[HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

robinsonk

Member
Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Rom 4.2.2 mình play file mts có hình không có tiếng, xin các pác hướng dẫn

Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Ko phải cứ OTA là lành đâu bác ạ =))

a Thao ơi, a hướng dẫn e cài lại pm xem tivi trên XBMC với. hôm thứ 2 e lên nhà a lấy, về nhà thì bưu điện đứt cáp giờ e mới vào đc, nhưng xem tivi bằng XBMC lại ko đc

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

hôm nào phải thử mới được.thank b chủ

vuthuytrieu

Các bác cho mình hỏi, ngày trước mình dùng bản 4.1 thì thấy cũng khá ổn định, nhưng từ khi nâng cấp lên 4.2.2 thì đôi khi hay treo và từ tháng 6 tới giờ đã 2 lần phải uprom lại vì khi khởi động không lên. Mới đây cũng phải làm lại việc này, có bác nào biết nguyên nhân chỉ cho mình cách khắc phục với. À, còn 1 điều nữa, lần uprom này thì ứng dụng ZTV của mình sau khi kích hoạt xong thì cũng không chạy mà chỉ báo là "ZTV đã dừng lại", thế là nó bị làm sao các bác, mình đã cài lại nhưng vẫn không khỏi!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Các bác cho mình hỏi, ngày trước mình dùng bản 4.1 thì thấy cũng khá ổn định, nhưng từ khi nâng cấp lên 4.2.2 thì đôi khi hay treo và từ tháng 6 tới giờ đã 2 lần phải uprom lại vì khi khởi động không lên. Mới đây cũng phải làm lại việc này, có bác nào biết nguyên nhân chỉ cho mình cách khắc phục với. À, còn 1 điều nữa, lần uprom này thì ứng dụng ZTV của mình sau khi kích hoạt xong thì cũng không chạy mà chỉ báo là "ZTV đã dừng lại", thế là nó bị làm sao các bác, mình đã cài lại nhưng vẫn không khỏi!
Bác có thể vào REC - Recovery mặc định. Sau đó thực hiện 3wipe là ổn: Wipe DataFactory. Wipe cache,...

vuthuytrieu

Mình uprom 4.2.2 bằng cách mà bác Thao chỉ "Cách Update:
1./ Xả nén copy toàn bộ các file "6file" vào trong thẻ nhớ - Không Dùng Usb
2./ Cắm thẻ nhớ vào trong ATV 1200
3./ Box đang tắt "rút hẳn nguồn" nhấn giữ upgrade phía sau đồng thời kết nối nguồn đếm ngược khoảng 5s thì bỏ cả 2 tay ra
4./ 10s sau sẽ có chú Android xuất hiện - nạp xong máy tự Reboot và setup như bình thường
"
Bây giờ làm những điều như bác mới chỉ thì cụ thể như thế nào, nhờ bác hướng dẫn rõ hơn với!Thanks!

thaovjp89

Well-Known Member

Mình uprom 4.2.2 bằng cách mà bác Thao chỉ "Cách Update:
1./ Xả nén copy toàn bộ các file "6file" vào trong thẻ nhớ - Không Dùng Usb
2./ Cắm thẻ nhớ vào trong ATV 1200
3./ Box đang tắt "rút hẳn nguồn" nhấn giữ upgrade phía sau đồng thời kết nối nguồn đếm ngược khoảng 5s thì bỏ cả 2 tay ra
4./ 10s sau sẽ có chú Android xuất hiện - nạp xong máy tự Reboot và setup như bình thường
"
Bây giờ làm những điều như bác mới chỉ thì cụ thể như thế nào, nhờ bác hướng dẫn rõ hơn với!Thanks!

