Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

quần_tà _lỏn

Active Member
Ðề: Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

Cho mình hỏi kích thước phòng bao nhiêu vậy? (Tính từ cửa vào đến cửa sổ)

SpacePolice

Active Member

nhìn căn phòng sang trọng, quay lại nhìn phòng mình.... rõ chán
có điều phòng to dọn mệt, nhiều tiền thuê người làm thì khác...

rongcanlc

Well-Known Member

Em thấy mọi thứ trong phòng này rất đẹp ,em mơ cũng chả được ,tuy nhiên rất thất vọng về con PC trong phòng ,bác GENERALS nói là chỉ chuyên xem phim mà con này yếu từ CPU ,Ram ,VGA ,card sound ,vậy thì sao có thể chơi 1080p 1 cách hoàn hảo được ,đại gia không biết chơi HD ,tóm lại là thế

GENERALS

Ban Quản Trị

bác gen ơi cái case antec của bác là loại fusion phải k, em cũng mới lấy một cái mà sao màn hình của em nó màu xanh dương và có rất nhiều chi tiết trên màn hình đó, hai cái jack phone và mic có màu nhôm luôn chứ k có màu xanh và hồng như của bác, trên cái thùng nó có thêm chữ veris, k biết em có mua nhầm hàng không.

Đúng rồi bro, cái case đó chính là Antec Fusion đấy ạh

GENERALS

Ban Quản Trị

Em thấy mọi thứ trong phòng này rất đẹp ,em mơ cũng chả được ,tuy nhiên rất thất vọng về con PC trong phòng ,bác GENERALS nói là chỉ chuyên xem phim mà con này yếu từ CPU ,Ram ,VGA ,card sound ,vậy thì sao có thể chơi 1080p 1 cách hoàn hảo được ,đại gia không biết chơi HD ,tóm lại là thế

Con PC này đã lắp card VGA rồi hỗ trợ CUDA nên 1080p ko phải là trở ngại với nó từ lâu rùi bro ạh, đầu tư PC thật mạnh mà chỉ để xem HD thôi cũng ko phải là mức đầu tư thông minh ^^

Haihard

Member

Nhà bác này đồ đạc chẳng có gì nhiều cả. :D
Chẳng qua không gian quá hẹp nên bác ấy tận dụng mọi góc trong gia đình. Tất tật sinh hoạt gia đình nhét vào 28m2 như bác ấy thế là quá giỏi rồi. Về phong thủy thì em không dám bàn đến bởi vì trong căn hộ này em không thấy không gian bếp. Thiếu hẳn cái ấm áp của một gia đình.
- Cá nhân em không thích Boss. Chưa bao giờ thích Boss và sẽ chắc chắn không bao giờ thích Boss. Hệ thống xem phim của Boss chưa bao giờ được đánh giá cao ở bất cứ review về âm thanh nào. Boss chỉ là thương hiệu dễ tiếp cận do quảng cáo nhiều thôi. Những dân chơi audio sành sỏi chắc chắn không đưa Boss vào trong danh sách đầu tư của mình. Đã vậy loa treo các vị trí không giống ai. Để tái tạo âm thanh vòm có hiệu ứng thật chi tiết, không gian âm thanh và hình ảnh thì vị trí đặt loa là tối quan trọng, sau đó còn đến phòng xem phim. Các hệ thống xem phim hiện tại có thể chơi đến 2 sub một trước một sau phân biệt rõ ràng nên có bạn bảo để Sub chỗ nào cũng được là không đúng.
- HDPC của bác ấy cũng bình thường thôi mà. Hay trong tầm tiền đầu tư thôi chứ không thể nói đó là hàng khủng được. Trên diễn đàn này rất nhiều người có hệ thống HDPC rất ghê ghớm có thể nói đầu tư rất chi tiết và kinh phí dành cho nó cũng rất nhiều cho nên các bạn khen thì cũng phải khen một cách cẩn thận tránh xúc phạm người được khen.
- Mầu sắc nhà bố trí rất sáng, có nhiều góc khó giải quyết ổn thỏa. Có điều gia chủ mình có vẻ rất yêu giày dép, em có ý kiến nho nhỏ là thay rượu Tây bằng giày thì có vẻ sang trọng và sành điệu hơn chăng. Cái nền kính nếu để âm xuống mặt sàn không phải lên cốt thì có thể nói là tuyệt đẹp. Anh em cho ý kiến vậy nhưng em nghĩ đây là chung cư cao cấp nên đâu chắc nó cho đào nền mà làm.
- Khi tắm nghe nhạc nhẹ và làm một chiếc kệ nhỏ để trên đó một ly vang đỏ thì quá tuyệt vời. Chỉ nghe nhạc thôi thì mới tập trung tắm được sạch sẽ. Kinh nghiệm cho thấy của em là tắm mà xem tivi thì lâu ra khỏi bồn tắm lắm bác ạ. :-@
Thân! Thích nhất cái bình hoa trong nhà tắm.

