[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

arryo

Active Member
Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

em cũng bị vướng ở bước này không tiến lên tiếp được, bác nào làm được rồi hướng dẫn em cụ thể cho em thêm được không ạ! Máu quá rồi. Các bác giúp em với !:confused:.

Path to AMC database file (.xml): đường dẫn đến thư mục chứa file cơ sở dữ liệu, nếu bạn chưa thiết lập file nàythì AMC Updater sẽ tự tạo mới luôn. Bạn nên mở một thư mục riêng biệt cho file này vì tất cả những Cover Art của films sẽ được lưu tại đây, đồng thời mỗi lần update mới, những files back up cũng được lưu tại đây luôn.
Hướng dẫn kỹ giùm em chỗ này với !

Thử làm theo y như cái hình của mình xem. Thích thì đổi tên file thành db.xml. Đồng thời post luôn cái screenshot nhé.

Louis

Mà cái Path đó dẫn tới file nào :-??

Louis

Oh. Sẵn bạn chỉ mình tạo file xml luôn đi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

thông báo với các bác em cũng đã làm được rồi, tuy nhiên ở đây phải dùng câu "cần cù bù thông minh" mới đúng trong trường hợp của em. Cũng làm y chang bác arryo chỉ dạy tuy nhiên khi thành phẩm thì file .xml không có chứa dữ liệu bên trong nên khi dùng AMC để kiểm tra thì em nó thông báo file rỗng (bó tay không hiểu là AMD update cua mình bị gi nữa). Đành dùng cách cập nhật với AMC theo kiểu thủ công, sau đó lưu lại tên file dưới dạng .xml (AMC lưu file dưới hai dạng là .amc và .xml) rồi làm tiêp các bước còn lại cho đên khi sản phẩm hoàn thành, cám ơn bác arryo lắm lắm. Do máy em không có cài chương trình chụp ảnh màn hình nên hẹn lại, có dịp em sẽ post lên cho bác arryo và các bác đoán bệnh em nó.

ITMaster

Mình xin các bạn lưu ý bản AMC Updater 0.7.3.0 dùng script MyFilmIMDB.xml đang bị lỗi, tác giả cũng xác nhận lỗi và đang khắc phục. Lỗi cụ thể là không down được hình từ IMDB và cập nhật thông tin không đầy đủ. Có thể khắc phục tạm là đùng script khác trong folder script.

saycaphe

Member

khi cài Media Portal em bị lỗi này là làm sao vậy? lỗi này lúc nó cài MS SQL Express 2005 ấy

arryo

Active Member

Mình xin các bạn lưu ý bản AMC Updater 0.7.3.0 dùng script MyFilmIMDB.xml đang bị lỗi, tác giả cũng xác nhận lỗi và đang khắc phục. Lỗi cụ thể là không down được hình từ IMDB và cập nhật thông tin không đầy đủ. Có thể khắc phục tạm là đùng script khác trong folder script.

đúng rồi, tớ cũng đã yêu cầu tác giả chỉnh sửa mà chưa thấy gì, chắc sửa chưa được :). Tạm thời dùng AMC để update hình vậy, tuy không được hình tốt như AMC updater nhưng xài tạm thì cũng OK

Dùng AMC để update thì chỉ cần mở file CSDL film của bạn lên, chọn những film nào cần update, rồi nhấn F6, chọn movie database mình muốn dùng (thường thì mình dùng imdb, tuy nhiên nếu bạn nào thích hình đẹp thì dùng impaward), sau đấy click vào script hoặc nhấn F9

badboy04

Mình cũng phải download về thử mới được. Nhìn qua giao diện thấy đẹp quá. Thank bro.

samlee

Bro oi..lam sao đưa icon Myflim vào đó vậy...mình đã copy vào floder skins mà vẫn ko lên..xin chỉ giúp

arryo

Active Member

Bro oi..lam sao đưa icon Myflim vào đó vậy...mình đã copy vào floder skins mà vẫn ko lên..xin chỉ giúp

Bạn làm đúng thứ tự khi install các phần mềm vào không?

- Media portal
- Myfilm_SVN

Khi install cái myfilm vào là tự động My Films sẽ hiện lên trong My Plugins

007TTT

Member

cai này hay quá . cảm ơn bác nhiều. khi nào có đủ điều kiện sẽ nghien cứu.hhehe

arryo

Active Member

Đã fix được lỗi này. Các bạn down file này về và copy vào thư mục script trong AMC Updater folder

Bên trên