Home Theater - Em theo chân các bác.

THICANTHI

Member
Ðề: Home Theater - Em theo chân các bác.

Xin cảm ơn Bác đã hướng dẫn tận tình, phòng đẹp quá !

fairstar

Member

Nói thì dễ nhưng làm thì không dễ đâu nhỉ? Phải công nhận là bác chủ khéo tay đó chứ **==

Thanks bác nhiều.

quá đẹp, trên cả tuyệt vời .chúc mứng Bác

Thanks bác...

Cái này theo em thì nên mua động cơ của cái gạt nước ô tô hàng bãi bán rất nhiều ở chợ trời, vừa bền ma lại khỏe nữa ạ. Dư sức kéo đc cái màn chiếu.

Bác chủ thớt cho em hỏi nhỏ cái:
Em biết bác có nghề rồi nhưng không hiểu là bác là thợ gì? Em thấy bác làm đc cả thạch cao và làm đc cả mộc và sắt. Tóm lại bác là thợ gì thế? Bác làm thế này thì anh em ai theo đc bác ạ? Bắn cái đinh vít vào tâm thạch cao còn khó vì không biết bắn nó quay tít mù và không ăn tấm với sương đc chứ nói gì đến làm đc tuốt tuồn tuột như bác.

Hình như bác là dân làm nội thất nhưng đã giải nghệ. Bác ở Hn thì cho em giao lưu với bác đi.

Em ngưỡng mộ bác ở cái chất tự tay bác làm hết. không đỡ đc

Em chỉ lưu ý bác một chút, mình phải chọn được Motor quay vòng chậm và có lực kéo lớn. Nếu dùng động cơ của cái gạt nước ô tô thì nó quay nhanh lắm đó, hơn nữa nó lại dùng điện 12v.

Bác đoán sai bét rồi, ở trên em đã nói em là dân văn phòng không dính dáng gì đến xây dựng hay kiến trúc cả, còn làm nội thất nhưng đã giải nghệ lại càng không phải. Có điều em học lỏm nhanh lắm bác ạ.

Có thể bác này nói đúng. Em nghỉ cũng không ra ;))

Bác ấy nói sai rồi.

fairstar

Member

Nói thẳng luôn mấy cái này ko phải thợ thì ko thể làm được. Cho dù khéo tay đến đâu

Bác chủ tự tay làm ko phải thuê thợ, thì chắc bác cũng là thợ luôn

Bác cũng nói sai nốt, em đã nói rồi em là dân văn phòng, hàng ngày ngồi bàn giấy. Nếu bác có thời gian, mời bác ghé qua văn phòng em chơi (gần cầu Trung Hòa)

Còn để làm trần thạch cao đó, nếu chưa biết thì thấy có vẻ khó, nhưng thực tế cũng không ghê gớm đâu bác ạ. Tin hay không tùy bác.

Quả là bái phục bác. Nghĩ ra ý tưởng đã khó, bác còn tự tay làm hết. Không cón biết nói j thêm với bác nữa. TRÊN CẢ TUYỆT VỜI!!!

Thankssssssss............

Xin cảm ơn Bác đã hướng dẫn tận tình, phòng đẹp quá !

Phòng chiếu của bác đẹp quá.

hellomoto

Active Member

uóc mo đuọc một phòng nhu của bác hix

HD Beginner

Bác cũng nói sai nốt, em đã nói rồi em là dân văn phòng, hàng ngày ngồi bàn giấy. Nếu bác có thời gian, mời bác ghé qua văn phòng em chơi (gần cầu Trung Hòa)

Còn để làm trần thạch cao đó, nếu chưa biết thì thấy có vẻ khó, nhưng thực tế cũng không ghê gớm đâu bác ạ. Tin hay không tùy bác.

Văn phòng của mình cũng gần cầu Trung Hòa. Mình rành về thiết bị và cấu hình. Cậu rành về setup phòng ốc. Anh em mình hợp lại có khi mở công ty thiết kế, tư vấn và thi công mini Cinema được rồi..Hi hi

PM địa chỉ đi. Hôm nào qua...

Chỉnh sửa lần cuối:

fairstar

Member

Văn phòng của mình cũng gần cầu Trung Hòa. Mình rành về thiết bị và cấu hình. Cậu rành về setup phòng ốc. Anh em mình hợp lại có khi mở công ty thiết kế, tư vấn và thi công mini Cinema được rồi..Hi hi

PM địa chỉ đi. Hôm nào qua...

... ý tưởng của bác rất hay, chỉ sợ em không có thời gian để tham gia. Hiện tại ở công ty bọn em đang setup lại tấng 1 để làm quán cafe, mấy anh em tự làm thôi, khi nào xong xuôi mời bác ghé qua.

khuyentrung

Tuyệt lắm. Money có hạn nên em cũng đang mày mò tự làm thui. Chắc không thể ngon lành lắm nhưng miễn là mình thích.

khuyentrung

Và em cũng theo chân các bác.
trungqn

jambon

Active Member

Bác chủ làm cái phòng hoành tráng quá! Cái màn chiếu bác chế từ kéo tay sang điện cũng hay nhưng bác có làm đc chức năng đồng bộ với máy chiếu đc ko? Em thấy cái màn chiếu điện đắt hơn loại kéo tay có 60$ cùng loại mà nó có 2 remote (1 IR, 1 RF) và đồng bộ đc với máy chiếu nữa.

new_baby

Member

khu vực chiếu thì good rồi bác, nhưng khu vực khán giả hổng thấy cine lắm, bác thay = bộ salon giống trong rạp cho nó phù hợp hơn.

fairstar

Member

Bác chủ làm cái phòng hoành tráng quá! Cái màn chiếu bác chế từ kéo tay sang điện cũng hay nhưng bác có làm đc chức năng đồng bộ với máy chiếu đc ko? Em thấy cái màn chiếu điện đắt hơn loại kéo tay có 60$ cùng loại mà nó có 2 remote (1 IR, 1 RF) và đồng bộ đc với máy chiếu nữa.

