Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

pioneer700

Re: Ðề: Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

Cảmown Bài viết rất hay, dành cho các Bác khoái audio ..rất cảm ơn bác chủ thớt

Phương án của bác chủ cũng được, nhưng hơi phức tạp. Em có cách đơn giản hơn: Dùng phần mềm JetAudio hoặc Foobar để convert flac, ape sang định dạng wav rồi burn vào đĩa thôi, sử dụng chức năng creat audio trong JetAudio luôn, tỷ lệ thành công: >95% (em đã dùng cách này để burn ra khoảng trên dưới 1.000 CD nên mới có thông số vậy, trên đĩa Mitsubishi Phono R hoặc TDK Phono)!

pioneer700

Re: Ðề: Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

Cài AIMP3 nghe và Cover nó ra các file lẻ được , chuột phải file đó - Convert to another format - chọn định dạng file ra - Start

Phương án này không ổn.
Bác chủ để ý nếu có file .cue đi kèm thì dùng chương trình cắt file cue mới thành các file lẻ mà không ảnh hưởng đến chất lượng file, không phải convert sang dạng khác, đặc biệt lại là dùng chương trình ..... mp3!

atulahahaha

Ðề: Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

Xin lỗi e đã đào pic lên. E hay dùng Nero 7 vậy e theo cách này có ghi file audio flac ra CD đc k các a. Vì e mua CD loại tốt ghi nên sợ rớt đĩa.

v2hao

Active Member

Xin lỗi e đã đào pic lên. E hay dùng Nero 7 vậy e theo cách này có ghi file audio flac ra CD đc k các a. Vì e mua CD loại tốt ghi nên sợ rớt đĩa.

Vậy bạn cứ dùng những bản mới nhất các phần mềm ghi đĩa sẽ tốt hơn (Nero Burning ROM 14) vì nó đã hỗ trợ luôn FLAC mà không cần cài thêm plugins của bên thứ 3.

ThanhSon_VN

bài viết của thớt công phu quá !!!!!!!!!!!!!!1

t2k

Member

Sao phiền phức vậy nhỉ, cứ xài foobar convert sang WAV rồi bỏ vô, có phải đơn giản nhất ko

Bên trên