HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

bitcoin

Member
Ðề: HTV sẽ phát sóng truyền hình số mặt đất DVB-T2 vào tháng 12/2014

Theo thông tin em có là như thế...

Còn kênh Long An là 34 mà bác?? Tên kênh có ghi rõ LA34 mà :)
Kênh 32 trước là phát VTV2 ở Đông Nam Bộ, nhưng cách đây không lâu VTV đã chuyển qua phát ở kênh 46...

Bạn xem hình này:

Q@tv

Member

Nhìn avatar bác cũng người Bình Dương như em hả :)...

Không liên quan trực tiếp tới thớt này nhưng 2 kênh BTV1 & BTV2 em thấy chuyển phát SD 16:9 rồi nhỉ, ngoại trừ phim cũ ra còn 4:3 thì các chương trình khác mới quay như thời sự khung 16:9 xem trên TV 16:9 nó đẹp ra rõ do không còn lùn, mặt không còn to tròn nữa :), logo BTV cũng được làm lại cho khung 16:9 ^^ BTV thật tuyệt vời ;)

Hy vọng là các kênh BTV cũng sẽ được Cty TNHH truyền hình kỹ thuật số Miền Nam truyền dẫn phát sóng :)..
Chà bác nói em mới để ý :)) Em thấy bên kênh LA34 cũng vậy nhưng mà em nghĩ mấy đài này sao có thể :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Bạn xem hình này:

Vậy là đổi lại kênh hết rồi nhỉ...
Thông tin kênh 32 & 33 em có từ Facebook HTV luôn đấy, nếu như thông tin này sai, thì thông tin 20.11 lên sóng cũng có thể trớt quớt :))

bitcoin

Member

Có lẽ chúng ta không nên tin vào thông tin trên Facebook của HTV :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Chà bác nói em mới để ý :)) Em thấy bên kênh LA34 cũng vậy nhưng mà em nghĩ mấy đài này sao có thể :))

Tại sao không hả bác ;), bây giờ ở Việt Nam số TV 16:9 cũng nhiều rồi, các kênh tỉnh cũng phải phát 16:9 thôi, dù là SD vẫn phát 16:9 được mà, VTV9 của VTV cũng phát 16:9 lâu rồi đấy.

tan_huy_93

Well-Known Member

Có lẽ chúng ta không nên tin vào thông tin trên Facebook của HTV :))

Sau khi xem cái ảnh của bác, em cũng nên cân nhắc lại thông tin từ Facebook HTV nay :)

Cơ mà AVG có 4 tần số (56/57/58/59) nhưng ảnh của bác chỉ có 3 tần số...

trucon95

Member

Nhìn avatar bác cũng người Bình Dương như em hả :)...

Không liên quan trực tiếp tới thớt này nhưng 2 kênh BTV1 & BTV2 em thấy chuyển phát SD 16:9 rồi nhỉ, ngoại trừ phim cũ ra còn 4:3 thì các chương trình khác mới quay như thời sự khung 16:9 xem trên TV 16:9 nó đẹp ra rõ do không còn lùn, mặt không còn to tròn nữa :), logo BTV cũng được làm lại cho khung 16:9 ^^ BTV thật tuyệt vời ;)

Hy vọng là các kênh BTV cũng sẽ được Cty TNHH truyền hình kỹ thuật số Miền Nam truyền dẫn phát sóng :)..
Hôm qua xem Trận chung kết BTV Cup thấy hình ảnh khác gê. Tính hòi BÁc mà Bác..
công nhận BTV chuẩn thiệt, SD địa phương mà phán 16:9 nhìn cũng đã. Coi chừng phát HD luôn bi giờ

bitcoin

Member

Sau khi xem cái ảnh của bác, em cũng nên cân nhắc lại thông tin từ Facebook HTV nay :)

Cơ mà AVG có 4 tần số (56/57/58/59) nhưng ảnh của bác chỉ có 3 tần số...

Ảnh này được chụp từ một bài viết trên trang web của cục tần số. Khi ảnh này ra đời thì kênh 56 vẫn chưa được cấp cho AVG.

xntv_imc

Tối hộm qua vào lúc 18 giờ 30, tình cờ mình có chuyển sang kênh Long An LA34 xem thì thấy chạy thông báo ngưng phát sóng analog nhưng không rõ từ ngày giờ nào (vì vừa chuyển qua thi thông báo vừa tắt, đọc không kịp). Mình thoáng thấy hình như là ngừng phát sóng analog từ ngày 17/11/2014 (tức là ngày hôm nay).
Không biết quý vị có xem tin này không.

bitcoin

Member

Mới kiểm tra kênh 34, không thấy tín hiệu của Đài PT-TH Long An nữa. Kiểm tra kênh 32, cũng không thấy tín hiệu. Có lẽ LA34 đang chuyển đổi kênh. Nếu đúng như vậy thì có hi vọng HTV sẽ phát sóng DVB-T2 vào ngày 20/11 này.

