HOT - M880 new FW chính hãng M880II-V7.3.17.r4386 cực ổn

Ðề: HOT - M880 new FW chính hãng M880II-V7.3.17.r4386 cực ổn

Cổng USB mà cũng chết à, sao lạ nhỉ? bạn đang sd firmware nào? theo mình firmware Mede8ec V4 final hack cho M880 là ổn nhất, khỏi cần up cái khác.

Mình đg dùng firm đó đấy. Hỏng usb nên ko cắm ổ cứng ngoài được, cũng ko cài firm lại đc.
Có cách nào không các bác?

vicgame

Member

2 bác mua ở đâu mà lạ vậy.. chết usb là thuộc về phần cứng rồi, liên quan gì đến firm đang cài đâu mà lại từ chối bảo hành?

2 bác mua ở đâu mà lạ vậy.. chết usb là thuộc về phần cứng rồi, liên quan gì đến firm đang cài đâu mà lại từ chối bảo hành?
USBVN bác ah. Sao khi từ chối bh cho em thì mới đăng thông báo là hãng từ chối bh :(

vicgame

Member

Bác kiếm ông nào giỏi về sửa chữa điện tử xem, cái mạch của nó em thấy cũng không rắc rối lắm. Chắc mua cái cổng USB ngoài rồi hàn thay vào đó là đc thôi mà.

Hôm đem đi bảo hành, hình như cửa hàng họ cũng thử thay mạch usb + MMC nhưng không được. Cái này chắc là do main rồi.
Thôi để khi nào chết hẳn mà hãng nó không biết được mình dùng firm nào nữa thì đi bảo hành vậy.
Up firm thì sướng nhưng bị làm sao thì thiệt thòi thật :(

abu8310

Member

Hôm đem đi bảo hành, hình như cửa hàng họ cũng thử thay mạch usb + MMC nhưng không được. Cái này chắc là do main rồi.
Thôi để khi nào chết hẳn mà hãng nó không biết được mình dùng firm nào nữa thì đi bảo hành vậy.
Up firm thì sướng nhưng bị làm sao thì thiệt thòi thật :(

HDplayer phải update firmware để khắc phục lỗi chứ, ai lại đỗ thừa do up firmware mà hư USB rồi từ chối BH, làm ăn zậy ai dám mua? không lẻ mỗi lần có firmware mới lại phải mang ra CH để up dùm sao? zậy khg fair với "thượng đế" rồi.

HDplayer phải update firmware để khắc phục lỗi chứ, ai lại đỗ thừa do up firmware mà hư USB rồi từ chối BH, làm ăn zậy ai dám mua? không lẻ mỗi lần có firmware mới lại phải mang ra CH để up dùm sao? zậy khg fair với "thượng đế" rồi.

Lần sau có mua thì em sẽ chọn hãng khác uy tín chứ không chơi với bọn Khựa và chân tay của chúng nữa....

vicgame

Member

Lần sau có mua thì em sẽ chọn hãng khác uy tín chứ không chơi với bọn Khựa và chân tay của chúng nữa....

Em cũng đang có ý định nâng cấp sang Dune mặc dù con này của em vẫn chạy ầm ầm nhưng làm con chip xịn xem phim cho nó sướng

hoangduong84

Xin hỏi firmware V7.3.17.r4386 này có up được cho đầu hd coex m052 của em ko? Thank

MI3

cách thay theme bác vào đây nhé

http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ns-tuyet-dep-cho-mede8er-med400x-med500x.html

Sau khi đọc xong cũng ko làm được, xin các bạn vui lòng chỉ giáo thêm:

- Theo như link trên thì đây đang là FW của Mede8er như vậy ta sẽ bỏ qua bước 1 là Cài firmware của SHIZZL vì của ta là M880
- Tiếp theo tải Resource về và cop vào ổ đĩa phim của bạn - Trong đó có chứa sẵn các Themes - Giao diện của Mede8er cái này thì resource của bạn hnhp đã có rồi cũng bỏ qua bước này
- Muốn dùng giao diện nào thì bạn chỉ cần copy tất cả file trong thư mục giao diện nào đó vào thư mục CUSTOM, mình không thấy thư mục này ở đâu hết, có thử cắm cáp mạng vào M880 như một bạn nào đó có nói thì cũng ko thấy folder custom ở đâu. Bạn hnhp có nói copy thư mục Resource vào HDD, mình cũng đã copy nhưng cũng ko biết phải làm sao thay theme.
- Add thư mục phim của bạn vào VIDEOWALL - Vào VIDEOWALL - Ấn Menu - Chọn Setting - Tiếp tục chọn biểu tượng Setting ở cuối - Vào SKIN và chọn CUSTOM để có giao diện bạn muốn cho Mede8er mình vào videowall thì chỉ thấy máy báo là please add shortcut movie, bấm menu các kiểu cũng ko làm sao ra được như hướng dẫn.

