HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

Ðề: HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

Mình thích kênh HTV2, kênh này nhiều phim hay phết

tan_huy_93

Well-Known Member

Không phát luôn C34 cho rồi, rồi tha hồ phát, gì đâu mấy ngày lại đổi hết kênh này tới kênh kia...

rua bo

Well-Known Member

Thay đổi xoành xoạch thấy chóng mặt, chắc họ muốn nghe chửi sao í.

tan_huy_93

Well-Known Member

thử nghiệm đến 3 giai đoạn lận mà, nên sẽ thay đổi dài dài :v chậm nhất là đến tháng 3 Cần Thơ sẽ có sóng nên các bác cứ từ từ hóng...

bitcoin

Member

Kênh Home shopping là kênh này phải ko bác
nếu đúng thì trùng với VTC vì kênh này trên VTC cũng có vậy là trùng 2 kênh

Đúng rồi. Nó đó. Bên VTC đặt tên là VNK Shopping. Theo tui thống kê, số kênh không trùng lặp thu được trên truyền hình số mặt đất ở miền Nam là 48 kênh.

Phát thêm tầng số 34 nữa thì nó phát thêm gì ta, có nâng chất lượng 2 kênh HD lên k nhỉ

bitcoin

Member

Phát những kênh của những tỉnh còn lại của miền Nam. Miền Đông Nam Bộ có 6 tỉnh thành, miền Tây Nam Bộ có 13 tỉnh thành, thêm tỉnh Bình Thuận nữa (không hiểu sao lại xếp tỉnh này vô miền Nam nhỉ :-??), như vậy có tổng cộng 20 tỉnh thành. Mỗi tỉnh thành có trung bình 2 kênh truyền hình, nên có tổng cộng khoảng 40 kênh truyền hình. Mỗi kênh tần số có thể phát được khoảng 24 kênh truyền hình SD, nếu phát HD thì số kênh sẽ ít hơn. Vì vậy Cty truyền hình số Miền Nam có lẽ phải sử dụng luôn kênh dự phòng 35 thì mới phát đủ số kênh của toàn miền Nam. :D

Phát những kênh của những tỉnh còn lại của miền Nam. Miền Đông Nam Bộ có 6 tỉnh thành, miền Tây Nam Bộ có 13 tỉnh thành, thêm tỉnh Bình Thuận nữa (không hiểu sao lại xếp tỉnh này vô miền Nam nhỉ :-??), như vậy có tổng cộng 20 tỉnh thành. Mỗi tỉnh thành có trung bình 2 kênh truyền hình, nên có tổng cộng khoảng 40 kênh truyền hình. Mỗi kênh tần số có thể phát được khoảng 24 kênh truyền hình SD, nếu phát HD thì số kênh sẽ ít hơn. Vì vậy Cty truyền hình số Miền Nam có lẽ phải sử dụng luôn kênh dự phòng 35 thì mới phát đủ số kênh của toàn miền Nam. :D
Hihi, đa số phát các kênh địa phương nhỉ, cũng không ham lắm, hihi

titani

Active Member

Anten phát ngay tại đài TH TPHCM ở Đinh Tiên Hoàng phải ko các bác, khu Q6 dùng anten bàn loại có cắm điện bắt đc tốt chưa nhỉ :D . Có bác nào test thử chưa ta.

tan_huy_93

Well-Known Member

Hihi, đa số phát các kênh địa phương nhỉ, cũng không ham lắm, hihi

không kênh tỉnh thì chứ bác đòi kênh gì, xem xong xóa chăng?
cái này chỉ số hóa truyền dẫn thôi mà, chứ có phải là cái gì đâu mà các bác cứ đòi kênh này kênh kia.. @@

tan_huy_93

Well-Known Member

hiện tại chỉ có HTV có 2 kênh HD, với hiện tại HTV cũng siêu nén 2 kênh này nên em chắc có thể đủ với 2 kênh tần số..
Với cả đâu phải tỉnh nào cũng lên hết, như Bình Phước 2 hoặc Đồng Tháp 2, các kênh này bán sóng mà, thêm nữa là có khá nhiều những tỉnh chỉ có 1 kênh.. như Cần thơ, Tây Ninh, Bến Tre, Vũng Tàu, Bình Thuận..

không kênh tỉnh thì chứ bác đòi kênh gì, xem xong xóa chăng?
cái này chỉ số hóa truyền dẫn thôi mà, chứ có phải là cái gì đâu mà các bác cứ đòi kênh này kênh kia.. @@
Thích phát k+ cơ, hehe
Nói chơi thôi chứ với nhu cầu nhà mình thì hiện tại đã ok rồi, chỉ cần ổn định thôi

bitcoin

Member

Luc truoc nghe noi se phat song nhung kenh thiet yeu. Nhung hien nay co nhung kenh khong thiet yeu nhu Home Shopping, YouTV cung duoc len song.

Luc truoc nghe noi se phat song nhung kenh thiet yeu. Nhung hien nay co nhung kenh khong thiet yeu nhu Home Shopping, YouTV cung duoc len song.

Phát kênh thiết yếu nhưng cần vốn để duy trì nên phải nhận phát mấy kênh đó

rua bo

Well-Known Member

Anten phát ngay tại đài TH TPHCM ở Đinh Tiên Hoàng phải ko các bác, khu Q6 dùng anten bàn loại có cắm điện bắt đc tốt chưa nhỉ :D . Có bác nào test thử chưa ta.

Bác nói đúng rùi đó, lúc này, bác phải dùng anten trời mới bắt được. Sang năm, bác mới dùng được anten trong nhà. Hay bác chờ tới đó luôn.

rua bo

Well-Known Member

Em thích HTV3 cho gấu mẹ, gấu con xem mà chờ mãi.

t2k

Member

Q6 đây, cũng yếu lắm bác, ko mạnh đâu, anten trời mà còn thế thì trong nhà hông chắc nha :D

phuongnguyenthanh

Active Member

Thông tin từ bác TrungHTV:

"Vượt qua quá nhiều thử thách (not relation to technical). Cần Thơ đã phát sóng DVB-T2 sáng nay 30-12-2014. Món quà tặng bà con miền tây."

Have a nice day

swedenboy

Member

Tối qua coi trận Liv - Swan trên HTV9HD, Hiệp 1 thì chất lượng OK nhưng hiệp 2 chất lượng bị downgrade, xem xấu hơn cả VTC3 nữa.

P/S: BLV trên HTV9 nghe buồn ngủ, tắt gần hết tiếng của SVĐ nên không nghe hò reo mấy, chỉ nghe thấy giọng của BLV thôi. H2 chuyển qua coi VTC3 luôn.

tan_huy_93

Well-Known Member

Thông tin từ bác TrungHTV:

"Vượt qua quá nhiều thử thách (not relation to technical). Cần Thơ đã phát sóng DVB-T2 sáng nay 30-12-2014. Món quà tặng bà con miền tây."

Have a nice day

Theo thông tin em có, thì sóng vẫn chưa lên :))

Bên trên