

Well-Known Member

Chữ ký bác chủ có amly 2 kênh và dac mà ko thấy bác nhắc đến và chụp hình nhỉ ?

thinhsve

Well-Known Member

Chữ ký bác chủ có amly 2 kênh và dac mà ko thấy bác nhắc đến và chụp hình nhỉ ?
Đang trình duyệt cặp loa nghe 2 kênh mà chưa được duyệt nên khi nào đủ bộ rồi mới chụp hình up luôn. Năm nay KT khó khăn quá. Hic :D

mhbphong

Em mo co dan nhu bác ma chua đuợc, gio chi moi dâu tu đuợc Phan nghe thoi.

winterfell101

Well-Known Member

phòng bác đẹp quá, xem phim mà bác chơi JBL là đúng sách tàu rồi đấy :D

Bên trên