Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

trongveo

Member
Ðề: Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

Ô hô! Quá tuyệt. Xin gửi tới người anh em 1 lời tri ân . Chúc vui, khỏe.

v2hao

Active Member

Bổ sung thêm hướng dẫn ghi ra Audio-CD trên Nero 9 , 10. Mọi người xem ở bài đầu tiên nhé!

Copy plugins vào các thư mục sau:

Mã:
"C:\Program files\Nero\Nero9\Nero Burning ROM\AudioPluginMgr"
"C:\Program files\Nero\Nero9\Nero Express\AudioPluginMgr" 
and "C:\Program files\Nero\Nero9\Nero StartSmart\AudioPluginMgr".

ko biết em burn kieu ji ma lúc ra lò thì đầu cd ko đọc được các bác ah. có gì các bác tư vấn xem em sai chỗ nào với. em dùng nero smart -> chọn make audio cd -> add file -> chỉnh một vài thông số -> burn.
chân thành cám ơn các bậc tiền bối

Lâm Gia Trang

ko biết em burn kieu ji ma lúc ra lò thì đầu cd ko đọc được các bác ah. có gì các bác tư vấn xem em sai chỗ nào với. em dùng nero smart -> chọn make audio cd -> add file -> chỉnh một vài thông số -> burn.
chân thành cám ơn các bậc tiền bối

khả năng bác burn ra đĩa CD re-write thì đầu cd ko đọc được, đầu dvd sẽ đọc được

sonnq2812

Không được!
Em làm không sai một quy trình nào. Khi ghi CD có file .FLAC thì vẫn cho ghi được bình thường (tốc độ chậm so với file .WAV). Nhưng quan trọng hơn là KHÔNG NGHE ĐƯỢC GÌ CẢ. Em xài WinXP, Nero 7. Nhờ bác xem lại giúp. Thank!!!
Đây là một hướng dẫn rất đơn giản giúp ghi đĩa Audio CD trực tiếp từ file FLAC

1.Yêu cầu: Để ghi Audio CD trực tiếp từ file FLAC ta cần các công cụ sau:

- Nero Burning ROM
- Nero FLAC Plug-in

2. Download Nero FLAC Plug-in miễn phí tại:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?jft2s5cher32t79

Mã:
pass: sfmediavn.com

Sau khi down về extract ra sẽ thấy file: nxMyFLA.dll , copy file này vào thư mục: C:\Program Files\Common Files\Ahead\AudioPlugins

Đối với Nero 9, 10 thì copy vào các thư mục theo đường dẫn:
Mã:
 C:\Program files\Nero\Nero9\Nero Burning ROM\AudioPluginMgr
C:\Program files\Nero\Nero9\Nero Express\AudioPluginMgr"
C:\Program files\Nero\Nero9\Nero StartSmart\AudioPluginMgr

3.Mở Nero Burning ROM, chọn Audio-CD và nhấn NEW

4.Sau một vài giây sẽ xuất hiện giao diện như dưới đây:

Khoảng trống bên trái là nơi tạo đanh sách những file cần ghi ra Audio-CD, còn bên phai là nơi để browser các files FLAC. Chúng ta cũng có thể Browser file bằng window explorer.

5.Để add các file cần ghi chúng ta có thể gắp và thả trực tiếp vào vùng trắng bên trái hoặc nhấn chuột phải vào file và chọn Add To Compilation.

6.Click Recorder và chọn Burn Compilation sau khi chúng ta đã add đủ các file cần ghi.

7.Chọn tốc đọ ghi sao cho phù hợp với thiết bị mà chúng ta định dùng để chơi và nhấn Burn.

8.Chương trình sẽ tạo Audio-CD từ file FLAC, chất lượng âm thanh sẽ tốt như file CD.

9.Sau tất cả các quá trình ghi, khi màn hình xuất hiện 1 tin nhắn "Burn process completed successfully" và ổ đĩa sẽ tự động mở thì bạn đã có 1 Audio-CD từ các file FLAC.

Chúc mọi người thành công!

(Dịch từ afterdawn.com và đã test thành công trên Nero 6,7,8,9,10)

Sao lại ko có đc nhỉ, chắc bị lỗi gì rồi, hay là bác view Hidden Files thử có ko
Qua đây, xin bổ sung cách cho bác chủ thớt để có cách burn từ file *.cue kèm theo lossless đó là
Copy các plug-in mà chủ thớt đã post vào nha
Sau khi mở Nero Burning ROM, chọn Audio CD, chọn NEW, sẽ lên cái bảng

Nhìn lên cái thanh công cụ, chọn Recorder --> Burn Image
Từ đây cứ chỉ tới file *.cue, sau đó mọi việc cực kì đơn giản nhá, em ko nói nhiều nữa đâu

Mình vào đến Burn Image rồi chọn file cue để burn ra thì lại bị lỗi application error . Thế mới đau chứ ko thể nào ghi dc nó cứ báo lỗi hoài.mong các bác giúp hộ em vụ này

achilles2208

Thanks rất nhiều!
Theo bác thì dùng Nero và Burrrn thì cái nào cho chất lượng âm thanh tốt hơn?! Có bác nào thử so sánh chưa nè?!

SpideyX

Cho em hỏi muốn giải nén file image FLAC (cả album) thành từng track WAV riêng lẻ thì phải làm thế nào? [-O<

MrAmato

Sao mình cũng làm đúng như hd của bạn nhưng vẫn kg đọc được bằng đầu dvd bình thường;mình xài dĩa cd thường,ghi tốc độ 8x,tks!

v2hao

Active Member

Sao mình cũng làm đúng như hd của bạn nhưng vẫn kg đọc được bằng đầu dvd bình thường;mình xài dĩa cd thường,ghi tốc độ 8x,tks!

Trước mình dùng Nero7 để Burn Audio CD và mắc khi muốn ghi Audio CD từ file Flac và APE. Sau khi tìm hiểu đã tìm được bài này và làm theo, kết quả rất tốt.
Giờ mình chuyển sang Nero10, vẫn thấy chạy tốt.
Nhớ là phải cho đĩa CD vào ổ, chọn chế độ ghi là Audio CD - tốc độ mình ghi thường là 16x.
Bạn thử làm lại xem thế nào! Kiểm tra đường dẫn của các thư mục xem sao?

max5800

Member

cho e đào mồ cái sao e ghi ra chất lượng kém hơn file góc nhiều tiếng cũng nhỏ hơn nhiều nửa e ghi bằng cd phono giúp dùm em thanks

tranquangson

sao mình làm như bạn hướng dẫn thì bị lỗi này nhỉ?

anhtuanngoc

Well-Known Member

Cảm ơn bài viết bổ ích của bác

dungnamga112

Cám Ơn Bạn Nhiều.đây là bài viết mình kiếm lâu rồi !

The Sun Black

Phần mềm này ok nè....em ghi đĩa cho cái dàn cùi của em ok lắm....khỏi phải dùng nero lằng nhằng

Bên trên