HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

Thêm 20k nữa đủ để mua 1 cái anten xương cá 21 chấn tử. :D

P/S: cứ tới sau 10h tối nó lại lên các bác ạ. Lên là không thèm xuống. Tới sáng lại xuống. haizz

Lên là lên là lên luôn :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm nay e dò lại thì đã mất kênh An Giang. Các bác có bị mất k??

Nếu có thay đổi gì trên tần số TV của em tự nó update không cần dò lại và nhà em vẫn còn kênh An Giang 1

tan_huy_93

Well-Known Member

[/COLOR]
Cách đây vài ngày, em có xem phóng sự HTV phát đang vận hành thử nghiệm máy phát KTS (lúc đó chưa phát sóng KTS), nhân viên chỉnh chọt máy móc, kiểm tra thông số kỹ thuật. Sau đó, em thấy nhân viên đang lắp ráp STB HTV nhưng ko nói giá bi nhiêu. Hy vọng HTV tung STB giá mềm cho bà con được nhờ. Mong lắm thay.

Trên page Facebook HTV em thấy có nói là 2015 sẽ có bán STB.

t2k

Member

Thêm 20k nữa đủ để mua 1 cái anten xương cá 21 chấn tử. :D

P/S: cứ tới sau 10h tối nó lại lên các bác ạ. Lên là không thèm xuống. Tới sáng lại xuống. haizz

quan trọng là ko thích rườm rà, làm xấu mặt tiền nhà, thích nhỏ gọn, thấy hay thì nói anh em nghe thôi, chứ có dc cắt bạc nào đâu, vừa nhỏ gọn vừa bắt đủ kênh, vừa rẻ, thì còn j bằng. Anten xương cá mà 70k thì vài tháng rụng que, có mua xương cá thì mua hẳn Viettronic UHF cho nó ngon, hơn trăm ngàn thôi.

thegioi05

Active Member

quan trọng là ko thích rườm rà, làm xấu mặt tiền nhà, thích nhỏ gọn, thấy hay thì nói anh em nghe thôi, chứ có dc cắt bạc nào đâu, vừa nhỏ gọn vừa bắt đủ kênh, vừa rẻ, thì còn j bằng. Anten xương cá mà 70k thì vài tháng rụng que, có mua xương cá thì mua hẳn Viettronic UHF cho nó ngon, hơn trăm ngàn thôi.
Thật lạ là e xài 4 năm rồi mà vẫn cứng cáp như thường. Loại này các chấn tử nó dính liền với thanh nối luôn. Lôi mãi không ra được.

t2k

Member

Thật lạ là e xài 4 năm rồi mà vẫn cứng cáp như thường. Loại này các chấn tử nó dính liền với thanh nối luôn. Lôi mãi không ra được.

70k bây giờ nó khác 70k 4 năm trước nha bác, mấy cây anten xịn ngày xưa cũng dưới 100k thôi

thegioi05

Active Member

70k bây giờ nó khác 70k 4 năm trước nha bác, mấy cây anten xịn ngày xưa cũng dưới 100k thôi
Bác muốn tham khảo thì lại ngay chợ Nguyễn Tri Phương trên đường Nhật Tảo có đại lý K+ bán đủ loại anten từ 30k - 100k. Cái của em hiện tại có giá là 70k. Ngày xưa em mua nó với cái giá là 100k lận :((

bitcoin

Member

Antenna của tui mua giá 80K, xài được gần 2 năm rồi :D

thegioi05

Active Member

Antenna của tui mua giá 80K, xài được gần 2 năm rồi :D
Loại của em trên cái hộp nối dây anten có ghi dòng VTC. Không biết là do VTC làm hay người khác làm mà ghi vô nữa. Được cái loại này rất là nhẹ, nhẹ hơn nhiều loại anten UHF thường nhưng thu sóng không thua kém gì.

bitcoin

Member

Loại của em trên cái hộp nối dây anten có ghi dòng VTC. Không biết là do VTC làm hay người khác làm mà ghi vô nữa. Được cái loại này rất là nhẹ, nhẹ hơn nhiều loại anten UHF thường nhưng thu sóng không thua kém gì.