Vậy bạn nào vui lòng chỉ lại mình sai ở đâu hoặc là làm thiếu thủ tục gì ko? nhìn theme quảng cáo m880 ghiền quá mà ko đổi được, rồi còn vụ screensave nữa chứ, các bạn vui lòng chỉ dẫn nhé.

MI3

Mày mò mày mò cuối cùng mài sắt cũng thành kim, đã change theme được rồi, cám ơn các bạn đã post các bài...

vicgame

Member

Chip xịn là sao bác?:-O:-O:-O:-O

Con Retek này em cảm thấy chơi phim không đẹp bằng mấy con Sigma Design.. Dù sao M880 cũng là HDP loại rẻ rồi, dần dần cũng phải nâng cấp cho nó hoành tráng lên.
Hiện tại em đang bị rắc rối với con này, play phim nhiều lúc được mấy giây rồi đơ. Không biết là do firm hay do HDD WD giống như bác hnhp ngày xưa bị nữa

nguyenthang8x

Active Member

Do FW mede8er v4.04 của shizzl thay đổi được giao diện, hẹn giờ tắt,.. đã được bác latruong hack theo remote ifake ở phiên bản mod3.2.
Do vậy mình thay remote của M880 cho anh em sử dụng, tuy nhiên do không còn dùng M880 nữa nên không biết có chạy ok không.
Các bác thử nghiệm nhé.
Lưu ý khi dùng FW này phải copy thư mục Resource vào HDD nhé ( thư mục chứa theme , có 6 theme cho các bác lụa chọn, các bác có thể thay theme ở đây nhé )
Nhớ cài xong vào setup , phần network bật Remote ( diều khiển ) là ON nhé . Bật ON mới thay đổi dc giao diện.
Link FW for M880
hnhp_M880.latruong.Mede8er404.SHIZZL.mod3.2.rar

Theme
Resource.rar

Cụ thể cách dùng thì các bác search tham khảo topic thay doi giao diện của mede8er đã post nhé
Chúc vui
FW này cái Screen saver thỉnh thoảng lại hiện lên dù đã tắt, ấn mãi mới trở lại được. Bác sửa lại nhé. thanks bác.

Mình chạy mãi con này chả thấy hỏng, chả phàn nàn gì, thế mà có người vẫn cá chê, chụ

hnhp

Well-Known Member

Con Retek này em cảm thấy chơi phim không đẹp bằng mấy con Sigma Design.. Dù sao M880 cũng là HDP loại rẻ rồi, dần dần cũng phải nâng cấp cho nó hoành tráng lên.
Hiện tại em đang bị rắc rối với con này, play phim nhiều lúc được mấy giây rồi đơ. Không biết là do firm hay do HDD WD giống như bác hnhp ngày xưa bị nữa
WD mình phải chuyển sang R200 dùng ngon lanh; M880 thì dùng seagate và samsung thôi

langthangvn33

Uploader

Mình xài chẳng thấy gì cả ,đính chính mình xài 2 ổ, 1 ổ seagate ,1 WD ,nhận vô tư , chạy rất nhanh ,thậm chí ông bạn xài TVIX S1 nói chạy còn nhanh hơn S1.

Play phim bị đứng có nhiều lý do, do phim , do firmware ko hổ trợ , do file down về bị hư.

Mình xài M880 từ lúc mới ra ,đến giờ vẫn tốt........hài lòng với e này .

leech

Member

cho em hỏi 1 câu không biết đã có bác nào thăc mắc chưa. Muốn tắt chế độ đèn đỏ khi chế độ standby thì có cách nào không ợ

tks & regards,

langthangvn33

Uploader

cho em hỏi 1 câu không biết đã có bác nào thăc mắc chưa. Muốn tắt chế độ đèn đỏ khi chế độ standby thì có cách nào không ợ

tks & regards,

Không ,mặc định của nhà sx là có đèn đỏ khi standby ,muốn hết chỉ có cách tắt nguồn

Bên trên