[HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

nphumy

Member
Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Bạn thử cách này xem sao.Lúc trước mình cũng bị con robot nằm ngửa như vậy, sau đó phải dùng remote hoặc chuột chuyển xuống mục update system from EXT/chọn nó, sau đó chọ mục SD card/, chọn tiếp file ATV1200…img thì nó update được, không bị lỗi nữa.

TINYPRO

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Cho em hỏi chút! con ATV1200 của em cắm nguồn vẫn sáng nhưng không xuất được hình ảnh lên tivi là bị làm sao ạ? có sửa được không các bác?

makeno_ntt

Cho em hỏi chút! con ATV1200 của em cắm nguồn vẫn sáng nhưng không xuất được hình ảnh lên tivi là bị làm sao ạ? có sửa được không các bác?

Bác up lại rom xem thế nào

vuthecong78

Well-Known Member

Có con ATV 1200 up ROM Ember mà giờ không sao về Android được.

thaovjp89

Well-Known Member

Lâu rồi em mới vào đây, hiện các bác đang gặp vấn đề gì trên box, liệt kê ở đây em giải đáp ạ ^^

Tuank7hd

Con atv1200 của mình bị brick, vừa up lại được , nhưng bản 4.1.2 em thấy nó sao sao? Youtube thì chỉ xem dc 360p , cài 1 số app hay bị lỗi....mình có thể up bản trọng bài 1 dc ko bác Thao?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Hôm qua lọ mọ up rom (làm thử lần đầu), thì bản 4.2 lấy trên trang Huyphu, up xong giờ remote không điều khiển được. Youtube thì chỉ coi được 240p thôi...
Sẽ thử up lại rom khác xem sao, bác nào biết bản rom nào nhẹ cho con đồ cổ này, chỉ giúp em.

PS: xác nhận sau khi up rom bản này thì remote sử dụng được.

http://www.mediafire.com/download/2ua72gg6fgohkmu/update_MyGica_4.2_20140821_with_KR60.zip

Cách up cũng đơn giản, download về file zip để nguyên, không giải nén, chép vào USB, rồi đè nút reset và cắm điện, chờ vào màn hình rồi chọn up từ EXT và chọn file zip đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

Leson441

Các bác cho hỏi.. em lấy thẻ nhớ nhỏ gắn vào ổ usb rồi kết nối qua lỗ usb ATV 1200 để up rom 4.2.2 được không ???? Khe cắm thẻ sd của em nó không nhận thẻ còn nếu gắn thẻ nhớ vào ổ usb xong gắn cái usb đó vào lỗ usb 1200 thì nó nhận.. làm sao đây các bác.. cho hướng dẫn nhanh nhé.. bản rom 4. 2-13. 05.2014 CHPLAY . RAR

Leson441

Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Trong mục âm thanh có phần chỉnh 2.1 - 7.1. Và tích những dấu cần thiết còn lại trong mục đó
Âm thanh của ATV 1200 thì chỉnh Passthrough S/PDIF

Ngay phần đầu tiên #1 có nói cả rồi đó ạ, bác không lên sẽ thấy tiếc đấy :)
ATV 1200 - Mygica, có thể Update FW Online "OTA" ngoài ra chúng ta có thể Dowload những bản Rom có Version khác nhau về và tự nạp vào thiết bị của mình, hôm nay em sẽ giới thiệu cách Update Rom cho ATV 1200 bằng cách sử dụng Recovery "CWM" một phần không thể thiếu trên các thiết bị Android - Smartphone và nay nó được tích hợp trên Android tv box giúp chúng ta có thể khôi phục, sao lưu bản Rom mà chúng ta muốn qua một số file .zip .img,..

Đi thẳng vào vấn đề chính mà một số bác đang gặp phải đó là vấn đề RemoteControl - Khi sử dụng điều khiển đi kèm dùng cho việc tắt mở thiết bị, đưa máy vào chế độ chờ "Standby" có những máy chạy thiếu ổn định hoặc bị treo ở đèn xanh không chuyển sang đèn đỏ bắt buộc phải thao tác phím cứng "Power" trên thiết bị hoặc rút nguồn kết nối lại mới chạy bình thường
Trong khi chờ đợi hãng khắc phục điều này chúng ta có thể đưa ATV 1200 về bản Rom ngày 26/03/2013 sẽ khắc phục được hiện tượng trên

Đầu tiên Dowload toàn bộ FW ngày 26/03 + Công cụ giúp chúng ta vào chế độ Recovery của máy dễ dàng "CWM" có ở cuối bài viết
Với File công cụ chúng ta giải nén ra có 2 file .apk copy 2 file đó đưa vào ATV 1200 cài đặt như bình thường - ứng dụng vào nhanh Recovery không cần ấn phím cứng và Supersu - Phân quyền truy cập hệ thống - Cách này áp dụng cho những máy đang hoạt động bình thường, còn lại khởi động treo LOGO bắt buộc phải dùng phím cứng nhé: Tổ hợp phím = (Reset + Cắm Nguồn )

• Tiến hành cài đặt
Mở ROM Manager lên chúng ta sẽ thấy và cài đặt như hình dưới đây (xuất hiện bảng thông báo nhấn OK)

Tiếp theo chọn dòng thứ 2 để tải và cài đặt ClockworkMod Recovery ( Nhớ bật mạng lên nhé )

Chọn tiếp Device... chúng ta được hình dưới

Chọn phiên bản cao nhất 3.x+ và nhấn OK

Mặc định ATV 1200 đã Root rồi nhưng bắt buộc phải cài thêm Supersu mà chúng ta đã Download và cài đặt đầu tiên nhé

Có thông báo quyền truy cập ROOT - SuperSU hiện lên chúng ta nhấn chọn Grant -> OKIE xong máy tự động boot vào chế độ Recovery

• Flash, Up Rom cho ATV 1200 qua CWM 3.x+
Với FW Download về có 2 file chúng ta lần lượt đổi tên từng file từ .zip đổi thành .img, và giao diện của CWM như thế này. Trong CWM chúng ta có thể dùng chuột với con cuộn hoặc Remote đi kèm để thao tác

Tiến hành thực hiện việc cần thiết ở phần quan trọng này lần lượt nhé: Wipe data/ factory reset - > Yes tiếp tục đến Wipe cache,...

