Hướng Dẫn "Burn" SACD.iso / Super Audio CD

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn "Burn" SACD.iso / Super Audio CD

Chào các bác, em chụp 2 tấm hình và kiểm tra của em nhờ các bác cho ý kiến.

1. Nghe bằng Oppo xuất Rec: Oppo chọn HDMI Audio - ON. HDMI Bitstream. (em không thử qua optical vì nghĩ nó giống nhau, không chọn off vì sẽ không có âm thanh qua Rec)
a- Trong mục Audio Format Setup, mục SACD Output chọn DSD:
không có âm thanh phát ra loa, tivi hiển thị DSD

b- chọn PCM hoặc Auto:
có âm thanh phát ra loa, tivi hiển thị PCM
còn Channel type là 5.1 hay stereo như hình cũ thì do chọn nguồn xuất là stereo hay đa kênh đều Ok hết.

2. Nghe bằng Oppo xuất Amply 2 kênh: Oppo chọn HDMI Out - OFF. (đương nhiên vì kết nối oppo và amply dây analog)
a- Nếu chọn DSD hoặc Auto (2 trường hợp này cho kết quả giống nhau): Có âm thanh, tivi hiển thị DSD. Channel type giống trên (đương nhiên amply 2 kênh thì chỉ 2 kênh thôi nên em chọn nguồn xuất stereo)

b- Nếu chọn là PCM: Có âm thanh, tivi hiển thị PCM nhưng tiếng khá nhỏ. Chanel type giống trên (nên cũng chọn stereo).

Tạm kết luận:
- Oppo xuất ra Rec chỉ nghe được khi chọn PCM hoặc Auto và tivi hiển thị PCM. Nếu là xuất qua đường optical bác nghĩ có khác không ạ.
- Oppo xuất ra Amply nghe được cho dù chọn Auto/ PCM/ DSD và tivi hiển thị đúng như chọn, tuy nhiên nếu là Auto tivi hiện DSD, còn chọn PCM thì tiếng khá nhỏ.
- oppo chọn HDMI Audio là

Còn vụ âm lượng thay đổi trên volume remote được không trong các trường hợp trên thì có test mà quên rồi, kiểm tra lại sau.

Còn chọn HDMI Bitstream hay LPCM (đối với Rec) em thấy giống nhau vẫn cho đa kênh và stereo tùy chọn xuất (volume oppo đều không chỉnh âm lượng được). Thế thì nó dùng trong trường hợp nào.

Giải thích giúp em DSD và PCM là sao ạ.

Thanks các bác.
p.s: cảm ơn bác longan39, em đang down đây ạ.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chào các bác, em chụp 2 tấm hình và kiểm tra của em nhờ các bác cho ý kiến.

Còn chọn HDMI Bitstream hay LPCM (đối với Rec) em thấy giống nhau vẫn cho đa kênh và stereo tùy chọn xuất (volume oppo đều không chỉnh âm lượng được). Thế thì nó dùng trong trường hợp nào.

Giải thích giúp em DSD và PCM là sao ạ.

Thanks các bác.

p.s: cảm ơn bác longan39, em đang down đây ạ.
thanhyk,

01. Đúng y như "Setup Menu" (của OPPO-105) đã chỉ rõ => Sau khi đi vào "Sub-Menu" của "HDMI Audio" => Bạn đã "Setup"/chọn được "DSD"/ tức "Bitstream" (thay thế cho PCM).
[Cũng có thể "Configure" SPDIF/Digital để chọn "DSD"/ "Bitstream".]

02. OPPO-105 (hoặc bất cứ đầu máy "Player" nào khác) không thể "can thiệp" vào âm lượng của "Digital Audio" trong lúc "Playback" hoặc "Recording" qua cổng HDMI/ hoặc SPDIF/Toslink.

