hú hú, các bác xem hộ em với

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: hú hú, các bác xem hộ em với

hic, em đã mua, mang máy ra test ở lê bảo minh thì không lỗi lầm và sửa chữa gì hết, nhưng đã chụp 50k tấm chứ không phải 20k như đã quảng cáo, máy còn khá mới và đã gắn focus screen, buồn nhất là không phải 20k shot :((

hellomoto

Active Member

quảng cáo là 1 chuyện mà, bác cứ tin vào quảng cáo thì chẳng khác nào bán lúa giuống

nguyenvantrung2410

Active Member

2 chương trình camerashuttercount và photome test ra 20k shot, e ra lê bảo minh test ra 50k shot, vậy cái nào đúng vậy các bác :((

nguyenvantrung2410

Active Member

up 1 tấm cho các bác xem thử

tommy8288

2 chương trình camerashuttercount và photome test ra 20k shot, e ra lê bảo minh test ra 50k shot, vậy cái nào đúng vậy các bác :((
mình nghĩ 20k là đúng hơn , LBM test xong đánh máy in ra , có thể là cô đánh máy món tay hơi bị dài nên đánh số 2 lỡ móng trúng số 5 đó Dr Tr ơi ! cái này là tự an ũi nè !

nguyenvantrung2410

Active Member

mình nghĩ 20k là đúng hơn , LBM test xong đánh máy in ra , có thể là cô đánh máy món tay hơi bị dài nên đánh số 2 lỡ móng trúng số 5 đó Dr Tr ơi ! cái này là tự an ũi nè !

nếu được vậy thì đỡ, ác cái là em có nói chuyện với ông kĩ thuật và cầm tờ giấy ổng đưa ra, chính xác là 49250 shot, test lại bằng 1d count vẫn ra khoảng 20k thui [-(

tommy8288

nếu được vậy thì đỡ, ác cái là em có nói chuyện với ông kĩ thuật và cầm tờ giấy ổng đưa ra, chính xác là 49250 shot, test lại bằng 1d count vẫn ra khoảng 20k thui [-(
vậy là hơi khó đỡ à nha , sao 2 cái phần mềm ra 2 thông số khác nhau nhĩ !

dh201hy

Well-Known Member

Em sợ máy bị thuốc rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

hellomoto

Active Member

thời buổi này thì chẳng biết đâu mà lần cả, chỉ quen biết thì may ra

dangnhuquynh

Chắc chắn là LBM test đúng vì máy của họ là chuyên dụng test trực tiếp từ thiết bị phần cứng của máy. Còn phần mềm của máy em e rằng đã được chỉnh sửa lại file fimware rồi. Có một cách bác test chuẩn là bác lên trang web Home - Canon in South and Southeast Asia bác tải về file fimware mới nhất của máy rồi cập nhật lại fimware trên máy sau đó test chắc chắn sẽ ra thông số như LBM. Ở ngoài Hà Nội em cũng biết có người mode được số shot của máy

nguyenvantrung2410

Active Member

Thôi thì bác chủ tạm an ủi, có con máy nhìn mới keng, sạch sẽ trong tay, dòng pro màn trập tuổi thọ bét nhè cũng phải 300K, số counter chênh lệch khi bác mua nhầm con máy nêu trên tầm 30K, kể như cho lão DBB phá của mượn máy chụp vài tháng>:)>:).

Em tính sơ cho bác yên tâm, nếu bác kiếm xu đắt khách thì miễn bàn, còn nếu off iếc chụp choẹt với anh em, vài lần đầu may ra 1k/ 1 lần, sau tay nghề lên dần tầm tính bình quân 0,5K ^^. Muốn hạn chế số counter và nâng cao tay nghề PS thì cứ RAW mà phang.

1 năm siêng năng cần mẫn, xuân, hạ, thu, đông, mưa gió, bão bùng có mặt đều đặn với tuần suất 1 lần /1 tuần thỉ cũng quanh quẩn 25k/ 1 năm.

Trừ tới trừ lui còn xài tà tà 10 năm nửa, mà DSLR xưa nay em hầu như chả cụ nào dùng quá 3 năm với tần suất nêu trên, với nhiều lý do; công nghệ ngày càng tiến, giá thành ngày càng rẽ, vòng đời máy ngày càng rút ngắn ( máy film pro năm xưa 1 dòng máy trụ không dưới 1 thập niên ví dụ: Nikon F, F2, F3, F4, ....).

Nên thân chúc bác đừng âu lo, tập trung vào sự nghiệp chụp chọt với anh em. Thân.

bác tính gần đúng rồi đó, con kissX3 1 năm em bụp có 20k shot thôi, mà em theo cái nghề của rm thì ít cũng phải 8 năm nữa mới đổi máy mới, hy vọng nó không có trục trặc gì giữa đường :)

tommy8288

bác tính gần đúng rồi đó, con kissX3 1 năm em bụp có 20k shot thôi, mà em theo cái nghề của rm thì ít cũng phải 8 năm nữa mới đổi máy mới, hy vọng nó không có trục trặc gì giữa đường :)
Dr Trung chụp 1 năm 20k shot là hay rồi ạ , con 5D II cùi của em gần 1 năm rồi mới có 1k6 kìa .

nguyenvantrung2410

Active Member

Dr Trung chụp 1 năm 20k shot là hay rồi ạ , con 5D II cùi của em gần 1 năm rồi mới có 1k6 kìa .

bữa nào bác vứt cái lens ghẻ 70 200 của bác cho em mượn đi, máy với lens lâu ngày không dùng dễ bị mốc, nứt, rễ tre lắm, đưa đây em xài hộ cho :)

Bên trên