Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

nguoi me chim

[chuot]

Member
Ðề: Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

bác nào thử ghép e bookshelf vào avr của e này chưa ạ, khoản nghe nhạc của e nó có đc cải thiện k ạ

Thế cả nhà cho gà mới hỏi 1 tý ạh ... nếu phải chọn giữa ACR và Loa thì mình nên đầu tư cái nào trước?! Vì khả năng có hạn nên em chỉ có thể chọn 1 trong 2 thoai .... :( :(
Onlylove.

tethien

Active Member

Thế cả nhà cho gà mới hỏi 1 tý ạh ... nếu phải chọn giữa ACR và Loa thì mình nên đầu tư cái nào trước?! Vì khả năng có hạn nên em chỉ có thể chọn 1 trong 2 thoai .... :( :(
Onlylove.

AVR chứ. ACR là cái chi chi ?
Nếu mua AVR mà không mua loa hay ngược lại thì mần sao mà nghe được ?

AVR chứ. ACR là cái chi chi ?
Nếu mua AVR mà không mua loa hay ngược lại thì mần sao mà nghe được ?

Oh, có thể tại em comments ko đc rõ ràng ý của mình .... ý của em là nếu chơi AVR tốt thì lại ko đủ tiền mua loa xịn ... còn nếu mua loa xịn thì lại ko có tiền chơi AVR kha khá ... vì ngân quĩ em có hạn ạh ....:(:)(:)(( ... em nghĩ là nếu mua 1 dàn nào đó rồi thì chắc em sẽ ko có ý định nâng cấp vì với thu nhập của em thì ko thể nào theo nổi những cái công nghệ mới sau này ...
Onlylove.

tethien

Active Member

Oh, có thể tại em comments ko đc rõ ràng ý của mình .... ý của em là nếu chơi AVR tốt thì lại ko đủ tiền mua loa xịn ... còn nếu mua loa xịn thì lại ko có tiền chơi AVR kha khá ... vì ngân quĩ em có hạn ạh ....:(:)(:)(( ... em nghĩ là nếu mua 1 dàn nào đó rồi thì chắc em sẽ ko có ý định nâng cấp vì với thu nhập của em thì ko thể nào theo nổi những cái công nghệ mới sau này ...
Onlylove.

Nếu vậy thì bạn nên mua 01 AVR tốt
Sau đó mua dần loa về cho đến khi đủ bộ là được.

vutrunghoa

Active Member

Các bác cho em hỏi tý. Em đang xài con 390XP này bình thường nhưng đột nhiên loa Sub nó kêu bụp một cái (như là bị chập gì ở trong đấy) rồi cứ ù ù và không nhận tín hiệu gì hết. Không biết là bị làm sao đây hả các bác.

lehoang40

Các bác cho em hỏi tý. Em đang xài con 390XP này bình thường nhưng đột nhiên loa Sub nó kêu bụp một cái (như là bị chập gì ở trong đấy) rồi cứ ù ù và không nhận tín hiệu gì hết. Không biết là bị làm sao đây hả các bác.
Bác vác đi bảo hành là được rồi.

onlylovema đã viết:
Oh, có thể tại em comments ko đc rõ ràng ý của mình .... ý của em là nếu chơi AVR tốt thì lại ko đủ tiền mua loa xịn ... còn nếu mua loa xịn thì lại ko có tiền chơi AVR kha khá ... vì ngân quĩ em có hạn ạh .... ... em nghĩ là nếu mua 1 dàn nào đó rồi thì chắc em sẽ ko có ý định nâng cấp vì với thu nhập của em thì ko thể nào theo nổi những cái công nghệ mới sau này ...
Onlylove.
Theo mình thì bác nên mua bộ loa cho ưng ý trước, kiếm 1 con AVR second hand rẽ nhất có thể về nghe tạm cái đã, khi nào đủ tiền thì mua con AVR ngon, vì mấy con AVR công nghệ ngày càng mới, trong khi loa thì 40 - 50 năm nay cũng vậy.

Gcar

Onlylove.

Ít tiền thì bác nên chọn dàn tất cả trong 1 ấy, vừa có AVR vừa có loa, vừa có dây luôn khỏi tốn tiền lỉnh kỉnh.

Còn nếu muốn có chất lượng cao, ít tiền thì nên đi theo con đường vi tính.
- 1 bộ loa có sẵn ampli như Edifier S530 2.1 (145watt RMS-15kg nhé) giá khoảng 5 triệu. (có công suất lớn hơn hay 5.1 nếu bác có tiền).
- 1 soundcard như Creative Xfi chừng 2 triệu, hoặc chơi ngon thì card Asus 4-5 triệu.
- chưa kể tiền cho bộ vi tính.
- Nếu bác chỉ cần âm thanh nhỏ mà tốt chứ không cần to và tốt thì càng tiết kiệm rất nhiều đấy!!

Tất cả tiền sẽ tập trung cho chất lượng âm thanh chứ không cho mấy thứ như cái hộp, nút bấm, 1 đống ngõ vào ra, chi phí cửa hàng-tiếp thị...Bộ 10 triệu trên chắc phải tương đương bộ "dân dụng" giá 20tr trở lên!

lehoang40

Loa phát triển chậm hơn nhưng 40-50 năm là vất đc rồi bác :)) khoảng 3-5 năm là cải tiến rồi :)

bác có con loa cổ AR hay AQ nào mà vất thì báo mình nhá, mình đem về rao bán lại kiếm được tiền sắm được ả dàn HT đời mới ngon rồi đấy :)

vinagoh

Well-Known Member

bác có con loa cổ AR hay AQ nào mà vất thì báo mình nhá, mình đem về rao bán lại kiếm được tiền sắm được ả dàn HT đời mới ngon rồi đấy :)

Ấy ấy, bác 2 dàn rồi, em thì mới 1. :))

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Denon DHT-390XP bộ này theo mình nghĩ là quá vừa trong tầm tiền....mua rồi hết tiền rao bán lẻ dễ lắm hihihiihihi

incoasi

Member

Bác ko đọc kỹ HDSD trước khi dùng roài. 390XP ko nhận âm thanh vào đường HDMI, chỉ cho passthru thoai.

các bác cho em hỏi sao con 390 xp này em cắm từ m880 sang hdmi rồi sang màn thì chỉnh trên hdplayer kiểu thì cũng không lên tiếng, chi có tiếng ở màn thôi, em phải cắm bằng dây optical thì mới có tiếng, vậy tại đầu phát hay tại 390 hay làm sao ạ?, em mới tập cjơi nên chưa biết gì

Bên trên