03. Vì vấn đề hết sức trừu tượng cho nên sự khác biệt giữa DSDPCM được tóm gọn như sau...

DSD & LPCM.png
DSD (Direct Stream Digital)/ hay còn gọi là "Bitstream" là một "Format" của "Super Audio CD"...được "Decode" và chuyển đến "HT Receiver" mỗi lần chỉ 1-Bit, chuyển thành giòng một cách ổn định và liên tục cho đến khi bài nhạc chấm dứt.
[HT Receiver cũng tiến hành việc "Decoding" mỗi lần chỉ 1-Bit (sau khi tiếp nhận...). Tuy nhiên, DSD có một tần số rất cao f=2822400 Hz trong khi PCM có tần số f=44100 Hz]
[Cao gấp 64 lần so với PCM]

NOTE: Tần số/ "Sampling Rate" càng LỚN => "Quality" của âm thanh lại càng CAO (càng trung thực).

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của Bạn..!

"Cheer!"

P.s: Có nhiều tranh luận về sự khác biệt, cao thấp giữa DSD & PCM. Tuy nhiên...liệu những thiết bị về "Audio" hiện thời của Bạn cũng như thính giác của bạn có đủ khả năng tạo ra và cảm nhận được sự khác biệt này chăng.!?

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member

Vâng cảm ơn bác nhiều. Em hiểu như vầy có đúng không:
- Xuất DSD để có âm thanh 'Quality'.
- Oppo giải mã được DSD còn Rec Denon 4310 (của em) không giải mã DSD. Do vậy khi chọn Bitstream tức là Rec xử lý chứ không phải Oppo, nên không có âm thanh. Để nghe được âm thanh DSD 5.1 thì kết nối Oppo và Rec bằng dây analog và chọn HDMI - Off.
- Oppo giải mã DSD đưa ra amply 2 kênh nên nghe được DSD. Nếu chọn PCM thì nghe kém hơn và âm thanh luôn nhỏ hơn DSD.
- So sánh DSD xuất stereo (amply) và DSD xuất 5.1 (Rec/analog) thì cái nào thú vị hơn. Với stereo thì dàn em cho thấy amply hay hơn (amply pioneer 9930, loa pioneer CS-88a) Denon 4310 (front Jbl 4312xp).
- SACD có nghĩa âm thanh là chuẩn DSD (2.0 hoặc 5.1).
Em thấy âm thanh DSD thuộc về kỹ thuật số và có đa kênh. Vậy hiện có Rec nào giải mã được nó không (denon 4310 không giải mã được nên em không thấy có âm thanh). chuẩn âm thanh DTS và DSD cái nào nghe hay hơn (nhạc thì thấy gọi DSD, phim thì thấy nói DTS mà em chẳng hiểu).
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình và quan tâm.

coolpix8700

Well-Known Member

Bác giở quyển hướng dẫn sử dụng của Oppo, trang 64 mục 4 có giải thích rõ về chọn DSD output đấy!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

- Oppo giải mã được DSD còn Rec Denon 4310 (của em) không giải mã DSD. Do vậy khi chọn Bitstream tức là Rec xử lý chứ không phải Oppo, nên không có âm thanh. Để nghe được âm thanh DSD 5.1 thì kết nối Oppo và Rec bằng dây analog và chọn HDMI - Off.
- Oppo giải mã DSD đưa ra amply 2 kênh nên nghe được DSD. Nếu chọn PCM thì nghe kém hơn và âm thanh luôn nhỏ hơn DSD.
- So sánh DSD xuất stereo (amply) và DSD xuất 5.1 (Rec/analog) thì cái nào thú vị hơn. Với stereo thì dàn em cho thấy amply hay hơn (amply pioneer 9930, loa pioneer CS-88a) Denon 4310 (front Jbl 4312xp).
- SACD có nghĩa âm thanh là chuẩn DSD (2.0 hoặc 5.1).
Em thấy âm thanh DSD thuộc về kỹ thuật số và có đa kênh. Vậy hiện có Rec nào giải mã được nó không (denon 4310 không giải mã được nên em không thấy có âm thanh). chuẩn âm thanh DTS và DSD cái nào nghe hay hơn (nhạc thì thấy gọi DSD, phim thì thấy nói DTS mà em chẳng hiểu).

01. Vâng! Những đầu máy nào có hổ trợ SACD "format" mới "decode" được những "file" nhạc DSD.
02. Đúng vậy! Chọn "Analog" trong việc "Recording".
03. Những đầu máy thông thường KHÔNG thể thu âm/"Encoding" DSD "format".
[Ngoài trừ những đầu máy SACD chính tông được trang bị "sacd codec" (có "Logo" in rõ trên mặt máy.]

