HT của sinh viên nghèo!!!

megymax

Member
Nhìn các bác up mấy bộ HT nhìn mà phát mê, em là sinh viên nghèo nên k có khả năng đó, hic hic...

cũng như bác kosovo nói, nên chơi HT trong điều kiện kt cho phép ===> k "đổ nợ" thì nguy...

nên em cũng up lên cái HT của em.. em là sinh viên du học, nên cũng k có khả năng nhìu.. vì học hành túi bụi.. đi làm thêm cũng k có thời gian..

Bộ của em gồm..

PC cùi
LG scarlet 32
Yamaha YHT -195 cùi lun..
eGreat-M31B
Cặp loa Pioneer 2way S-300X "cổ đại" (để dành ka-la-o-ke)
Karaoke 6 số..
phòng chiếu HD là phòng ngủ, phòng học của e lun :p

Những hình ảnh tổng quan trước..

Con Yamaha đây...

Còn đây là em "đồ cổ" Pioneer

Loa trái

Loa phải

Loa Giữa

Loa Trái (sau)

Loa Phải (sau)

Cục sub

Em tạm thời k mua được holder (do k dám đóng đinh, lủng tường Gip-rok), nên phải dùng túi chụp hình của con Nikon 8800 để chặn đỡ.. :(

Con eGreat M31B của em đưa cho người ta mượn ùi... vài bữa nữa mới lấy dzìa.. Dây âm thanh và hình ảnh thì em dùng Optical THX 1000, Composite, HDMI, RCA của Monster.. (Dây đỏ đen đang cắm vào receiver và dây RCA to 3.5 ly em out ra từ PC wa con Creative Xmod)

Em k có thời gian để làm dây "đi" cho đẹp, nên tạm thời để vậy, sau này sẽ sửa lại rùi chụp hình lại cho mọi người xem..

Hình chụp bằng con HTC Diamond nên... xấu tệ... mong mọi người thông cảm (do con kts của e gửi về vn cho daddy ùi)

P.S. À, không gian phòng em tầm chừng 3.5m (D) x 3m (W) thui..

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: HT của sinh viên nghèo!!!

bộ của bạn cũng tương đối rồi đó, bài trí khéo 1 chút cũng ngon mắt lắm đấy chứ không đùa đâu.

Mong bạn up hình sớm để anh em cùng thưởng lãm nhé. Để up hình thì có 2 cách:
- Nếu bạn dùng firefox thì cài thêm cái plug-in ImageBot rồi kéo hình vào cho nó tự up (tớ đang dùng cách này)
- Nếu bạn dùng Yahoo mail thì vào flickr.com tải cái flickrUploader về rồi up (trước đây tớ dùng cách này)

Bạn có thể đọc bài hướng dẫn cách up hình thứ 2 trong box phần mềm.

megymax

Member

hì hì, cảm ơn anh, nhờ anh mà e biết dùng ImageBot của firefox để up lên Image Shack...

Mog mọi người cho ý kiến.. em sẽ 'tận lực' bổ cứu...

andzuz

Member

Sinh viên vầy mà nghèo thì mình là gì nhỉ ??? Mạt hạng SV quá !!!

MrQ1984

Member

Sinh viên nghèo:|
hơ hơ
Biết nói j h??????????:(
các bác update đi thôi!!!!!!!!!!!

Thế Anh

Đúng là bây giờ, cái từ "sinh viên nghèo" nó thực sự đã thay đổi.

Cách đây hơn chục năm, nghèo tức là đói, là không có gì ăn, trả tiền trọ, đóng học phí. Hồi đó mình thì phải đi ráp máy, sửa phần mềm, trông quán Game...Kiếm được "5 chục" đã là quý lắm rồi. Gửi xe ở trường vé tháng có 20 nghìn mà cứ xót mãi.
Còn bây giờ, "sinh viên nghèo" có nghĩa là chỉ chơi đồ tầm tầm, chứ không phải xịn như những người đã đi làm, có điều kiện về kinh tế. Ví dụ như HD Ready chứ không phải HD Full, Nokia chứ không phải I-phone...Air Blade chứ ko phải là SH.vv

Đúng là mỗi thời 1 khác. Mình già mất rồi.

megymax

Member

dạ, em khổ quá, em là sinh viên "du học" mà, em học Master ở 1 tiểu bang hẻo lánh của Úc.. (Aus), các bác coi ổ điện trong hình cái cục sub là thấy..

