HT version 1.0 của Mr.Duc - 4/2011

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: HT version 1.0 của Mr.Duc - 4/2011

lấy cục muse đi theo loa nhét vào lỗ thông hơi đấy bác, bỏ cái lõi ra đừng nhét kín hết nhé, cải thiện đc kha khá đấy

lấy cục muse đi theo loa nhét vào lỗ thông hơi đấy bác, bỏ cái lõi ra đừng nhét kín hết nhé, cải thiện đc kha khá đấy

để e thủ xem như thế nào. Bác lấy hàng mới về chuẩn bị máy ảnh show hàng đi nào

leepham

Well-Known Member

các bác ơi, tình hình là e thấy phòng của e khi xem phim tiếng bass nó hơi ù, có bác nào biết cách gì để làm tiêu bớt âm bass đi không?

1 là do phòng bác chưa xử lý âm tốt
2 là 4310 chưa đủ lực đánh nên bass có đuôi và rền là dĩ nhiên
Em nghĩ bác vướng cả 2 , cách khắc phục tạm thời bác lấy cái mút theo thùng loa nhét vào lỗ thông hơi phía trước để giảm cái ù :p Em thử rồi thấy đỡ đc cũng nhiều

luciano

Active Member

bác chủ cho em 684 xuống đi, coi phim mà để em đó tội quá!

slamdunk

Member

Bác thử xem lại cái nền phía sau xem, để cái nền đấy nhìn hơi rối mắt dễ phân tán khi xem film

Nghia_PMT

Well-Known Member

xem film bác ấy tắt đèn hết mà bác

vodanh81

Member

Bộ dàn và phòng bác đẹp quá, em chỉ góp ý sơ sơ là loa để cao quá trông hơi chơi vơi, nền sọc trông hơi hoa mắt bác à.
Bác cho em hỏi em CEC HD này là loại gì hả bác? đầu kỹ thuật số à? bác mua ở đâu và giá thế nào đấy?

nokian9x

Well-Known Member

Đóng kệ mới hạ xuống là đẹp rùi.

quaxoai89

Active Member

bộ này có oánh kara được ko các bác :D

bác chủ cho em 684 xuống đi, coi phim mà để em đó tội quá!
E đang đóng kệ để cho xuống mà. E đang để tạm thế cho nó gọn thôi

Bộ dàn và phòng bác đẹp quá, em chỉ góp ý sơ sơ là loa để cao quá trông hơi chơi vơi, nền sọc trông hơi hoa mắt bác à.
Bác cho em hỏi em CEC HD này là loại gì hả bác? đầu kỹ thuật số à? bác mua ở đâu và giá thế nào đấy?
bác đăng ký dịch vụ của CEC gói HD là nó đưa đầu cho bác mà. Đợt e đăng ký tổng cộng hết hơn 2tr, phí 100k/tháng. Dùng e này được lắm bác ah. Kể cả mấy kênh SD của nó chất lượng cũng rất tốt. Chỉ mỗi tội vùng phủ sóng chưa rộng. Bác qua box truyên hình HDTV nghiên cứu thêm nhé

1 là do phòng bác chưa xử lý âm tốt
2 là 4310 chưa đủ lực đánh nên bass có đuôi và rền là dĩ nhiên
Em nghĩ bác vướng cả 2 , cách khắc phục tạm thời bác lấy cái mút theo thùng loa nhét vào lỗ thông hơi phía trước để giảm cái ù :p Em thử rồi thấy đỡ đc cũng nhiều

Khả năng là 4310 tẩn e 683 này cũng hơi vất vả. Chắc có lẽ kiếm e pow về phục vụ e nó thôi. Mà e mới đầu tư bộ trên xong, đang bị viêm màng túi rồi. có lẽ kiếm e 990bx về chơi cho nó hạt rẻ

vinapipe

Member

Bộ bác đẹp quá nhưng đúng là loa bác hạ xuống thì sẽ đẹp hơn ngang tầm tai nghe, còn kệ thì em gửi bác một trang web để bác tham khảo toàn 683:
Bilder p

buihung65

Member

cái gì cũng ngon nhưng cái TV của bác hơi chuối,ghé mình để lại cho cái 3D 55C9000 ghép vào mới thật chuẩn...........

cái gì cũng ngon nhưng cái TV của bác hơi chuối,ghé mình để lại cho cái 3D 55C9000 ghép vào mới thật chuẩn...........

sức e tới đâu e chơi tới đấy thôi. Dù gì con 46x20v cũng không đến nỗi "chuối" như bác nói đâu. mà tivi e cũng chỉ chơi tới đấy. xem phim nữa thì e đầu tư máy chiếu chắc cũng ko chơi với 3d 55c9000 đâu :))

HD Beginner

Dây surround bạn nên đóng nẹp màu trắng cho đẹp và phù hợp với tường

Toàn bộ các Remote bạn thay bằng 1 em Logitech Harmoney là gọn nhẹ

Bác ơi cho em hỏi cái day Center bác mua bao nhiêu tiền và mua ở đâu thế bác. Cảm ơn bác.

Bác ơi cho em hỏi cái day Center bác mua bao nhiêu tiền và mua ở đâu thế bác. Cảm ơn bác.

E mua của bác Quang J&C bên Vnav, ở đoạn yên bai 2. Đoạn e mua 1,5m, tính cả đầu jack nữa tổng cả là 1100k. Hjhj, hôm nay e vừa mua thêm sợi dây cho loa sub monster bass300, nghe thấy tiếng nó tốt hơn trước nhiều bác ah. Phần dây dợ coi như tạm ổn giờ e đang chờ làm cái kệ nữa. Các bác có biết ở Hà nội bác nào đóng kệ tốt và đẹp không?

Dây surround bạn nên đóng nẹp màu trắng cho đẹp và phù hợp với tường

Toàn bộ các Remote bạn thay bằng 1 em Logitech Harmoney là gọn nhẹ

Vâng, cảm ơn bác góp ý. E đang kết e Logitech Harmoney lắm nhưng giờ kẹt quá rồi. Sắm dần dần thôi. Mua bộ này xong mua thêm mấy đồ phụ kiện cho e nó cũng mệt phết bác ạ. Sắp tới e còn làm thêm tiêu tán âm cho phòng nữa. Hix

anbinhdo

Well-Known Member

Chà mới có HT version 1.0 mà như thế này chắc có lẽ còn khối các Bác khác mới có HT version 0.1 quá :))
Chúc mừng Bác có quả Hot Girl :D

Bên trên