[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

arryo

Active Member
Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Mình đang nghiên cứu một cái plug in rất hay của MP, đó là Moving Pictures. Cái này cực kỳ thuật tiện ở chỗ chỉ cần add folder chứa film vào thôi và nó sẽ tự động tìm và download tất cả các thông tin về (từ imdb), và hay nữa là có cái backdrop art rất đẹp. Mỗi khi có film mới add vào folder thì mình cũng không cần phải lài gì cả, Moving Pictures tự update luôn, cool không? Một vài screenshots (không phải của mình)

26287d1221842664-moving-pictures-public-beta-0-5-5b-smallthumb.jpg

26288d1221842681-moving-pictures-public-beta-0-5-5b-largethumb.jpg

26289d1221842688-moving-pictures-public-beta-0-5-5b-filmstrip.jpg

vodanh81

Member

Bạn ơi cho mình hỏi khi mình Import thì nó báo lỗi, bạn chỉ dùm mình với

arryo

Active Member

Bạn ơi cho mình hỏi khi mình Import thì nó báo lỗi, bạn chỉ dùm mình với

sorry bạn, cái file của mình chỉ là file chương trình thôi. Chắc bạn chưa download cái file myfilmIMDB.xml ở cái post phía trước về phải không. Bạn download file đấy về, bỏ file đấy vào AMC updater rồi cho đường dẫn ở phần "path to Internal look up parser" đến file đấy. Rồi chạy lại thử nhé

vodanh81

Member

sorry bạn, cái file của mình chỉ là file chương trình thôi. Chắc bạn chưa download cái file myfilmIMDB.xml ở cái post phía trước về phải không. Bạn download file đấy về, bỏ file đấy vào AMC updater rồi cho đường dẫn ở phần "path to Internal look up parser" đến file đấy. Rồi chạy lại thử nhé

Cảm ơn bạn. Mình vừa dùng thử cái Moving Pictures, cái này hay quá, không cần phải Database gì. Bạn dùng cái này xong có gì hay thì chỉ mình nhé, mình đang mày mò.

buihung

Administrator

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng khi khởi động MP thì nhấn play mà chả xem được phim.

arryo

Active Member

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng khi khởi động MP thì nhấn play mà chả xem được phim.

bạn có thể nói rõ hơn được không, MP báo lỗi gì, nếu được bạn có thể post screenshot MP configuration, phần Movie Player

buihung

Administrator

Mình không chụp được screenshot nhưng đã làm theo đúng chỉ dẫn mà vẫn không play được.

arryo

Active Member

Mình không chụp được screenshot nhưng đã làm theo đúng chỉ dẫn mà vẫn không play được.

bạn nhấn nút alt+print screen là được thôi. NHưng mà bạn dùng codec gì? Bạn thử chuyển đổi giữa các codec, hoặc là remove hết codec ra và install lại xem sao. Vấn đề không play được, và không báo lỗi gì thì 90% là do codec thôi bạn à. Mình không nói là codec của bạn bị lỗi mà là do sự tương tác giữa codec và MP có vấn đề, install lại codec hy vọng sẽ hết.

buihung

Administrator

bạn nhấn nút alt+print screen là được thôi. NHưng mà bạn dùng codec gì? Bạn thử chuyển đổi giữa các codec, hoặc là remove hết codec ra và install lại xem sao. Vấn đề không play được, và không báo lỗi gì thì 90% là do codec thôi bạn à. Mình không nói là codec của bạn bị lỗi mà là do sự tương tác giữa codec và MP có vấn đề, install lại codec hy vọng sẽ hết.

Thanks, để tối mình về nhà chụp screen rồi post lên, mình cài Klite 4.1; PowerDVD.

arryo

Active Member

Mình vừa update bài viết. Một số phần được thêm vào như sau:
- Cập nhật lại đường dẫn version mới nhất của My Films (4.7.3) và AMC Updater (0.8)
- Chức năng hiển thị phụ đề
- Thêm hướng dẫn trong phần AMC Updater
- Thêm phần video rendering setting

Ngoài ra, mình cũng đã thấy Media Portal vừa ra version RC3 nhưng do chưa cài thử nên không cập nhật ở đây.

minh_av

Member

Em config nó báo lỗi này là thế nào ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

DrDuy

cái này hay quá, thank bạn nhe, cha nội crazy bên kia hẹn hoài ko chịu viết gì hết:mad:

arryo

Active Member

Mình vừa nghiên cứu chức năng logo mới của MyFilm, bước đầu thì tạm ổn. Demo cái screenshot.

dl.php

Bên trên