[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

arryo

Active Member
Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Link trên không biết bị sao nữa, post lại screenshot.

Nhìn vào hình cũng sẽ biết ngay là, Memento là bluray rip, 720p, âm thanh DTS và có phụ đề.

arryo

Active Member

cái này nhe bạn

Cho tớ hỏi thêm là bạn đang dùng version nào của AMC Updater, và Mesfilm. Rồi khi chạy AMC Updater, bạn có thấy hiện ra cái bảng "Process Complete" hiện ra không? Nếu được thì bạn chụp luôn cái screenshot phần "option" và "database field" trong AMC Updater nhé

minh_av

Member

cái này nhe bạn

Cho tớ hỏi thêm là bạn đang dùng version nào của AMC Updater, và Mesfilm. Rồi khi chạy AMC Updater, bạn có thấy hiện ra cái bảng "Process Complete" hiện ra không? Nếu được thì bạn chụp luôn cái screenshot phần "option" và "database field" trong AMC Updater nhé

Em dùng AMC updater 0.8.0.0
Còn em không hiểu cái Mesfilm là cái gì?
Khi chạy AMC Updater, em có thấy hiện ra cái bảng "Process Complete" hiện ra.

Còn screenshot đây bác ơi!
Bác xem giúp với!

arryo

Active Member

Mesfilm là cái bạn đang bị lỗi đó.

Nhìn screenshot thì bạn đã làm đúng hết các bước rồi. Tuy nhiên MyFilm báo lỗi nhận dạng, nên mình đoán là do tên film trong database của bạn chưa đúng. Bây giờ thế này, bạn thử 1 trong 2 cách sau nhé:

Cách 1: Trong MyFilm setup, Mục Ant Identification Number, bạn chọn Source, thay vì chọn Number

Cách 2: Cách này sẽ giúp database của bạn có tên film chuẩn hơn. Do bạn chưa có nhiều film trong database, bạn thử xóa hết database đi, cho AMC updater scan lại. Trong "database field", phần Original Titlte Handling, chọn File Name + Internet Lookup. Tên trả về sẽ có định dạng tên film bình thường chứ không phải là tên file nữa

Bạn thử nhé

minh_av

Member

Cảm ơn bác,
Em kết hợp cả 2 cách và đã thành công.
Nhưng bác cho em hỏi thêm:
Sau khi soạn lại HDD, em xóa một loạt phim đi. Em chạy AMC updater, nó báo không thấy thư mục của mấy phim em đã xóa. Nhưng khi em vao AMC catalogue thì vẫn còn những phim ấy trong list và trong Media Portal vẫn còn luon
Vậy, làm thế nào để list cập nhật tự bỏ đi những phim đã xóa?

nmt1978

Member

Cảm ơn bác,
Em kết hợp cả 2 cách và đã thành công.
Nhưng bác cho em hỏi thêm:
Sau khi soạn lại HDD, em xóa một loạt phim đi. Em chạy AMC updater, nó báo không thấy thư mục của mấy phim em đã xóa. Nhưng khi em vao AMC catalogue thì vẫn còn những phim ấy trong list và trong Media Portal vẫn còn luon
Vậy, làm thế nào để list cập nhật tự bỏ đi những phim đã xóa?

Bạn install AMC updater version mới nhất. từ 0.8.5 trở đi đã có chức năng purge orphaned file - tự bỏ đi database entry đối với những phim đã xóa

ldtan

Chào các Bạn, cho mình hỏi sao trong myvideos của minh không có phần configuration vậy ?. Thanks

Đính kèm

61.2 KB · Xem: 77

minh_av

Member

Bạn install AMC updater version mới nhất. từ 0.8.5 trở đi đã có chức năng purge orphaned file - tự bỏ đi database entry đối với những phim đã xóa
Bác cho em xin link down cái “ AMC updater version mới nhất. từ 0.8.5 trở đi” với

tall912346

Cùng tham khảo và chia sẻ
Trước hết xin cám ơn bạn đã chia sẻ topic này, rất hữu ích :)

Có vấn đề này xin các bạn cho ý kiến nhé:
- Cài đặt, setup,... xong: chương trình chạy OK. Nhưng chỉ chạy qua My Video thì được, còn nếu chọn qua plugin MyFilm thi chỉ đọc được chứ không Play được

Mong các bạn giúp đỡ
Cám ơn rất nhiều

pktt

Member

Xin cám ơn bạn Arryo đã hướng dẫn rất tỉ mỉ về MP . Tuy nhiên tôi có vài thắc mắc xin bạn chỉ giáo :
- Không cài skin khác với DF được ( vd khi cài : xface , core ,...đều báo lỗi )
- Thông tin về phim không đầy đủ ? (xem hình)

Đính kèm

94.6 KB · Xem: 69
    84.4 KB · Xem: 66

arryo

Active Member

Xin cám ơn bạn Arryo đã hướng dẫn rất tỉ mỉ về MP . Tuy nhiên tôi có vài thắc mắc xin bạn chỉ giáo :
- Không cài skin khác với DF được ( vd khi cài : xface , core ,...đều báo lỗi )
- Thông tin về phim không đầy đủ ? (xem hình)

MesFilm chỉ tương thích với một số Skins, tuy nhiên theo như ví dụ của mình thì dùng với xface được mà.

Về thông tin không đầy đủ, có lẽ bạn chưa cập nhật imdb.xml mới nhất. bạn có thể vào trang chủ của mediaportal để download. Link ở trang đầu tiên.

Từ lúc mình viết bài tới giờ, mặc dù đã có chỉnh sửa nhưng cả mediaportal, AMC updater, và MesFilm đều có nhiều thay đổi rất hay. Để mình sẽ update lại bài viết hoàn chỉnh hơn

pktt

Member

Thanks , Arryo . Đang chờ bài mới của bạn

tunganh2100

Mình dùng thử và thấy rất thich, cám ơn bạn nhiều nhé.
Mình gặp phải một số lỗi sau mong bạn chỉ giúp :
- AMC updater không tìm được phim mặc dù minh đã up file IMDB.xml mới theo hướng dẫn của bạn.
- Mình muốn chọn phụ đề mà không được. Vì phim có nhiều phụ đề mà MP chỉ load 1 cái thôi.
- Mình muốn cài shader mà không biết cài ở đâu.

Một lần nữa cám ơn bạn nhiều nhé.

Cho mình hỏi thêm câu này. Nếu kho phim của mình nằm ở 2 ổ cứng khác nhau, như vậy phải chỉ đường dẫn như thế nào để Media portal nhận được phim ở cả 2 ổ đĩa.

Thanks

vtlam

Active Member

Bác chủ thread cho mình hỏi làm cách nào để hiện logo cho từng phim vậy? Mình đang mắc chỗ này, chưa biết làm thế nào với Ant Catalog

buihung

Administrator

Cho mình hỏi thêm câu này. Nếu kho phim của mình nằm ở 2 ổ cứng khác nhau, như vậy phải chỉ đường dẫn như thế nào để Media portal nhận được phim ở cả 2 ổ đĩa.

Thanks

Nó quét tất cả ổ cứng bạn có.

vn_soft

Member

Các bro trả lời hộ mình là soft này có làm được giao diện để quản lý phim trên TVix 7000A được không ạ, hay là chỉ dùng được trên PC thôi, mình đang dùng con 7000A thấy có giao diện quản lý phim rất đẹp, mình cũng download được 1 số phim mới nên muốn update lại giao diện để dễ quản lý.
Thanks

Bên trên