Nghĩa là ko cần up rom lại, vẫn dùng rom đã up
Bác vào Rec - nhấn giữ Upgarde và cắm nguồn, giữ khoảng 5s sẽ vào đc màn hình Rec "KHông cắm usb, thẻ nhớ"
Sau đó thì thao tác wipe các dòng như trên là xong - Reboot

thaovjp89

Well-Known Member
Điểm danh những bác nào bị dính lỗi đèn đỏ - Bricked trên MyGica ATV 1200 nào, ngoài lỗi chết nguồn do phần cứng, lỗi phần mềm, mất Bootloader em sẽ hỗ trợ nhé

avata1992x

Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

bác cho e hỏi cách chữa bircked với cả lỗi đèn đỏ với. lần trước em cài room bị lỗi đèn đỏ không lên hình phải mang ra bảo hành nên bây giờ muốn cài room khác mà ko dám sợ nó lại bị lỗi . nếu biết cách thì có thể tự chữa ko phải mang ra bảo hành nữ :D

Ðề: Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Nghĩa là ko cần up rom lại, vẫn dùng rom đã up
Bác vào Rec - nhấn giữ Upgarde và cắm nguồn, giữ khoảng 5s sẽ vào đc màn hình Rec "KHông cắm usb, thẻ nhớ"
Sau đó thì thao tác wipe các dòng như trên là xong - Reboot

Bác cho e hỏi sao mình nhìn cái hộp phía sau đâu có nút "nhấn giữ upgrade phía sau" đâu. Và như câu bác vừa trả lời với bạn kia là vào Rec-->nghĩa là Recovery hả bác?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Bác cho e hỏi sao mình nhìn cái hộp phía sau đâu có nút "nhấn giữ upgrade phía sau" đâu. Và như câu bác vừa trả lời với bạn kia là vào Rec-->nghĩa là Recovery hả bác?

CWM - ClockWorkMod hay Temwin thường dùng trên Smartphone và gọi chung nó là REC. Trên Android box cũng vậy bác ạ

Phía sau cạnh cổng HDMI chính nút Reset giúp bác vào Rec nhé

thaovjp89

Well-Known Member
Có 1 sự thật là gần đây anh chị em dùng ATV 1200 rất ổn định không thấy lỗi lầm gì ạ ?

nthanhdn

Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

ATV1200 của mình lên 4.2.2 bị 1 cái lỗi rất khó chịu là xem 3D bằng trình xem video kèm theo thì bị mất cái thanh điều khiển, thâm chí đôi khi xem 2D cũng bị.

Thêm nữa là bây giờ độ phân giải thực của màn hình luôn là 720p, không chỉnh lên được nữa như hồi mới mua máy về.

Có bác nào biết cách khắc phục không xin chỉ giáo với ạ?

Hôm nay mình loay hoay quay về 4.1 từ 4.2.2 rồi bị đèn đỏ, hoảng quá tưởng là xong rồi, may mà tìm tòi forum nước ngoài ra được cách chữa trị, giờ lại đang chạy 4.1 (20130805). Để tối nay rảnh rỗi soạn cách làm cho các bác nào cũng bị thử cứu máy xem sao.

nthanhdn

Hướng dẫn cách cứu ATV1200 bị đèn đỏ

Hướng dẫn cách cứu ATV1200 bị đèn đỏ

Hiện tượng: như ATV1200 android box (còn tắt là AB) là bị đèn đỏ: bật bình thường cũng đèn đỏ, kết hợp bấm nút upgrade + cắm điện cũng bị đèn đỏ. Hậu quả là không uprom/restore rom được, và đương nhiên là không bật được AB.

Về cơ bản thì các bước thực hiện là:
- Dùng 1 tool để format thẻ SD đồng thời nhúng 1 file là uboot_MX.bin vào thẻ SD sau khi format.
- Sau đó copy các file của rom vào thư mục gốc của thể SD
File rom bác nào chưa có thì có thể down ở đây (4.1): http://www.mediafire.com/download/xzxc59jkp61rcki/atv1200_4-1_20130805.rar

- Lắp thẻ SD vào rồi bật AB (không bấm gì hết) chờ 1 lúc (1 vài phút). Tắt AB.
- Vẫn để thẻ SD trong AB, và bây giờ làm theo quy trình uprom bình thường: bấm giữ nút upgrade + cắm điện, chờ chừng 10s thì bỏ nút upgrade ra rồi ngồi chờ quá trình uprom.

