HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

Trên HTVonline nó phát kênh THĐT 1 lên HD 720p luôn nhưng là HDup :) Ba Vĩnh Long là liên doanh mà còn thua thằng thuê sóng

không liên quan nhưng em đăng nhập HTVOnline (trên web) nó cứ báo thất bại là sao nhỉ, ai biết khắc phục sao không, chỉ em với.......

không liên quan nhưng em đăng nhập HTVOnline (trên web) nó cứ báo thất bại là sao nhỉ, ai biết khắc phục sao không, chỉ em với.......

Đăng nhập chi bác trên web ko đăng nhập vẫn xem được mà, mình xem bằng xbmc nên thấy độ phân giải của nó

tan_huy_93

Well-Known Member

Đăng nhập chi bác trên web ko đăng nhập vẫn xem được mà, mình xem bằng xbmc nên thấy độ phân giải của nó

không đăng nhập không được mấy kênh có bóng đá... kênh Dồng Tháp 1 còn phải đăng nhập để xem

rua bo

Well-Known Member

Đến nay, đã giữa tháng 4 rùi, HTV ko chịu phát kênh 34. Ko biết khi nào mới phát đây.

rua bo

Well-Known Member

Admin HTV bị thiên hạ chửi chảnh, hỏi ko thèm trả lời. Bó chân chống gậy.

thegioi05

Active Member

Admin HTV bị thiên hạ chửi chảnh, hỏi ko thèm trả lời. Bó chân chống gậy.
Có thể đang tái cơ cấu doanh nghiệp. Định hướng lại chiến lượt kinh doanh hoặc đơn giản hơn là HTV và THVL bất đồng quan điểm. website sdtv.vn cũng bị xóa từ lâu rồi, đừng chửi ad vì họ cũng k lên fanpage đó nữa.

rua bo

Well-Known Member

Có thể đang tái cơ cấu doanh nghiệp. Định hướng lại chiến lượt kinh doanh hoặc đơn giản hơn là HTV và THVL bất đồng quan điểm. website sdtv.vn cũng bị xóa từ lâu rồi, đừng chửi ad vì họ cũng k lên fanpage đó nữa.

Lúc trước, em đọc tin tức thấy Bộ cho 2 đài "đấu nhau", ai thắng sẽ phát sóng. Đùng 1 phát, Bộ cho 2 đài "bắt tay nhau". Khó hiểu.

Q@tv

Member

Lúc trước, em đọc tin tức thấy Bộ cho 2 đài "đấu nhau", ai thắng sẽ phát sóng. Đùng 1 phát, Bộ cho 2 đài "bắt tay nhau". Khó hiểu.
Đấu nhau vì cái gì nhỉ?

thegioi05

Active Member

Đấu nhau vì cái gì nhỉ?
Vì thích độc quyền. Thằng nào cũng muốn tự chính mình làm, không hợp tác với thằng nào hết. Miếng truyền hình trả tiền DVB - T2 đang rất màu mỡ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Vì thích độc quyền. Thằng nào cũng muốn tự chính mình làm, không hợp tác với thằng nào hết. Miếng truyền hình trả tiền DVB - T2 đang rất màu mỡ.

Một thằng mới có chút tiền, không có kỹ thuật nhưng thích ra oai, một thằng vừa có tiền vừa có kỹ thuật...

Bác nghĩ ai sẽ thắng..??

mylovevt2002

cho e hỏi tivi box kết nối màn hình vi tính có xem được dvb-t2 ko ạ

rua bo

Well-Known Member

Đấu nhau vì cái gì nhỉ?

Dư định, HTV sẽ phát DVB-T2 ở Nam bộ. THVL nhảy vô đòi phát nữa. Bộ 4T cho 2 đài "thi thố tài năng" (đấu nhau về tiềm lực và kỹ thuật, trang thiết bị, máy móc, tài chính và con người). Ai thắng sẽ phát (bác biết ai thắng rùi).

thegioi05

Active Member

Dư định, HTV sẽ phát DVB-T2 ở Nam bộ. THVL nhảy vô đòi phát nữa. Bộ 4T cho 2 đài "thi thố tài năng" (đấu nhau về tiềm lực và kỹ thuật, trang thiết bị, máy móc, tài chính và con người). Ai thắng sẽ phát (bác biết ai thắng rùi).
Không phải dự định là HTV đâu bác mà là các Đài truyền hình khu vực miền Nam họp lại và thống nhất giao cho một bên để truyền dẫn. HTV và THVL xung phong đứng ra đảm nhiệm. Từ đây thì 2 thằng bắt đầu đấu nhau.

thegioi05

Active Member

Một thằng mới có chút tiền, không có kỹ thuật nhưng thích ra oai, một thằng vừa có tiền vừa có kỹ thuật...

Bác nghĩ ai sẽ thắng..??
Tiền thì HTV hơn chắc nhưng kỹ thuật đều như nhau thôi cả bác ơi. Tất cả dàn phát DVB - T2 đều phải nhập mới về hết thôi.

rua bo

Well-Known Member

Nói gì thì nói, em thấy nhà đài chẳng "đá động" gì kênh 34. Có lẽ, họ để cuối năm chăng?

tan_huy_93

Well-Known Member

Tiền thì HTV hơn chắc nhưng kỹ thuật đều như nhau thôi cả bác ơi. Tất cả dàn phát DVB - T2 đều phải nhập mới về hết thôi.

Vậy thì đọ kinh nghiệm phát số mặt đất, mà chắc vụ này căng lắm nhỉ, sao mà tắt sóng CH34, đóng web, đóng Facebook, gỡ cả logo trên các kênh.... bla..bla... chưa kể bữa em thấy kênh 2 Vĩnh Long có 1 logo, còn HTV7 lại 1 logo khác, sau đó thì dẹp hết logo luôn

thegioi05

Active Member

Vậy thì đọ kinh nghiệm phát số mặt đất, mà chắc vụ này căng lắm nhỉ, sao mà tắt sóng CH34, đóng web, đóng Facebook, gỡ cả logo trên các kênh.... bla..bla... chưa kể bữa em thấy kênh 2 Vĩnh Long có 1 logo, còn HTV7 lại 1 logo khác, sau đó thì dẹp hết logo luôn
Em cũng hóng kênh 34 lắm nhưng chắc còn dài dài. Còn vụ đấu đá gì nhau thì chỉ mấy người trong đó mới biết chứ người ngoài như mình chỉ đón già đón non thôi.

rua bo

Well-Known Member

Ở ngoài bắc, họ phát hết trơn rùi, có cả kênh nước ngoài luôn í. Trong nam do 2 thằng phát nên mới xảy ra cớ sự này.

Bên trên