04. Khi nghe DSD từ đĩa SACD => Bạn có 2 "option" để lựa chọn, tùy thuộc vào "System" của bạn: "STEREO"/2-Ch hoặc "SURROUND SOUND"/5.1 - 7.1-Ch.
05. DSD & DTS là hai "format" thuộc 2 lãnh vực riêng biệt, khó bàn đến vấn đề so sánh (Audio của NHẠC & Audio của PHIM).

coolpix8700

Well-Known Member

Cái Sony STR-DN 1050 là 1 trong nhưng cái Âm ly/reciever đầu tiên hỗ trợ DSD. Xu hướng có vẻ mở rộng lên với dạng âm thanh này do tính ưu việt của nó (đến giờ do bi trói buộc bản quyền quá chặt nên phát triển ít).
Còn đĩa SACD họ bán ra thường có 2 loại: 1 là loại ghi 2 kênh stereo với 2 lớp ghi, 1 lớp là dữ liệu SACD và lớp còn lại là red book của CD thường (16 bits/44kHz) để cả những cái đầu CD thường vẫn đọc được; và loại thứ 2 cũng là loại multilayers nhưng 1 lớp (layer) là SACD 2 kênh (stereo) và lớp kia là SACD đa kênh (thường là 5.1). Trên các đầu SACD player có nút chọn lớp (layer) khi đọc. Nếu chọn stereo thì âm thanh chỉ là stereo của 2 kênh thôi. Còn khi rip bằng cái PS3 thì người ta cũng thường hay rip cả 2 layers vào là 2 kênh và đa kênh vào cái file iso. Số nửa đầu là các đoạn nhạc 2 kênh và nửa tiếp theo là nhạc 5.1 tên cac ban nhac o 2 nua giong nhau!

thanhyk

Well-Known Member

Em đang 'cố thử' bằng optical. Trời ạ, set kiểu nào cũng không có âm thanh kể cả phát phim. Bác nào giúp em set optical với. Oppo và Rec Denon 4310 ạ, dây optical không hư vì nối tivi vào Rec bằng optical có tiếng bình thường. Thanks các bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em đang 'cố thử' bằng optical. Trời ạ, set kiểu nào cũng không có âm thanh kể cả phát phim. Bác nào giúp em set optical với. Oppo và Rec Denon 4310 ạ, dây optical không hư vì nối tivi vào Rec bằng optical có tiếng bình thường. Thanks các bác.
thanhyk,

OPPO-105 có thông báo rằng...riêng đối với DSD, vì lý do bản quyền & giới hạn về "Bandwidth" + "Hardware", đầu máy OPPO-105 sẽ không cho ra/"output" qua cổng "Digital"/"Optical"/"SPDIF".

Tuy nhiên, cứ thử cho biết sự tình, hư thực...
[Bởi đây không phải là đĩa GỐC, mà là đĩa đã "Rip"/SACD.iso]

Gồm những "Step" sau:

01. Trước tiên tháo gỡ bỏ sợi HDMI ra khỏi "HT Receiver".
02. Kết nối sợi "Optical Cable" từ "Output" của OPPO-105 đến "Input" của "HT Receiver".

03. Setup trên OPPO-105:

- Đi vào phần "Settings"/"Setup Menu" (dùng "Remote Control") => Tìm đến "Audio Output" => Chọn "Optical"/ "SPDIF" => Bấm "ENTER"/"OK"" (để xác nhận).
[Mỗi hiệu, mỗi đời máy mỗi khác - Nếu không tìm thấy...cứ bỏ qua phần này..!]

LƯU Ý:
"OPPO-105" có đến 2 cổng SPDIF - Đừng nhầm lẫn giữa cổng "Audio Input" với cổng "Audio Output" trên "OPPO-105" nhé..!
[Có lẽ vì thế mà âm thanh đã không đến được...]

04. Setup trên HT Receiver:

- Từ nút bấm/vặn "Input Selector" => lần lượt bấm cho đền khi hiện ĐÚNG tên của cổng, nới mà Bạn đã cắm sợi cáp quang vào..!
[Vâng! Chỉ có thế.]