- Tải tool + file uboot_MX.bin: http://www.mediafire.com/download/lsuh6bjx7sfyvs0/tools.rar
- Hướng dẫn: http://www.mediafire.com/view/k9u77pbe16uu6j7/huongdan.pdf

Tốt nhất là chạy tool trong WinXP, nếu không rất có thể nó không tìm thấy thẻ SD.

Cảnh báo: bần cũng bất đắc dĩ các bác hãy làm theo cách này. Mình đã thực hiện cứu lỗi đèn đỏ thành công, nhưng không đảm bảo mọi người cũng vậy, mà mình cũng không chịu trách nhiệm về việc máy của các bác không cứu được, hoặc bị nặng hơn đâu nhé :).

Nguồn: http://www.freaktab.com/showthread.php?8949-how-to-Unbrick-Mygica-Atv1200/page2

vanninhthuan119

Well-Known Member
Hờ hờ, các bác có dám thử không nào?=P~. Cảm ơn bác bõ công hướng dẫn anh em. Ơn trời là con ATV1200 mình up iếc đủ kiểu mà vẫn chưa tiêu, chạy phà phà:D

thaovjp89

Well-Known Member
Hờ hờ, các bác có dám thử không nào?=P~. Cảm ơn bác bõ công hướng dẫn anh em. Ơn trời là con ATV1200 mình up iếc đủ kiểu mà vẫn chưa tiêu, chạy phà phà:D

Đèn đỏ cũng nhiều kiểu nhé, nếu Brick thật sự sẽ áp dụng được cách này, còn lại là phần cứng có thể phải thay con chip nhớ - NandFlash. Mọi người có thể phân biệt như sau:

1, Brick - cắm điện cả ngày sờ vào máy nó cứ mát lạnh như tủ đông - mất file khởi động

2, Lỗi khác, và thuộc về phần cứng rồi - nó sẽ nóng dần đều như khi ta đang sử dụng bình thường vậy hoặc rất nóng

anhhandsom123

Mấy bác cho em hỏi: Em đang dùng ROm 4.2 bình thường. bỗng ngày hôm kia tự nhiên bị lỗi không lên mà cứ vô recovery. HÔm qua em up lai rom 4.2 bằng thẻ SDthử. thì không được và bị hiện tượng đèn đỏ liên tục, vô recovery ko đc lun. Mới khi nãy có lên và làm theo cách của bác phía trên để cứu đèn đỏ, bây giờ thì em vô lại thì nó lại tiếp tục lên recovery thiết nghĩ 1 lúc, em mới up lại ROM bằng cách thông thường, dùng bản tháng 9 thông qua Recovery như #1 hướng dẫn. reboot lại nó cứ vô lại recovery ạ! không lên được . bác các có cách nào giúp em với :(.

thaovjp89

Well-Known Member
Mấy bác cho em hỏi: Em đang dùng ROm 4.2 bình thường. bỗng ngày hôm kia tự nhiên bị lỗi không lên mà cứ vô recovery. HÔm qua em up lai rom 4.2 bằng thẻ SDthử. thì không được và bị hiện tượng đèn đỏ liên tục, vô recovery ko đc lun. Mới khi nãy có lên và làm theo cách của bác phía trên để cứu đèn đỏ, bây giờ thì em vô lại thì nó lại tiếp tục lên recovery thiết nghĩ 1 lúc, em mới up lại ROM bằng cách thông thường, dùng bản tháng 9 thông qua Recovery như #1 hướng dẫn. reboot lại nó cứ vô lại recovery ạ! không lên được . bác các có cách nào giúp em với :(.

Bác làm theo cách này nhé

http://www.smartshop.com.vn/bvct/sm...ash-restore-firmware-cho-mygica-atv-1200.html

Bên trên