Em tưởng chuyện gì, chứ muốn đồng bộ đc với máy chiếu quá đơn giản bác ạ. Không chỉ máy chiếu mà Receiver cũng có thể điều khiển đc màn chiếu, ngoài ra cái mạch điều khiển của em nó còn kết nối và điều khiển qua lan được nữa, vấn đề còn lại là có muốn hay không, phòng của em dành riêng xem phim, hằng ngày đóng của nên màn chiếu cũng chẳng mấy khi cuộn lên.

Về sự chênh lệch giữa màn chiếu điện và kéo tay là bao nhiêu, em nghĩ bác thử liên lạc với công ty Nam Long ở HN hỏi họ xem màn Grandview loại xám sẽ biết chênh lệch thế nào.

khu vực chiếu thì good rồi bác, nhưng khu vực khán giả hổng thấy cine lắm, bác thay = bộ salon giống trong rạp cho nó phù hợp hơn.

Cá nhân em là người khá cẩn thận và tỉ mỉ, trước khi làm đều có tính toán cả. Chọn bộ ghế đó em cũng có lý do của nó. Thanks bác.

leepham

Well-Known Member

Công nhận HT của bác vừa khai trương mà đông khách quá :D Em chém gió cũng miệt mài thôi chém phát cuối giải nghệ vậy ;))
PS : Phòng bác đẹp thật đấy :) So với AE trên diễn đàn thì bộ này đáng là bộ mẫu ;)) về phòng thôi nha bác

kid8820

Member

Công nhận HT của bác vừa khai trương mà đông khách quá :D Em chém gió cũng miệt mài thôi chém phát cuối giải nghệ vậy ;))
PS : Phòng bác đẹp thật đấy :) So với AE trên diễn đàn thì bộ này đáng là bộ mẫu ;)) về phòng thôi nha bác

Phòng cuả bác chủ giống với Dàn mẫu thế giới nhưng cuả bác chủ mang style Việt nhiều hơn. Em thấy Style sân khấu này ổn đơn giản sang trọng.Bác chủ mang phân ra thành Series Hướng dẫn từ Decor, cách làm và ý tưởng nưã là OK. Còn nưã không ta?

fairstar

Member

...hi..hi...cứ chém tiếp cho vui chứ bác, sao lại phải giải nghệ sớm thế...

Phòng cuả bác chủ giống với Dàn mẫu thế giới nhưng cuả bác chủ mang style Việt nhiều hơn. Em thấy Style sân khấu này ổn đơn giản sang trọng.Bác chủ mang phân ra thành Series Hướng dẫn từ Decor, cách làm và ý tưởng nưã là OK. Còn nưã không ta?

..mình là người Việt mà bác, nên làm cái gì em cũng phải hướng đến phong cách đó, bình hoa sen là một ví dụ cụ thể đó bác. Em hết hình rồi bác ơi, chỉ tiếc một điều diện tích phòng không được như mong muốn, giá như có phòng lớn hơn, em sẽ thiết kế nó phải đẹp hơn nữa.

kid8820

Member

Hết rùi ah? Tiếc thế! Bác sẽ thấy phiên bản của em một ngày gần đây. Cảm ơn bài viết cuả bác.

HD Beginner

...hi..hi...cứ chém tiếp cho vui chứ bác, sao lại phải giải nghệ sớm thế...

..mình là người Việt mà bác, nên làm cái gì em cũng phải hướng đến phong cách đó, bình hoa sen là một ví dụ cụ thể đó bác. Em hết hình rồi bác ơi, chỉ tiếc một điều diện tích phòng không được như mong muốn, giá như có phòng lớn hơn, em sẽ thiết kế nó phải đẹp hơn nữa.

Check PM và cho thông tin liên lạc đi bác chủ TOPIC. Có mấy vụ đang muốn ngồi bàn với bác đây mà bác vẫn chưa trả lời

cuga

Member

Khâm phục tài nghệ của bác, chơi thế mới gọi là thú chơi nhể.

TR0JAN

Em chỉ lưu ý bác một chút, mình phải chọn được Motor quay vòng chậm và có lực kéo lớn. Nếu dùng động cơ của cái gạt nước ô tô thì nó quay nhanh lắm đó, hơn nữa nó lại dùng điện 12v.

Bác đoán sai bét rồi, ở trên em đã nói em là dân văn phòng không dính dáng gì đến xây dựng hay kiến trúc cả, còn làm nội thất nhưng đã giải nghệ lại càng không phải. Có điều em học lỏm nhanh lắm bác ạ.

Bác ấy nói sai rồi.

Cái motor gạt nước thì đương nhiên là cứ múc cái của loại xe bự vào và tốc độ nó nhanh mình điều trị được à bác. Điện 12V ổn đấy chứ bác, loại motor đấy nó khỏe, rẻ và bền hơn động cơ máy khâu nhiều ạ.

Nói thật chứ bác không phải là dân có nghề mà bác làm đc thế em thấy .. X_X . Việc làm xương trần, dựng tấm, bả matit + xây trát, lát láng + Mộc ngõa điện nước, điều hòa bác làm tuốt thế thì ...
Bái phục bái phục!

Bên trên