HTV Online-Phần mềm xem tivi của Đài truyền hình Tp. HCM

trunghaitv

Ðề: HTV Online-Phần mềm xem tivi của Đài truyền hình Tp. HCM

Bác cho nó về lại firmware 001 ban đầu đi là ok nhé, mấy đợt hàng của Minix sau này nó cũng cho chạy firmware mới nhất luôn nên bị lỗi đó, làm em mất công ngồi up lại firmware nguyên 1 lô hàng X8-H luôn :(

cho về factory reset đó hả , công nhận up xong FW mới lổi quá trời tất cả app xem video và TV đều lổi hết , tất cả đều bị đúng hình hoặc bị khựng trong khi tiếng vẫn có chả hiểu mấy ông bên minix làm trò gì nữa kể cả youtube mà cũng bị => cục gạch X8H

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: HTV Online-Phần mềm xem tivi của Đài truyền hình Tp. HCM

Bác cho nó về lại firmware 001 ban đầu đi là ok nhé, mấy đợt hàng của Minix sau này nó cũng cho chạy firmware mới nhất luôn nên bị lỗi đó, làm em mất công ngồi up lại firmware nguyên 1 lô hàng X8-H luôn :(

Tại sao quay về bản 001 mà không sử dụng bản 002Beta. Mình sử dụng X8-H với bản 002Beta thấy mọi việc ổn mà.

cho về factory reset đó hả , công nhận up xong FW mới lổi quá trời tất cả app xem video và TV đều lổi hết , tất cả đều bị đúng hình hoặc bị khựng trong khi tiếng vẫn có chả hiểu mấy ông bên minix làm trò gì nữa kể cả youtube mà cũng bị => cục gạch X8H
Cho em hỏi bác up FW bản nào vậy ạ? Em có thử qua mấy bản beta thì đâu có bị lỗi gì như bác nói đâu :D Chỉ mỗi lỗi ứng dụng HTVOnline thôi. Nếu bác đã up lên fw khác thì có factory reset nó vẫn ở fw đó thôi ạ, ko quay lại được fw gốc đâu. Muốn quay về fw gốc thì bác phải dùng máy tính kết nối với nó rồi cho chạy về fw gốc, để em làm video hướng dẫn rồi up lên, riêng X8-H hiện tại chạy fw 001 em thấy vẫn rất ok, fw 002 em đang thử, vẫn bị lỗi htv online, muốn xem được thì hơi phiền 1 chút, còn lại mấy cái khác chạy ok, wifi cảm thấy bắt tốt hơn bản fw 001 thì phải, ko biết là có phải vì lúc đó mạng nó đang mạnh hay sao nữa, coi 1080p online mà tua qua 1 đoạn nó load vèo vèo :D

trunghaitv

Cho em hỏi bác up FW bản nào vậy ạ? Em có thử qua mấy bản beta thì đâu có bị lỗi gì như bác nói đâu :D Chỉ mỗi lỗi ứng dụng HTVOnline thôi. Nếu bác đã up lên fw khác thì có factory reset nó vẫn ở fw đó thôi ạ, ko quay lại được fw gốc đâu. Muốn quay về fw gốc thì bác phải dùng máy tính kết nối với nó rồi cho chạy về fw gốc, để em làm video hướng dẫn rồi up lên, riêng X8-H hiện tại chạy fw 001 em thấy vẫn rất ok, fw 002 em đang thử, vẫn bị lỗi htv online, muốn xem được thì hơi phiền 1 chút, còn lại mấy cái khác chạy ok, wifi cảm thấy bắt tốt hơn bản fw 001 thì phải, ko biết là có phải vì lúc đó mạng nó đang mạnh hay sao nữa, coi 1080p online mà tua qua 1 đoạn nó load vèo vèo :D

edit, chắc bị đụng app nào đó giờ hết rồi. FW mới này xem youtube và hayhaytv ngon ko bị xoay xoay vòng tròn tử thần nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

trunghaitv

mấy trận AFF cup của VN xem = app nào cũng lag và delay dù mạng cáp quang 12Mb/s đến lúc nghĩ giữa 2 hiệp lại hết , có ai bị vậy ko ? do quá tải chăng ?

vanninhthuan119

Well-Known Member

mấy trận AFF cup của VN xem = app nào cũng lag và delay dù mạng cáp quang 12Mb/s đến lúc nghĩ giữa 2 hiệp lại hết , có ai bị vậy ko ? do quá tải chăng ?