Bên đây đi làm thì k đến nỗi đói, nhưng dành tiền để mua đồ điện tử thì đói thiệt :p, 1 ngày cày cũng được 50-80 aus mà.. Nhưng em ăn mì gói thí mồ lun.. để em up hình lại vài thùng mì gói cho anh em coi..

@PS3 40gb, đợt kia giảm giá, khuyến mãi thêm disc GT5 và 1disc nữa (e chọn Assassin's Creed) nên e mới mua thui.. (vì cũng coi được blueray mà :D )

@con iphone 3G bên Úc kí plan thì trả có 7 A$/ tháng cho hết 24 tháng..

Cho anh em xem thực phẩm hàng ngày của em...

Túm lại cho cùng thì.. em cũng nghèo mà :( .. có nhiu tiền xài hít ùi..

Chỉnh sửa lần cuối:

@PS3 40gb, đợt kia giảm giá, khuyến mãi thêm disc GT5 và 1disc nữa (e chọn Assassin's Creed) nên e mới mua thui.. (vì cũng coi được blueray mà :D )

Chuẩn đấy, mua PS3 vừa chiến được Blueray vừa chiến được HD :p tội gì mua đầu đọc HD #:-s

megymax

Member

hì hì, tuy vậy, nhưng ps3 e ít khi dùng để xem bluray lắm, vì disc cũng mắc, thường hồi trước thì ai có thì mượn.. :D

Còn sau khi có HD-films rùi thì em coi HD thường, ít coi bluray (tiền đâu mà mua hoài!!!)

toroywar

HT của chủ topic mà nói là sinh viên nghèo thì không biết bộ của em là gì? LCD 19", Headphone nè?

MrBo682

Well-Known Member

Đồ cổ ? chưa chắc là dở.tùy theo mức độ của sự tự sướng ... hehe.nghèo như bồ cung nhiều người thèm kìa.Ít tiền đạt được sự hài lòng thì còn gì hơn nữa.hihi. Chúc vui

dino

Active Member

chà, em cũng muốn làm sinh viên nghèo :D

megymax

Member

chời... nghèo thiệt mà... bao nhiu tiền dzồn vào con htpc mới build, toàn ăn mì gói k à... để hôm nào chụp hình cho anh em coi.. :p

Ku_Sứt

Khặc khặc, em đi làm mấy năm rồi mà cũng mong được như bác sinh viên nghèo này !

minhthao0711

Anh xài LCD LG thấy chất lượng như thế nào? Về hình ảnh, độ bền và âm thanh.

duongbaba

Active Member

Ở Úc du học rồi đi làm thêm như vầy là quá cố gắng lắm rồi. Cậu em ăn mì gói dài hạn vất vả thật --> Có niềm đam mê HD bất tận.

Có điều học master xong đi làm ở bên í chừng 6 tháng là dư sức sắm được cái dàn y như của bác "Trùm gas Q.12", rồi nhà, rồi xe .v.v...

Nói chung ở nước ngoài chịu khó học đến master thì cuộc sống quá thoải mái, VN tuy nghèo nhưng lại có cái thoải mái riêng của nó. Các bác tự tìm hiểu nhé hí hí :)

megymax

Member

hihi, sorry các bác, lâu k vào nên cũng k bít tình hình sao, e đã update lên chừng hơn 6 tháng nay rồi, nhưng vẫn chưa có thời gian chụp hình cho các bác coi... hẹn 1ngày gần đây... Vì k có nhà riêng nên đâu dám mua mấy bộ loa mắc tiền... chỉ cần đủ để thưởng thức hd là được òi.. :D

Bên trên