letuanzzz

Member

Nhà bác này đồ đạc chẳng có gì nhiều cả. :D
Chẳng qua không gian quá hẹp nên bác ấy tận dụng mọi góc trong gia đình. Tất tật sinh hoạt gia đình nhét vào 28m2 như bác ấy thế là quá giỏi rồi. Về phong thủy thì em không dám bàn đến bởi vì trong căn hộ này em không thấy không gian bếp. Thiếu hẳn cái ấm áp của một gia đình.
- Cá nhân em không thích Boss. Chưa bao giờ thích Boss và sẽ chắc chắn không bao giờ thích Boss. Hệ thống xem phim của Boss chưa bao giờ được đánh giá cao ở bất cứ review về âm thanh nào. Boss chỉ là thương hiệu dễ tiếp cận do quảng cáo nhiều thôi. Những dân chơi audio sành sỏi chắc chắn không đưa Boss vào trong danh sách đầu tư của mình. Đã vậy loa treo các vị trí không giống ai. Để tái tạo âm thanh vòm có hiệu ứng thật chi tiết, không gian âm thanh và hình ảnh thì vị trí đặt loa là tối quan trọng, sau đó còn đến phòng xem phim. Các hệ thống xem phim hiện tại có thể chơi đến 2 sub một trước một sau phân biệt rõ ràng nên có bạn bảo để Sub chỗ nào cũng được là không đúng.
- HDPC của bác ấy cũng bình thường thôi mà. Hay trong tầm tiền đầu tư thôi chứ không thể nói đó là hàng khủng được. Trên diễn đàn này rất nhiều người có hệ thống HDPC rất ghê ghớm có thể nói đầu tư rất chi tiết và kinh phí dành cho nó cũng rất nhiều cho nên các bạn khen thì cũng phải khen một cách cẩn thận tránh xúc phạm người được khen.
- Mầu sắc nhà bố trí rất sáng, có nhiều góc khó giải quyết ổn thỏa. Có điều gia chủ mình có vẻ rất yêu giày dép, em có ý kiến nho nhỏ là thay rượu Tây bằng giày thì có vẻ sang trọng và sành điệu hơn chăng. Cái nền kính nếu để âm xuống mặt sàn không phải lên cốt thì có thể nói là tuyệt đẹp. Anh em cho ý kiến vậy nhưng em nghĩ đây là chung cư cao cấp nên đâu chắc nó cho đào nền mà làm.
- Khi tắm nghe nhạc nhẹ và làm một chiếc kệ nhỏ để trên đó một ly vang đỏ thì quá tuyệt vời. Chỉ nghe nhạc thôi thì mới tập trung tắm được sạch sẽ. Kinh nghiệm cho thấy của em là tắm mà xem tivi thì lâu ra khỏi bồn tắm lắm bác ạ. :-@
Thân! Thích nhất cái bình hoa trong nhà tắm.