LƯU Ý:
"HT Receiver" có cả 2 cổng SPDIF - Đừng nhầm lẫn giữa cổng "Audio Input" với cổng "Audio Output" trên "HT Receiver" nhé..!

"Good Luck!"

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

thanhyk,

01. DENON AVR-4310CI là một HT Receiver thuộc hạng "chiến" (nếu DENON của bạn giống như hình kèm theo)!!! Chắc chắn (100%) là "Decode" được DSD của đĩa nhạc SACD.

02. SONY STR-DN1020 đã KHÔNG gặp một trở ngại nào trong việc "Decoding" DSD/"Bitstream" (qua cổng "Optical"/SPDIF).

Để thực hiện điều này, Bạn cần cắm sợi HDMI đúng chổ.
OPPO-105 chỉ cho phép DSD qua cổng HDMI OUT 2 mà thôi. (Cổng HDMI OUT 1 không "Support" DSD)
[DSD output is only available from the HDMI 2 OUT]

Xem hình kèm theo.

"Cheer!"

Chỉnh sửa lần cuối:

a dat

Well-Known Member

không làm đưcợ,khó quá thôi bỏ

thanhyk

Well-Known Member

thanhyk,

01. DENON AVR-4310CI là một HT Receiver thuộc hạng "chiến" (nếu DENON của bạn giống như hình kèm theo)!!! Chắc chắn (100%) là "Decode" được DSD của đĩa nhạc SACD.

02. SONY STR-DN1020 đã KHÔNG gặp một trở ngại nào trong việc "Decoding" DSD/"Bitstream" (qua cổng "Optical"/SPDIF).

Để thực hiện điều này, Bạn cần cắm sợi HDMI đúng chổ.
OPPO-105 chỉ cho phép DSD qua cổng HDMI OUT 2 mà thôi. (Cổng HDMI OUT 1 không "Support" DSD)
[DSD output is only available from the HDMI 2 OUT]

Xem hình kèm theo.

"Cheer!"

Bác thật tận tình, em đang làm lại về cổng HDMI. Nếu dùng optical em cũng làm lại (ví dụ optical in-2 của Denon nó đặt tên DVR mà em đang gắn oppo vào HDP nên có thể không phù hợp chăng).
Hôm nay dành thời gian cũng burn được chục cái DVD. Mà ngộ hén, đĩa CD loại chuyên dụng Mit mua tới 12K, đĩa DVD Sony loại mắc cũng có 6.400đ, thêm vỏ hộp, nhãn cũng không mắc hơn đĩa CD.
Một lần nữa thanks bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác thật tận tình, em đang làm lại về cổng HDMI. Nếu dùng optical em cũng làm lại (ví dụ optical in-2 của Denon nó đặt tên DVR mà em đang gắn oppo vào HDP nên có thể không phù hợp chăng).
Hôm nay dành thời gian cũng burn được chục cái DVD. Mà ngộ hén, đĩa CD loại chuyên dụng Mit mua tới 12K, đĩa DVD Sony loại mắc cũng có 6.400đ, thêm vỏ hộp, nhãn cũng không mắc hơn đĩa CD.
Một lần nữa thanks bác nhiều.

Vâng! Không có chi.
[Đừng bận tâm về cái TÊN - Chỉ cần cắm ĐÚNG cổng và chọn "Select Input" ĐÚNG chổ..!]

langthangvn33

Uploader

Vâng! Không có chi.
[Dạo này thấy Bác ít khi xuất hiện ờ "Box Software" nhỉ..!]

dạo này em hơi bận một tí , nhưng em vẫn vào box software , bài viết của bác rất hữu ít ...

em có một ít thông tin ngoài lề về DSD , hy vọng sẽ có ích cho bác nào muốn chơi định dạng DSD

DAC có giải mã DSD ngày càng xuất hiện khá nhiều ... trong khả năng hiểu biết giới hạn của em thì PS audio và TEAC đều có những DAC DSD để đáp ứng nhu cầu của người nghe nhạc...

ở tầm 14tr của người Việt thì em nghĩ TEAC UD 501 là lựa chọn tốt vì có giải mã DSD

với tầm giá cao 6000USD thì PS Audio PerfectWave DirectStream DAC là lựa chọn tuyệt vời ...