Vừa xong chúng ta đã tiến hàng Wipe sạch sẽ dữ liệu trên máy tiếp theo là công đoạn đưa 2 file vừa đổi tên phía trên vào thiết bị, chọn dòng thứ 2 Apply update (*.img)

Tùy theo chúng ta Up, Flash qua thẻ nhớ "sdcard" hay USB "usdisk" mà chọn đường dẫn thick hợp tới file .img

***Quan trọng nè: Nhớ chọn file có tên update_spi để Flash trước - hoàn thành sau đó mới tiếp tục Flash file còn lại nhé, quá trình Flash 2 file mất khoảng 5p, khi có thông báo việc cài đặt hoàn thành "complete" chúng ta có thể khởi động lại thiết bị bằng cách nhấn chọn Reboot system now - OKIE ngời chờ cho ATV 1200 khởi động và thưởng thức thành quả, lần đầu khởi động có thể hơi lâu 1 chút

Chúc thành công !

DOWNLOAD ROM VÀ CÔNG CỤ TẠI ĐÂY

[hide]FW ATV 1200 Ngày 26/03/2013[/hide]
[hide]Công cụ và SuperSu[/hide]

Hướng dẫn Update Online khi có FW mới từ hãng ( OTA )

1, Vào phần Upgrade bỏ chọn Automatic update bác sẽ thấy hình ảnh thế này

2, Sau đó bác nhấn chọn Manual update now sẽ thấy thông báo thế này

3, Và kết quả sẽ dư thế này :-@

P/S: Việc Dowload FW mới cũng mất kha khá thời gian các bác có thể làm tack caffe chờ em nó hoàn tất,... !

Hoặc có thể tải bộ ROM mới nhất dưới đây và tiến hành Flash bằng cách sử dụng CWM như hướng dẫn đầu trang

1, Update_SPI_mx_20130805.zip
2, Update_FW_mx_20130805_eng.zip

Update,...

Firmware mới nhất ngày 27/09/2013 - giao diện mới, fix lỗi nháy màn hình ở 1 số bản trước

1, Update_SPI_mx_20130805.zip - Down về đổi đuôi .zip -> .img
2,Update_FW_mx_20130927_eng.img

Firmware mới nhất ngày 13/05/2014 "Khuyên Dùng"

- Update Rom 4.2.2 mới nhất đã add CHPLAY, cải thiện hình ảnh, khắc phục lỗi khi dùng Remote
FW có thể Flash cho MyGica ATV 1200, ATV 520, ATV 3200

Cách Update:
1./ Xả nén copy toàn bộ các file "6file" vào trong thẻ nhớ - Không Dùng Usb
2./ Cắm thẻ nhớ vào trong ATV 1200
3./ Box đang tắt "rút hẳn nguồn" nhấn giữ upgrade phía sau đồng thời kết nối nguồn đếm ngược khoảng 5s thì bỏ cả 2 tay ra
4./ 10s sau sẽ có chú Android xuất hiện - nạp xong máy tự Reboot và setup như bình thường

[hide]MyGica_4.2_13.05.2014_CHPLAY.rar[/hide]
bác thảo cho hỏi với.. em chép rom 4.2_13. 05_chplay. Rar vào thẻ micro giải nén 6file , gắn vào usb ngoài, rồi dùng usb ngoài gắn vào khe usb 1200 để úp rom được không.. khe sd của 1200 của em nó không nhận được thẻ.. phải làm sao.. mong bác và các bạn phản hồi

thaovjp89

Well-Known Member
Vấn đề là hiện tại máy của bác đang bị làm sao ?
Brick hay chỉ muốn nâng cấp rom thông thường ??
Brick thì bắt buộc phải thẻ nhớ
Còn nâng cấp Firmware nếu ko có thẻ nhớ vẫn có thể dùng usb nhưng phải chỉnh sủa 1 chút trong các file

Leson441

Mình thấy có thêm bản 4.2.2, ngày 19/05/2014, bác Thảo cho hỏi thăm bản này có gì hay hơn bản 13/05/2014 không ạ?

MyGica_4.2_20140519_KR34.zip:

http://www.fshare.vn/file/SKT5ESWYQI/

Trong đó gồm các files này:

factory_update_param.aml
factory_update_param.ubt
spi_MX.bin
recovery.img
update_MyGica_4.2_20140519_KR34.img
Bác có up thử chưa, và up như thế nào vậy.. cho em xin ý kiến nhé

Leson441

Re: Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

e đang dùng bản mới nhất nè, cảm thấy chơi KODI thích lắm. nó chiếm ít bộ nhớ chạy mượt lắm. ko bị full cache :D nhà e mạng kém chỉ chơi 720p mà phải nói là mượt :D
Bản ngày bao nhiêu vậy bác, chia sẻ cho mình với, úp như thế nào vậy

Bên trên