[HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Cảm ơn Bạn đã nhiệt tình giúp
BÁc đã xử lí đc chưa, nếu ko đc bác làm vài pic hình lên đây anh em giúp bác. Đã update lại link bài #1

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

BÁc đã xử lí đc chưa, nếu ko đc bác làm vài pic hình lên đây anh em giúp bác. Đã update lại link bài #1
Mình làm theo cách vào Rom manager không được nên ấn reset+cắm nguồn vào recovery làm theo cách của bạn đã thành công.Tuy nhiên lần đầu không biết nên cứ cắm mạng vào nên sau khi reboot nó lại tự động up lên fw 5/8 2013.Đến lần 2 mới thành công.Ban ngày đi làm vừa mới làm xong đang test xem có bị lỗi gì ko.Một lần nữa xin cảm ơn bạn

vukhue

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

các cao thủ cho hỏi một số file MKV 1080P không chạy được thì khắc phục bằng cách gì vây?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

các cao thủ cho hỏi một số file MKV 1080P không chạy được thì khắc phục bằng cách gì vây?

Chưa gặp cái file MKV nào không chạy được, bác chạy với trình mặc định hay cái khác, nó không chạy được có báo lỗi gì không ạ

vukhue

Ðề: Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Mình chạy cả với trình mặc định và MX player. Khi khong chạy đc thì có báo lỗi Error, khi chạy trên máy tính thì vẫn bình thường. Bác có cao kiến gì để kiểm tra xin chỉ giúp
Thanks

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Mình chạy cả với trình mặc định và MX player. Khi khong chạy đc thì có báo lỗi Error, khi chạy trên máy tính thì vẫn bình thường. Bác có cao kiến gì để kiểm tra xin chỉ giúp
Thanks

Chạy với MXPLAYER xem sao, bác đang chạy FW ngày nào? hoặc đưa sang con ATV 1200 khác để thử :D

huanbinh

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Mới mua về em í ở firmware 24/6, chạy rất tốt. Bi giờ lên firmware 5/8 thì dính lỗi remote control. Chắc chờ firmware mới thoai

sonbeatHDVN

Active Member
chết mịa nó đang flash e thấy ko load,e tắt nguồn đi bật lại nó tèo luôn rồi.mở toàn đèn đỏ thôi,ai giúp e với

thaovjp89

Well-Known Member
Giờ e mở Recovery nó không lên luôn rồi,chắc tại do up rom dở.

Bạn này đúng là quá liều, android box hay Smartphone bốc cùng chạy hệ điều hành android cũng giống nhau cả thôi, android box thì khó chết hơn 1 chút/Brick - nhưng không phải là ko thể sảy ra. Mỗi chíp sẽ cho khả năng đọc và ghi ở 1 giai đoạn nhất định có thể là 1/2 hay 2/3 quá trình nạp rom vào máy dù có bị cúp điện đột ngột cũng không vấn đề j, nhưng nếu mất điện cung cấp ngoài khoảng đó thì,....Bootloader sẽ bị vô hiệu hóa, như điện thoại sẽ phải đi nạp lại bằng những box chuyên dụng, còn với Android tv box ATV 1200 này,..chắc phải ngâm cứu rồi:-??

vodinhchieu

Mình mới up 2 cái atv1200 fw ngày 20130805.nhưng bấm nút power trên remote thì 1 cái vào standby còn 1 cái thì shutdow.như vậy là sao các bạn.xin chỉ giúp.

tienlequoc

Well-Known Member

Chắc hàng của 2 đợt trước và sau có sai khác chút ít đấy mà.

lambaochau

Các bác cho em hỏi cái này mình up vao ATV520 được kô mấy bác hay bác nào có rom ATV520 cho mình xin với.Lâu Lâu muốn làm vọc sỹ để trải nghiệm

tienlequoc

Well-Known Member

Firmware của ATV1200 và ATV520 là 1 bác nhé. Dùng chung được.

vodinhchieu

Chắc hàng của 2 đợt trước và sau có sai khác chút ít đấy mà.

Vậy có cách nào vào standby khi bấm power trên remote k? Mình up fw ngày 26/3/2013 rồi mà vẫn không vào standby được.

Bác Thảo cho e hỏi mình flash file Update_SPI_mx_20130805.zip , Sau đó flash file update_MYGICA_ATV1200_20130928 đúng không? file Mygica này thật chức là file Fw đúng không? tại mình thấy 2 file ngày tháng không giống nhau

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Bác Thảo cho e hỏi mình flash file Update_SPI_mx_20130805.zip , Sau đó flash file update_MYGICA_ATV1200_20130928 đúng không? file Mygica này thật chức là file Fw đúng không? tại mình thấy 2 file ngày tháng không giống nhau
Đúng rồi đó bác, Flash lần lượt 2 file nhé

vanninhthuan119

Well-Known Member
Các bác cho hỏi firmware 20130928 và firmware 20130927 của bạn ITVplus gì đó có khác nhau gì không vậy?8-|

Bên trên