The PerfectWave DirectStream will sell for US$5995 and will ship in April 2014.

cũng như bác coolpix8700 đã nói , để play file SACD.ISO có thể dùng máy tính laptop Apple MAC , PC... xuất tín hiệu qua USB ...

phần mềm TEAC HR AUDIO PLAYER đi cùng UD 501

ngoài ra có thể play file DSD bằng oppo ...

các dsd streaming player play DSD

AURALiC Aries $1599/€ 1499

Marantz NA-11S1 € 3999,-

Sony HAP-Z1ES 1TB Hi-Res Music Player

thanhyk

Well-Known Member

Teng...tèng...teng em làm như bác chủ hướng dẫn (à Mod mới đúng, bây giờ mới để ý..hi..hi). Chính xác là cắm cổng Oppo HDMI Out 2 ra Rec Denon, và Denon 4310 này chơi được DSD (hdmi 1 cắm tivi), Oppo chọn SACD là DSD. Em có chụp hình Rec hiện 5.1 kênh, tivi hiển thị DSD 5.1 và chụp chọn HDMI Audio Bitstream (thực ra trừ chọn Off, còn chọn Auto hay LPCM đều có âm thanh ở Rec). Tuy nhiên để tránh rườm rà nên không post hình chụp, trừ khi bác đề nghị...
Câu hỏi: chọn LPCM hay Bitstream thì khác nhau cái gì, cả hai đều không chỉnh âm lượng trên remote đầu đọc được (oppo).
Vụ optical thì không thấy có âm thanh (có khả năng là Rec set chưa đúng, nhưng giờ thì không cần nữa).
Xin cảm ơn các bác và Mod.
@langthangvn33: mới đọc sơ thấy nói Dac Ps Audio chơi được mừng quá, đọc xuống dưới nhìn cái model hết hồn 6.000$. Em có Dac Ps Audio Digital Link III hơn 500$ tưởng chơi được...he...he. Trong các giá của Dac trên, hình như Oppo...rẻ nhất mà chơi được, chắc âm thanh nó cũng tệ nhất quá...
Thanks tất cả các bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Teng...tèng...teng em làm như bác chủ hướng dẫn (à Mod mới đúng, bây giờ mới để ý..hi..hi). Chính xác là cắm cổng Oppo HDMI Out 2 ra Rec Denon, và Denon 4310 này chơi được DSD (hdmi 1 cắm tivi), Oppo chọn SACD là DSD. Em có chụp hình Rec hiện 5.1 kênh, tivi hiển thị DSD 5.1 và chụp chọn HDMI Audio Bitstream (thực ra trừ chọn Off, còn chọn Auto hay LPCM đều có âm thanh ở Rec). Tuy nhiên để tránh rườm rà nên không post hình chụp, trừ khi bác đề nghị...
Câu hỏi: chọn LPCM hay Bitstream thì khác nhau cái gì, cả hai đều không chỉnh âm lượng trên remote đầu đọc được (oppo).
Vụ optical thì không thấy có âm thanh (có khả năng là Rec set chưa đúng, nhưng giờ thì không cần nữa).
Xin cảm ơn các bác và Mod.

01. Trước tiến, chúc mừng bạn!
02. Nên chọn DSD bởi DSD = Better QUALITY.
03. Cứ tiếp tục dùng HDMI - Khỏi bận tâm đến "Optical"/SPDIF.

"Enjoy!" (DSD sound format)

Chỉnh sửa lần cuối:

coolpix8700

Well-Known Member

em có một ít thông tin ngoài lề về DSD , hy vọng sẽ có ích cho bác nào muốn chơi định dạng DSD

Còn đây là nguồn nhạc, nếu tải track rời thì có khá nhiều file nhạc DSD128 (5,6MHz) mà không phải chỉ mỗi nhạc cổ điển...