Hôm qua xem app lỗi quá tải ở hiệp 1, ở hiệp 2 xem ok? bác phải cài vài app có chất lượng để xem

taxtuan

Member

Dùng mạng VNPT 4 Mb/s, hơi bị lag 1 tí...nói chung là hài lòng!!!

tuanqc78

Well-Known Member
Các app free không có chịu nỗi lúc live đâu, nhất là khi xem bóng đá AFF cup, chắc chắn sẽ quá tải.

tuanqb

Member

Xem trễ 3 phút so với thu sóng qua vệ tinh hoặc kĩ thuật số, chắc đây là do hệ thống mất thời gian nén và phát lại.

thanh hk

Member

Xem trễ 3 phút so với thu sóng qua vệ tinh hoặc kĩ thuật số, chắc đây là do hệ thống mất thời gian nén và phát lại.

App nào cũng vậy thôi. Xem truyền hình trực tuyến thường có độ trễ >1phút.

luxury1809

App hay đó bác ? Hy vọng nó sẽ phát triển tốt

tuanqc78

Well-Known Member

MyTVnet có khi tương đương, có khi trể acar phút. Xem bóng đá mà hàng xóm la hò chán rồi mới đến lượt nhà mình. Giải pháp đóng kín cửa, xem phòng cách âm.:)]

babyworm

Well-Known Member

MyTVnet có khi tương đương, có khi trể acar phút. Xem bóng đá mà hàng xóm la hò chán rồi mới đến lượt nhà mình. Giải pháp đóng kín cửa, xem phòng cách âm.:)]

Theo mình MyTVnet là độ trễ ít nhất.

tuanqc78

Well-Known Member
Nói chung là chỉ anh angten râu cổ lỗ sỉ là nhanh nhất. Các loại tín hiệu qua internet, qua đầu thu đều phải có thời gian trễ, ít nhất phải 15 giây. Hồi wc 2010 mình đem thằng 2 râu để giữa sân thế là quán cafe bóng đá kế bên dùng MyTV đầu HD phải qua thương lượng đấy.

nhokviet

Member

xem tivi ko mà cũng bắt đăng nhập, mất cảm tình quá. Giờ pm xem tivi mình thấy có nhiều.

vanninhthuan119

Well-Known Member

xem tivi ko mà cũng bắt đăng nhập, mất cảm tình quá. Giờ pm xem tivi mình thấy có nhiều.

Chỉ có 1 lần đầu tiên và duy nhất mà bác! một trong những app xem TV chạy ổn nhất đấy

taxtuan

Member
Ðề: Re: Ðề: HTV Online-Phần mềm xem tivi của Đài truyền hình Tp. HCM

Chỉ có 1 lần đầu tiên và duy nhất mà bác! một trong những app xem TV chạy ổn nhất đấy

Lần nào vào NÓ cũng bắt đăng nhập, nút ĐĂNG NHẬP không tác dụng với remote, phải dùng Chuột mới click vào được.

oldfriend

Moderator
app này mấy kênh HD toàn lừa tình :D, hay do mạng nhà mình yếu nên nó tự giảm chất lượng ?

cuongmisatomas

Bác ơi sao em cài trên adroid tv box mà nó cứ bảo tải phiên cho điện thoại.

Rõ ràng em đang dùng android tv box mà.

Bên trên