HP- Chọn nhà cung cấp Internet nào đây

CafeBlue

Chào các bác, anh bạn đang chuẩn bị lắp đường truyền Internet cho căn hộ mới mà chưa biết chọn nhà mạng nào, nhờ các bác tư vấn giúp e một tay. Việc cũng khá gấp gáp, phiền các bác nhanh tay giúp sức.
Thân,

NhanDanTe

Ðề: HP- Chọn nhà cung cấp Internet nào đây

Em cũng đang lăn tăn không biết lựa ông nào, VNPT, Viettel hay FPT, ông nào cũng nói hay cả.

vuchaulong

Active Member

VNPT mà chiến. Nói về tốc độ thì 275k/tháng nhà tớ cũng được gần 500KB. Tương đương với đường truyền 4Mbs ngày xưa tại Công ty. FPT thì bị ném đá nhiều quá.

please_helpme

Active Member

Chào các bác, anh bạn đang chuẩn bị lắp đường truyền Internet cho căn hộ mới mà chưa biết chọn nhà mạng nào, nhờ các bác tư vấn giúp e một tay. Việc cũng khá gấp gáp, phiền các bác nhanh tay giúp sức.
Thân,

Em cũng đang lăn tăn không biết lựa ông nào, VNPT, Viettel hay FPT, ông nào cũng nói hay cả.

VNPT mà chiến. Nói về tốc độ thì 275k/tháng nhà tớ cũng được gần 500KB. Tương đương với đường truyền 4Mbs ngày xưa tại Công ty. FPT thì bị ném đá nhiều quá.

Ối Giời ơi...
Em khuyên các Bác đừng sài VNPT
Download nhanh lắm, chóng hết cả mặt
Em phải uống mấy chai La Vie để lấy lại cân bằng
đấy là Em khuyên các Bác vậy
còn các Bác vẫn muốn dùng thì phải sài cùng La Vie nhé!

số ĐT liên lạc
VNPT: 119
La Vie: 0913 569 529

:D

kapilo261

Đang xài FPT, uất đ" chịu nổi, mạng củ chuối !

danvt

Well-Known Member

dạo này VNPT đang ép băng thông quốc tế, down chán phèo

nta139

Member

ép đâu pác ???
mình kéo như điên mà :) :)
kéo RS toàn > 2.5MB/s :D :D

HHN

Active Member

Em là em vẫn chọn VNPT, ổn hơn mấy ông kia nhiều :D cho nên cứ VNPT mà chiến thôi :D

haipvg

Well-Known Member

Cty dùng VNPT loại thuê bao 45 hay 49k đấy, thấy cũng khá. CHỉ thỉnh thoảng đơ vài phút.
2 năm trước lắp FPT gói 3 triệu mà băng thông upload cực thấp, kéo torrent là đơ mạng luôn, phải limit seed xuống dưới 20 kbps. Giờ không biết thế nào. Bây giờ lắp EVN cáp quang thấy upload còn mạnh hơn cả DL (thử bằng speedtest)

Ali33

Member

VNPT chuối nhất trong các loại mạng em đã dùng.

HHN

Active Member

VNPT chuối nhất trong các loại mạng em đã dùng.
Thế à, em lại thấy là tốt nhất trong các loại mạng em đã dùng, từ dịch vụ, cho đến chăm sóc khách hàng... :)) thế nhà bác dùng của thằng nào vậy, máy bàn, internet....

Ali33

Member

Gần đây là của VNPT sau nhiều lần gọi đến 119 để khiếu nại, rồi chửi về chất lượng dịch vụ (liên tục gọi điện lên tổng đài để nó reset khi muốn truy cập) rồi khiếu nại về tiền cước hàng tháng . . . và bây giờ thì dùng mỗi 3G của Vịt tèo.

HHN

Active Member

Gần đây là của VNPT sau nhiều lần gọi đến 119 để khiếu nại, rồi chửi về chất lượng dịch vụ (liên tục gọi điện lên tổng đài để nó reset khi muốn truy cập) rồi khiếu nại về tiền cước hàng tháng . . . và bây giờ thì dùng mỗi 3G của Vịt tèo.

VNPT à, em gọi chưa bao giờ quá nửa ngày cả, cước thì khó, vì có thể máy bác bị virus chẳng hạn, nó cứ down và up liên tục thì cước tăng là bình thường, cơ quan em cũng bị hơn một triệu mà cũng phải trả đới bác à.
Bác còn dùng VNPT thì mai sms cho em cái số mà đăng ký ADSL em kêu người sử lý cho :D

NhanDanTe

Vịt teo thì sao hả các bác? bên đó e có người quen định kiếm cái số máy bàn đẹp đẹp chút [-O<

NhanDanTe

ok mai e qua đó đăng ký, trục trặc cứ bốc máy ới bác buihung ra mà chư...i...?
Vụ pow kia e đang ngó cho bác, có khi làm 1 bộ 2 kênh + 1 cục trộn cho mix riêng vậy là tiện đôi đường :D

braddock

Member

VNPT là ổn nhất. Bác cứ mạnh dạn lắp nhưng có điều lúc hỏng thì support hơi thiếu chuyên nghiệp.
Viettel support là tốt nhất, tốc độ cũng được.
Em ưu tiên lắp VNPT sau đó mới Viettel.

hungtute

Trước dùng VNPT một time, cùi quá chuyển qua EVN mà bọn dog đấy tính tiền cực kì mất dạy. Em đi học cả tháng về có ngày thứ 7 chủ nhật lại lên trường. Chẳng động chạm gì mà có ngày nó tính mình dùng những mấy GB lưu lượng, đợt ấy lại dùng trả theo lưu lượng nó mới đau, nó chém cho có tháng hơn 500k , akay quá lên kiện thì 1 tháng sau nó trả lời đại khái là khách sai chứ nhà mạng chả sai đếch giề. Kay quá e cứ dùng thêm 1 time nữa rồi nó giục, mình cắt, quỵt tiền luôn. Giờ lại về với cố hương VNPT, thấy cũng tạm ổn, gói 275k cũng tằng tằng được 500k/s

please_helpme

Active Member

Em đang dùng NETHP
chạy phành phạch trung bình 4MB/sec
nhưng EM vẫn chưa vừa lòng
thi thoảng khó tính vẫn gọi lên tổng đài mắng 1 trận cho hả giận
nghe cô bé trực điện dễ thương lém! :))

Bên trên