thegioi05

Active Member

Không lẽ Long An đi trước Đà Nẵng trở thành đơn vị đầu tiên tắt sóng analog??? em hy vọng nó phát công suất mạnh tí để Bình Phước quê e bắt được. @@

Không lẽ Long An đi trước Đà Nẵng trở thành đơn vị đầu tiên tắt sóng analog??? em hy vọng nó phát công suất mạnh tí để Bình Phước quê e bắt được. @@

BP thì chỉ khi nào bình dương phát sóng thì mới hi vọng là bắt sóng dc chứ HTV thì khả năng bắt dc là rất thấp vĩnh long mà phát sóng thì cũng phải dựng ăngten cao cả chục mét chứ chẳng chơi. :)

thegioi05

Active Member

Em cũng biết thế nên cũng không mong chờ nó nhiều kênh. Chỉ mong chờ nó phát công suất tầm 5000W là chổ em buổi tối có thể coi vô tư, ban ngày thì chập chờn lắm.

tan_huy_93

Well-Known Member

Em cũng biết thế nên cũng không mong chờ nó nhiều kênh. Chỉ mong chờ nó phát công suất tầm 5000W là chổ em buổi tối có thể coi vô tư, ban ngày thì chập chờn lắm.

Tại sao bác không mong nhiều kênh?

tan_huy_93

Well-Known Member

Mới kiểm tra kênh 34, không thấy tín hiệu của Đài PT-TH Long An nữa. Kiểm tra kênh 32, cũng không thấy tín hiệu. Có lẽ LA34 đang chuyển đổi kênh. Nếu đúng như vậy thì có hi vọng HTV sẽ phát sóng DVB-T2 vào ngày 20/11 này.

Lúc trưa sau khi xem ảnh của bác và check lại em thấy kênh 34 đã tắt điện, sau đó em dò kênh 32 như cái ảnh của bác cũng không thấy gì.... @@

tan_huy_93

Well-Known Member

Ảnh này được chụp từ một bài viết trên trang web của cục tần số. Khi ảnh này ra đời thì kênh 56 vẫn chưa được cấp cho AVG.

Không biết bao giờ thì AVG phát kênh mới ở miền Nam như Miền Bắc, hóng riết chán cmnr @@, giờ chuyển sang hóng Cty TNHH truyền hình KTS Miền Nam :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm qua xem Trận chung kết BTV Cup thấy hình ảnh khác gê. Tính hòi BÁc mà Bác..
công nhận BTV chuẩn thiệt, SD địa phương mà phán 16:9 nhìn cũng đã. Coi chừng phát HD luôn bi giờ

Từ hôm thứ bảy đến hôm qua em không có online...

Hôm trận khai mạc BTV Cup 2014 em đã thấy khung 16:9.

BTV của em bá đạo từ lúc phát DVB-T quảng bá ;), và nay vẫn còn bá đạo khi kênh tỉnh cũng phát khung 16:9 kênh các kênh Quốc gia (VTV) :))

thegioi05

Active Member

BTV của em bá đạo từ lúc phát DVB-T quảng bá ;), và nay vẫn còn bá đạo khi kênh tỉnh cũng phát khung 16:9 kênh các kênh Quốc gia (VTV) :))
BTV có tiềm lực kinh tế rất mạnh mà, em nghĩ sắp xem được BTV1-HD rồi. :D

Tại sao bác không mong nhiều kênh?
Nhà em đang xài K+ mà bác cộng thêm add TP thu các kênh miễn phí trên Vinasat nữa. DVB - T2 chủ yếu phục vụ cho cái tính tò mò của e với những lúc trời mưa.

tan_huy_93

Well-Known Member

BTV có tiềm lực kinh tế rất mạnh mà, em nghĩ sắp xem được BTV1-HD rồi. :D

Nhà em đang xài K mà bác cộng thêm add TP thu các kênh miễn phí trên Vinasat nữa. DVB - T2 chủ yếu phục vụ cho cái tính tò mò của e với những lúc trời mưa.

BTV1|HD em nghĩ chắc còn lâu bác à, ít nhất chắc cũng phải chờ số hóa truyền dẫn phát sóng hoàn tất... với cả kênh tỉnh mà làm quá cũng không nên, ở miền Nam các kênh tỉnh thì BTV có bá thì chắc không giàu qua Vĩnh Long nỗi @@ HTV thì thứ dữ rồi chỉ thua VTV nên không xếp chung với các kênh tỉnh thường :D

Q@tv

Member

BTV1|HD em nghĩ chắc còn lâu bác à, ít nhất chắc cũng phải chờ số hóa truyền dẫn phát sóng hoàn tất... với cả kênh tỉnh mà làm quá cũng không nên, ở miền Nam các kênh tỉnh thì BTV có bá thì chắc không giàu qua Vĩnh Long nỗi @@ HTV thì thứ dữ rồi chỉ thua VTV nên không xếp chung với các kênh tỉnh thường :D
THVL chắc cũng ngang ngửa HTV chứ đùa :v Ít nhất là khoản giá quảng cáo gần như ngang bằng @@

Bên trên