thanhyk

Well-Known Member

Các bác có biết thì giải thích giúp về HDMI - Bitstream và HDMI - LPCM. Nó không liên quan đến phần chọn SACD - DSD và SACD - PCM, nghĩa là chọn DSD thì HDMI chọn Bitstream hay LPCM đều hiển thị DSD, vậy nó khác nhau gì, khi nào chọn Bitstream khi nào chọn LPCM.
Sẵn giải thích thêm về Bitstream, nghe bảo là hình thức passthourg chuyển cho thiết bị thứ hai xử lý (xử lý cái gì, đọc hay giải mã), trường hợp này là Receiver. Câu hỏi: a- Đầu đọc không xử lý nhưng vẫn đọc đĩa, passthourgh cho Dac Rec giải mã digital thành analog. b- suy ra nếu Dac Rec kém thì không nên passthourg (Bíttream), nếu Dac oppo ngon cần chọn LPCM đúng không đế Dac oppo giải mã, tại sao không chỉnh volume trên remote được, còn nếu Off-HDMI Audio Out nghe amply thì chỉnh volume được. c- ngoài passthourgh âm thanh, có passthourgh hình ảnh được không. Vd: android box 'cùi' passthourgh hình ảnh (phim bluray) cho Rec phân giải 4K xử lý được không.
Câu hỏi thêm: sacd.iso khá nhiều trên internet và ghi đĩa dvd dễ dàng, không thấy file DSD vậy làm sao giải nén lấy file DSD. Mục đích đầu đọc sacd không có nhiều hoặc rẻ, nhưng nhiều Rec đời mới đọc được DSD, nếu có file DSD thì chỉ cần cho chính Rec đọc hoặc các đầu đọc DSD passthourgh qua Rec (Popcorn thấy thông tin có DSD, sau này android box cũng có).
Thanks các bác.

coolpix8700

Well-Known Member

Chọn output là DSD hay PCM là bác lệnh cho cái đầu đọc không giải mã (từ tín hiệu digital-ở đây cụ thể là tín hiệu DSD-họ gọi tắt là bitstream vì nó là mã 1 bit-sang analog) mà chuyển cho phần tiếp theo (DAC ngoài, âm ly/reciever) làm công việc này. DSD thì tất nhiên là đầu đọc chuyển nguyên tín hiệu DSD ra phía sau (cách này chỉ có 1 số DAC và reciever mới có giải mã DSD mới chuyển sang analog được), còn (L)PCM thì nó chuyển tín hiệu DSD sang PCM (cách này thì hầu như mọi DAC rời hay âm ly/reciever có giải mã DAC đều chuyển được tín hiệu số sang analog)! Còn phần sau bac đã tự trả lơi rôi. Cái Oppo của bác có bô DAC tốt hơn rât nhiêu recievers đang bán!

thanhyk

Well-Known Member

Vậy có cách nào nghe DSD 5.1 mà để Dac oppo xử lý không bác. Nghe DSD 2.0 em off-hdmi để oppo xử lý kết nối dây tín hiệu analog ra amply khuyếch đại, còn Rec nếu dùng dây tín hiệu em chỉ thấy có 2 cổng rca làm sao ra Rec nghe DSD 5.1. Theo như trên bác nói dùng hdmi thì chỉ pass...DSD cho Rec xử lý, vậy làm sao vẫn dùng hdmi nghe DSD do oppo xử lý để thấy hay hơn.

coolpix8700

Well-Known Member

Cái Oppo của bác với mục đích chính là để xem film nên có cả đường RCA cho xem film với âm thanh đa kênh (tới 7.1). Nhưng bác để ý là thấy rồi đấy, ngoài 2 kênh FR và FL (2 cái loa front), su,center,... nó còn có cổng RCA cho stereo. Cách bố trí này cho thấy phần mạch analog cho stereo được thiết kế khác với để nghe nhạc đa kênh-chắc chắn là cẩn thận hơn rất nhiều->chất lương sẽ cao hơn. Muốn nghe DSD 5.1 bác cứ đặt cho Oppo giải mã DA và dùng các ngõ ra phía bên kia từ Fr, Fl, sub,... và đặt lại cấu hình theo số lượng loa bác có (tới 7.1) là được (không biết khi bác chọn play file iso thì trong cái Oppo nó hiện như thế nào, nếu đầy đủ thì thường những track nhạc ở nửa phía dưới là 5.1 còn nửa trên là 2.0 và các track nhạc có tên ở nửa dưới giống như ở nửa trên)!

Bên trên