BOSE chứ ko phải BOSS anh ơi !!! Vụ cục SUB thì cái đó chắc chắn là đặt ở đâu cũng đc ,miễn sao trong phạm vi bố trí loa,có phần mềm setup config đàng hoàng mà .Nhà em cũng chơi một bộ giống vậy khac model thoi ,dòng 48 .Chất lượng coi phim thì quả thật rất tốt ,nhỏ gọn ,âm thanh sắc nét , chi tiết coi phim như vậy thì con gì bằng nữa .Ngoài trừ vấn đề giá cả ra thì nó đúng là rất good . hình thức đến chất lượng .

vkc

Well-Known Member

@Haihard : hình như căn phòng này chỉ là một phòng trong một tầng lầu trong căn nhà phố thôi bác ạ...ko phải là căn hộ đâu :-"

worldvision

Huyền Thoại

NGẠC NHIÊN QUÁ !! KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÓ TƯỢNG TƯỢNG !! THEO EM NÊN ĐẦU TƯ THÊM CON TVIX A7000 NỮA LÀ FULL LUN !!! TUYỆT ĐỈNH !!
EM MỚI CHỈ CÓ CÁI SONY LCD 32W55O + SoundMax INTELLIGENT + TVIX A6500

manhthang

Huyền Thoại

NGẠC NHIÊN QUÁ !! KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÓ TƯỢNG TƯỢNG !! THEO EM NÊN ĐẦU TƯ THÊM CON TVIX A7000 NỮA LÀ FULL LUN !!! TUYỆT ĐỈNH !!
EM MỚI CHỈ CÓ CÁI SONY LCD 32W55O + SoundMax INTELLIGENT + TVIX A6500

Có HTPC rồi đầu tư TViX7000A để full cái gì thế?

worldvision

Huyền Thoại

Có HTPC rồi đầu tư TViX7000A để full cái gì thế?

BÁC NÊN TÌM HIỂU XEM THÊM CHỨC NĂNG CỦA NÓ RÙI TỪ TỪ ĐẦU TƯ !!!>:) CHỨ CÁI HTPC ĐÓ CHƯA ĐỦ MẠNH LẮM !!! MỖI LẦN XEM CÒN PHẢI CHỜ KHỞI ĐỘNG WIN !! TÙM LUN HÍT !:-q!! EM THẤY CỨ ĐẦU TƯ CON TVIX LÀ OK !! DỄ ĐEM ĐI TRAO ĐỔI VỚI CHÉP PHIM LUÔN !!!=))

manhthang

Huyền Thoại

BÁC NÊN TÌM HIỂU XEM THÊM CHỨC NĂNG CỦA NÓ RÙI TỪ TỪ ĐẦU TƯ !!!>:) CHỨ CÁI HTPC ĐÓ CHƯA ĐỦ MẠNH LẮM !!! MỖI LẦN XEM CÒN PHẢI CHỜ KHỞI ĐỘNG WIN !! TÙM LUN HÍT !:-q!! EM THẤY CỨ ĐẦU TƯ CON TVIX LÀ OK !! DỄ ĐEM ĐI TRAO ĐỔI VỚI CHÉP PHIM LUÔN !!!=))

TViX có cái gì hay hơn HTPC vậy? Bạn chia sẻ cho ít kinh nghiệm :eek:

tieuthieugia

Well-Known Member

nhiều giày rách muh còn dính bụi/sình tùm lum nữa

luckystar77

Đúng dân đại gia :-s. Ước gì mình đc như anh ấy :((

nguyendung_hd

Hix, em mới gia nhập cùng các bác, đang mơ có vài món cỏ cỏ để sài. Bác GEN dùng E1200 với 2Gig Ram và VGA 7100 mà chiến được HD 1080p thì em khâm phục thật, nhưng em thắc mắc chút, nó có bị giựt hình bao giờ không bác?

ghost1983

khủng quá, đúng là thời khủng hoảng:D, "bao giờ mình mới đc như anh ấy",
@kosovo: lap of e là AMD GPU: ATI HD3200 xem thoải, giờ có ATI® Mobility™ Radeon® HD4570,

lggood

Banned

cũng tạm chứ chưa phải là phòng chiếu phim :>

blacksnowhehe

Ặc ặc. em hông dám xem nữa. xem xong đời em nó đen tối quá. :))

Bên trên