HTPC tiết kiệm 2009 version 2.0

IZZ

Active Member
Ðề: HTPC tiết kiệm 2009 version 2.0

Em cũng đang có ý định build một em HTPC, trước giờ xài toàn DVD chán quá. Bác cho em hỏi thăm với cấu hình HTPC của bác là bao nhiêu thế ạ??

Góp ý bác chút, sao bác ko để cục sub xuống dưới nền, có thể hiệu quả sẽ tốt hơn đấy.

Case này trước IZZ mua khoảng 700$ (chưa có loa). Giờ chắc rẻ hơn rồi. Về vụ sub cũng có mấy bác góp ý để xuống đất ở bài trước nhưng do hạn chế phòng hẹp nên vẫn cứ để tạm nó ở đó.

nguyenhquyen

em nhìn nhà bác sao giống giống kiến trúc nhà em thế :D nhà bác ở Nguyễn Đức Cảnh à

IZZ

Active Member

em nhìn nhà bác sao giống giống kiến trúc nhà em thế :D nhà bác ở Nguyễn Đức Cảnh à

Lâu mới vào lại diễn đàn nên trả lời bác hơi muộn, sorry bác.
Nhà em là chung cư trên Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Vinaconex xây dựng. Nhà bác bọn này cũng làm à?

khactuyen

Banned

Nhà em là chung cư trên Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Vinaconex xây dựng. Nhà bác bọn này cũng làm à?
Bác đụng vào lòng tự ái của em rồi đó:mad::mad::mad:

IZZ

Active Member

Bác đụng vào lòng tự ái của em rồi đó:mad::mad::mad:

Ố ồ, sorry các bác, quen mồm í mà, chả có ý gì đâu. Em thấy chất lượng làm cũng được đấy, phải cái hôm nọ sàn bị mối ăn, chắc công trình không làm hoặc xử lý chống mối không tốt.

nguyenhquyen

hì nhà em của 118 làm. nhìn nhác nhác giống kiến trúc.>:D<

lienchi

hic, em cũng ham "giá rẻ" của con main GIGA này.
Dù chip VGA onboard của nVidia 512MB nhưng hình HD xuất ra LCD qua ngõ HDMI của chú nó nhìn xấu kinh: màu sắc cứ tái nhợt, mờ ảo, ... chắc tại em chưa biết cân chỉnh. Mong bác nào rành vụ chỉnh VGA này chỉ bảo thêm.
Bạn kết nối bằng VGAsub, bỏ HDMI đi, sẽ thấy kết quả ngay, mình cũng đang xài em này, xem rất đẹp!

thanhtam1222

Well-Known Member

các bác nhà ta giàu thật nhìn mà thèm thiệt đó,nhưng sao các bác toàn miền Bắc thế không ai miền Nam ah

jeambone

Active Member

Hic bác nhiệt tình quá, cám ơn bác nhưng em lại ở HN :((
Với lại bác xem giải pháp khác vì cái mặt trên đó gắn liền với mấy cái cột mất rồi, không tháo được, bác check lại ảnh ở trang đầu giúp em nhé.

Cách đơn giản mà hiệu quả, không ảnh hưởng đến kết cấu của kệ, vách đó là tìm một khúc gỗ khoảng 2cm2 với chiều dài bằng với chiều cao của vách bên (lọt lòng trong ngăn bàn phím), bác dựng đứng sát vách trong là ok

violator

Member

Bộ HTPC vga on thê kia thì xem HD liệu chuẩn và có bị giựt ko? Vì mình có có điều kiện về kinh tế nên ace nào biết về HTPC có thể góp ý cho mình 1 HTPC rể nhất mà xem fim <8G vẫn vô tư ko????

lance87

ít hình quá bác ơi
cho thêm ít hình nữa coi

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bộ dàn của bác nhìn đơn giản quá, nhưng chất lượng loa Z5500 nghe nhạc, xem phim khá đỉnh

daisyn7

Con Z5500 tuy không hoành tráng nhưng hiệu quả

v_t

Member

bác để sub thế hỏng tivi ạ, bác vác manual của nó khuyến cáo đặt xa các thiết bị điện vì từ trường hay cái khỉ gì của sub khi hoạt động rất mạnh có thể làm hỏng các thiết bị khác

Bên trên