Ồ. Anh cũng đang xài loại này. Anh nghĩ không phải của VTC đâu vì chưa bao giờ nghe nói VTC sản xuất antenna UHF. Vậy là anh bị lỗ 10K :((

Khi nào antenna này hư, anh sẽ chuyển qua xài antenna của Viettronic coi thế nào.

thegioi05

Active Member

Ồ. Anh cũng đang xài loại này. Anh nghĩ không phải của VTC đâu vì chưa bao giờ nghe nói VTC sản xuất antenna UHF. Vậy là anh bị lỗ 10K :((

Khi nào antenna này hư, anh sẽ chuyển qua xài antenna của Viettronic coi thế nào.
Em thì bị lỗ 30k nè anh. Ngay cửa hàng phí trên có bán cái anten giá 110k nhìn rất hoành tráng. Nhìn rất là chắc chắn luôn mà em không biết có phải là của Viettronic không nữa. Nhưng em thấy ở Bình Dương thì mua cái nào cũng được vì sóng đá mạnh rồi mà.

t2k

Member

nói chung anten của em có thể ko mạnh như của các bác nhưng nó nhỏ gọn, thẩm mỹ, ở dưới đất nhìn lên ko để ý cũng ko biết nhà có anten, rẻ tiền, chiến đủ hết các kênh, thế là ổn rồi. Anh họ em qua chơi, đứng lan can sát cái anten còn hông biết nhà có gắn anten trời nữa mà, hehe

pematxanh

cám ơn bác nhé, thật hay

Mình cũng mua loại của Vtc này, ở Lái Thiêu, hết 100k, chắc là bị mắc 30k rồi, hichic. Về nhà bắt ang ten trời. Trước khi qua bộ chia thì tín hiệu kênh HTV7 HD mức tín hiệu 46, sau khi qua bộ chia 2 của Pacific thì còn 26, cường độ thì lúc nào cũng 100, xem nuột, không chợt vẹc gì, hehe. Cuối tuần sau đầu tư thêm cái đầu Dvbt2 chính chủ bắt cho tivi còn lại, cắt luôn truyền hình cáp cho nó tiết kiệm

thegioi05

Active Member

Mình cũng mua loại của Vtc này, ở Lái Thiêu, hết 100k, chắc là bị mắc 30k rồi, hichic. Về nhà bắt ang ten trời. Trước khi qua bộ chia thì tín hiệu kênh HTV7 HD mức tín hiệu 46, sau khi qua bộ chia 2 của Pacific thì còn 26, cường độ thì lúc nào cũng 100, xem nuột, không chợt vẹc gì, hehe. Cuối tuần sau đầu tư thêm cái đầu Dvbt2 chính chủ bắt cho tivi còn lại, cắt luôn truyền hình cáp cho nó tiết kiệm

Em hỏi nhiều nơi cũng giá 100k duy chỉ có chổ đó là có giá 70k thôi. Giờ đang thử nghiệm nên hơi khó thu một tí. Sau này sóng mạnh bác chia 4 còn được nữa. Mà hình như là đầu tàu có cái cổng RF out mình cũng có thể nối dây từ cổng này cho cái đầu thu thứ 2 được.

rua bo

Well-Known Member

Hôm nay, em về Long An xem TV đã thu đủ kênh của HTV. Hy vọng các bác ở tỉnh lân cận bắt sóng ngon lành.

t2k

Member

Hôm nay, em về Long An xem TV đã thu đủ kênh của HTV. Hy vọng các bác ở tỉnh lân cận bắt sóng ngon lành.

chắc tới Mỹ Tho là max, chứ hông hơn dc nữa, nhưng vậy cũng ok quá rồi, miền tây cũng ít vật cản.

tan_huy_93

Well-Known Member

Hiện tại tỉnh ranh giới sẽ thu tốt.., còn cách 1 tỉnh thì... còn tuỳ điều kiện kỹ thuật (hên xui) ;)

Bên trên